ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามอาการหมาที่ตัดหู
  • พาลูกชายไปตัดหูมาเมื่อวานกลับมาตอนบ่าย 3 กว่าๆ(สลบ)จนตอนนี้มันยังลุกขึ้นเดินเลยได้แค่ลืมตาขยับตัวบ้างเป็นครั้งคราว
    ต้องคอยป้อนน้ำป้อนข้าว ไม่รู้ว่ายาสลบมันทำให้มีอาการนานขนาดนี้เลยหรอครับ
    ของเพื่อนท่านอื่นๆนานแบบนี้รึป่าวครับ
  • ไม่รู้เป็นอาการปกติหรือป่าวเป็นห่วงมันจังเลย
    ไฟล์แนบ
    DSC01366.JPG 61K
  • ของโชคชัยประมาณ5-6 ชั่วโมงก็เริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ

คงไม่เป็นไรหรอก..รอดูอีกซักพักก็หน้าจะดีขึ้นนะ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0089_resize.JPG 80K
  • ของผมตัดมาประมาณสองชม.ก็พยายามเคลื่อนไหวแล้ว
  • ตอนนี้ 18 ชม.แล้วครับได้แค่ลืมตาแล้วก็พลิกตัวไปมา อยากรู้ว่าประมาณกี่ ชม. จะลุกขึ้นมาเดินได้ครับ
  • เดี๋ยวสักพักก็จะกลับมาปกติครับ

หมอ พิทบูล
  • ขอบคุณทุกคนครับ คุณหมอด้วยครับได้คุณหมอมาตอบค่อยสบายใจหน่อยครับ
    วันนี้หยุดงานดูแลมันเลยครับ
  • กำลังจะไปตัดอาทิตย์นี้ครับ เราต้องเตรียมตัวยังไงบ้างครับก่อนไปผ่าตัด รบกวนด้วยครับผู้มีประสพการณ์
  • อดอาหารค่ะ 1วันค่ะ
    ไม่แน่ใจเรื่องเวลา
    แต่จำได้ว่าต้องอดอาหารค่ะ
  • อดอาหารตั้งแต่เช้าของวันที่จะไปตัดหูครับ
  • ตามที่เรียนถามคุณหมอมาเห็นว่าให้อดอาหาร 8 ชม. ก่อนไปตัดครับ
    และให้ดีควรที่จะโทรนัดเวลาก่อนด้วยครับ

ของผมรออาทิตย์หน้าถึงได้ไปตัดครับ
  • แนะนำที่ตัดดีๆที่เชียงใหม่ให้หน่อยสิครับเดือนหน้าว่าจะเอาไปตัดแล้วครับ
  • หมออรนุช แถวแสงตะวัน ใกล้เซเว่น 053-272701
    ไฟล์แนบ
    PIC_2562re.jpg 108K
  • ไปตัดที่แสงตะวันมาค่ะ ถูกใจมากราคาประมาณ 2250 ราคานี้รวมยาแล้วนะ ก่อนไปตัดนะ อดทั้งข้าวทั้งน้ำเลย 12 ชั่วโมง แล้วอีก 1 อาทิตย์ค่อยไปตัดไหม
  • ฟื้นแล้วเมื่อวานตอนประมาณ 18.00 น. กว่าจะลุกขึ้นมาเดินได้เล่นเป็นห่วงแทบแย่ นอนสลบไป 25 ชม. ยาสลบแรงจริงๆนี้ขนาดหมอบอกใช่ยาสลบแบบอ่อนนะเนียไม่รู้โกหกป่าว ...แต่ก็ไม่เป็นไรฟื้นแล้ว
    ไฟล์แนบ
    DSC01368.JPG 56K
    DSC01365.JPG 49K