ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบลูเป็นพยาธิในเส้นเลือด
  • พาไปหาหมอ ฉีดยากินยา ไม่หาย ซึม กินน้อย จาก 35 กก เหลือ 25 กก หมอบอกรักษาไม่หาย งงมาก สงสาร ทำไงดีครับ
  • น่าสงสาร มากเลย :-(( สู้ๆ นะคะ
  • เปลี่ยนหมอครับ เร่งด่วน ด้วยนะคับ
  • หมาผมก็เคยเป็น รักษาหายนะครับ แต่ต้องกันยาให้ครบตามที่หมอสั่ง ถ้าไม่ครบ ต้องเริ่มกินใหม่เลยอ่ะครับ

แนะนำให้ลองเปลี่ยนหมอ ดูครับ
  • ขอบคุณทุกคนครับ จะรักษาให้ถึงที่สุดครับ แสนรู้มาก ผูกพันครับ
  • กินยาให้ครบ ห้ามลืมเด็ดขาด
  • ขอบคุณครับ
  • แนะนำให้ใช้ยาฉีด หรือกินครับ ยาชื่อ ivermectine
  • เจอพยาธิในหัวใจด้วยครับ ทำใจแล้วหมอบอก ดูแลดีตลอดอาบน้ำทุกอาทิตย์ ฉีดเห็บมาตลอด ไม่รู้พลาดยังงัยสงสารมากผูกพันครับ เพื่อนๆก็ระวังด้วยนะครับสงสารเค้าครับ
  • แค่เพียง1ตัวที่กัดแต่มีเชื้อก็เพียงพอที่จะเป็นแล้วครับ เปลี่ยนหมอครับ

แล้วกินยาไห้ครบตามที่หมอสั่ง อย่าขาด!!