ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วัคซีนครบมีโอกาศติดโรครึป่าว
  • ผมอยากรู้ว่าลูกสุนัขถ้าทำวัคซีนครบตามกำหนดที่หมอนัดทำ จะมีโอกาศมั้ยที่ลูกสุนัขจะติดโรค
    ลำใส้อักเสบ,โรคหัด,และโรคอื่นฯ
  • ต้องอยู่ที่สะอาดและ ทำวัคซีนครบตามกำหนดก็ ok ครับ หมาเด็กมากๆ ไม่ควรพาไปเดินเล่นตามพื้นถนนทั่วไปนะครับ รอให้มันแข็งแรงๆมากกว่านี้ เล่นแค่ในบ้านสะอาดๆ ก็ok แล้ว
  • :001::001::001:ติดมั้ง โอกาศมีนิดเดียวที่ติด แต่ติดแล้วก็ ไน่จะถึงตายครับ แป๊บๆ ก็หาย ผมเดาเอาน่ะไม่ใช่หมอ
  • ติด 100% แต่ตัวสุนัขจะมีภูมิคุ้มกัน ทำให้ร่างกายสามารถต่อสู้กับเชื้อโรคได้ ถ้าติดก็จะไม่ถึงตาย และจะมีอาการของโรคแต่ไม่รุนแรงมากนัก
  • มีโอกาศติดครับ

หมอ พิทบูล
  • มีโอกาศติดได้แน่นอน เนื่องจากการทำวัคซีนและไม่ใช่จะมีภูมิ ในทันที

ต้องรอร่างกายบ่มเพาะสร้างภูมิขึ้นมาอีกชั้นนึง
  • มีแน่นอน เพราะผมโดนเต็มๆ ขนาดเจ้าของเก่าว่าฉีดมาแล้ว 2เข็ม ซื้อมาแค่2อาทิต ขาชี้ฟ้าแล้ว เฮ๊อ!