ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ควรเตรียมตัวอย่างไรดีครับ หน้าฝน
  • พอดีผมเพิ่งเลี้ยงได้3เดือน อยากรู้ว่าหน้าฝนควรเตรียมตัวอย่างไร ต้องระวังอะไรบ้าง
  • ยุงครับ และ อย่าให้เค้าตากฝนครับทำความสะอาดที่นอนไม่ให้เปียกชื้นหมั่นเช็ดตัวให้แห้ง เหมือนคนแหละครับ
  • ผมว่าเตรียม ร่มครับกับเสื้อกันฝน แซวเล่นขำๆครับ
    ^_^
  • โรคผิวหนังค่ะ พวกติดเชื้อแบคทีเรีย ผิวหนังอักเสบ ทำให้ขนร่วงด้วย

ถ้าอากาศชื้นๆจะเป็นมาก นี่ก็เพิ่งรักษาดีขึ้นละ แต่พอฝนตก ตุ่มเป็นเม็ดๆก็ขึ้นมาอีก เฮ้อ......
  • :o002:ช่ายแล้วโรคผิวหนัง หน้าฝนทีไร เป็นตุ่มทุกที
  • ตุ่มจากโรคผิวหนัง ผมก็เพิ่งเป็นมาครับ 2 ตัว หมดค่ายาไป 900 บาทพอดี แต่ว่าก็ดี

เพราะกินยา 2 วันมันก็ดีขึ้นมากเลย ระวังเรื่องยุงครับ ยุงชุมมาก พยาธิหนอนหัวใจ มาจากยุงนะครับ
  • บริเวณที่ถ่ายของมัน
    อย่าให้สกปรกน่ะครับ พอฝนตกแล้ว เชื้อโรคมันแพร่กระจายคับ ไม่ดีทั้งคนทั้งหมาคับ..
  • ฉีดแวคซีนให้ครบ ถ่ายพยาธิ สถานที่เลี้ยงไม่ควรอับชื้นถ้าย้ายได้ก็ใครอยู่ในที่แห้ง ระวังงูและสัตวืเลื้อยคลาน และ แมลง ยุง เห็บหมัด เหลือบ ริ้น ไร มันจะหนีน้ำขึ้นมา ส่วน อาหารเม็ดจะดูดความชื้นได้ดีมาก หาภาชนะเก็บและกันน้ำไว้เป็นอย่างดี
    ระวังโรคขี้เรื้อนด้วยนะคร้าบบบ