ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เอามาได้5วันไม่ค่อยกินข้าวคับ
  • ช่วงแรกๆก็เห็นกินดีอยู่หลังๆมาไม่ค่อยจะกินดมๆแล้วก็เดินไปเล่น อายุเพิ่ง 41 วันครับ

น้ำก็ไม่ค่อยกินฉี่ทีเหลืองเลยเป็นห่วงมันกลัวว่าจะเป็นลำไส้ แต่ถ่ายไม่มีเลือดนะครับ แต่ถ่ายเหลว

ทำยังไงดีครับ รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ
  • เปลี่ยนอาหารหรือป่าวคะ..อาจจะถ่ายเหลวเพราะเปลี่ยนอาหารนะคะ
    (อันนี้เคยมาก่อน)ที่ไม่ค่อยกินอะไรเพราะอาจจะจมูกไม่ได้กลิ่นนะคะ
    แบบว่ามาดมๆแล้วก้อไปต่อให้ไก่หอมๆก้อไม่แตะ..
    ถ้าเป็นลำใส้นะคะถ่ายเป็นเลือด+มีกลิ่นเหม็นคาวมากๆหนาวสั่น
    ถ้าเกิดน้องหมาไม่กินไรนะคะก้อเอาน้ำหวานผสมน้ำให้กินหรือไม่ก้อเกลือแร่น๊า
    แล้วก้อถ้าถ่ายเหลวมากงดอาหารก่อนเลยค่ะ.....ถ้าอาการไม่ดียังไงหาหมอเลยนะคะ
    :024:เคยมีประสบการณ์แบบนี้เลยกะน้องหมาตัวแรกแล้วหมอสอนไว้อ่ะอีกอย่างนะคะ
    ถ้าน้องหมาอึเหลวๆไว้ที่ไหนให้เอาไฮเตอร์ผสมน้ำเช็ดบริเวณนั้นเพื่อฆ่าเชื้อโรคนะคะ
    (คุนหมอบอกมา)เผื่อว่ามีน้องหมาหลายตัวค่ะ:029:สู้ๆนะคะ
  • อย่าเอาใจมากครับ
    อดนิดนึงเดี๋ยวก็หิว
    เค้าจะกินเอง
    ให้นมด้วยรึปล่าว
    ถ้ากินนมมันจะไม่หิวข้าว น้ำนะครับ
    สู้ๆครับ คนเหนือเหมือนกัน เอาใจช่วย
  • เดวก็กินครับเปลี่ยนที่ให้เวลาเค้าหน่อย:020:
  • ผมว่าพาไปให้หมอเช็คดีที่สุด ให้หมอตรวจหรือสว่อป ก่อนดีกว่า เกิดหมา ติดเชื้อไรมาจะได้รักษาได้ทันการณ์ คงไม่กี่ตังหรอกครับ สบายใจดีด้วย
  • ให้กินยาไดเซนโต้ซื้อที่ร้านขายยาเม็ดใหญ่สีเหลืองบดให้กิน
    แล้วให้น้ำน้อยๆๆกินยาทุก5ชั่งโมงเพราะถ้าให้อาหารมากหรือน้ำทำให้ลำไส้ทำงานหนัก
    ดูหลังจากกินยาทำให้ขี้หมาไม่เหลว
  • ไดเซนโต้ชนิดน้ำก็มีนะครับ ไม่ต้องไปนั่งบด
  • เมื่อคืนลุกมาเช็ดขี้มัน 4 รอบครับ ถ่ายเหลวเป้นน้ำแล้วก็มีเลือดนิดหน่อย
    ใจไม่ดีวันนี้เลยพาไปฉีดซ้ำอีกเข็มนึง หมอบอกว่าภูมิเค้าอาจจะยังไม่ขึ้นเลยต้องกระตุ้นหน่อย
    หลัวจากฉีดเสร็จแล้วกลายเป็นรถขุดเลยครับอะไรขวางกินเรียบวันนี้พาไปเที่ยวลำปางสงสัยจะหิวน้ำ
    กินสปอนเซอร์ไป ขวดครึ่ง เล่นซะท้องแทบแตกพี่แกเลยเยี่ยวซะ 5-6รอบ กำจิงๆ - -"
  • เป็นเพราะว่าเปลี่ยนอาหารมั้ยคับ?
    ของผมก็เป็น หรือว่าพาไปหาหมอดีก่าคับ..