ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอบคุณพื้นที่ดีๆแห่งนี้นะคะ
  • จากกระทู้ที่แล้ว น้องหมาป่วยค่ะ ขอบคุณพี่ๆที่คอยเตือนสติในที่สุดลูกสาวหนูก็หายดีเป็นปกติแล้วค่ะ. สรุปคือ น้องเค้าเป็นลำไส้อักเสบ ชนิด โคโรน่าไวรัสค่ะ ตอนนั้นที่รู้จะร้องไห้แล้ว แต่ก็ใช้กำลังใจทั้งหมด สู้เพื่อน้องหมาที่เรารัก ประคบประหงมจนผ่านมาได้ถึง 7 วัน แล้ว สุดท้ายน้องหมาก็หายเป็นปกติ เริ่มกินอาหารเองได้แล้ว กว่าจะมาถึงวันนี้ กระเป๋าชีกแล้วชีกอีกเลยค่ะ น้ำเกลือบวกกับไดเซนโต้ ของเค้าดีจริงๆ สงสัยเปลี่ยนหมอด้วย หมดน้ำเกลือไป 7 กระปุกเต็มๆ ฝากเป็นอุทาหรสำหรับท่านที่กำลังเลี้ยงหมาน้อยๆให้คอยระวังนะคะ ตอนนี้โรคลำไส้อักเสบกำลังระบาดอย่างหนัก ระวังอย่าปล่อยน้องเค้าออกไปวิ่งเล่นนอกบ้านนะคะ ขอบคุณทุกความช่วยเหลือด้วยค่ะ
  • ยินดีด้วยครับ
  • แถวยะลา ลำไส้ไม่กลัวเท่ายาเบื่อของพวกอิสลามที่ชอบเอามาโยนไว้ครับ
  • ยินดีด้วยครับผม
  • ดีใจด้วย ปลอดภัยแล้ว
  • ยินดีด้วยคับ ถือว่าน้องหมาโชคดีมากคับ ช่วงนี้กำลังฟื้นตัวก็ระวังอย่าเพิ่งให้น้องหมาเลียมือเล่นหรือกัดของเล่นนะคับพี่ เดี๋ยวจะติดเชื้ออีก
  • ขอบคุณอีกครั้งนะคะ @pingyalaRedpit ทำไมน่ากลัวจังคะ แล้วเค้าทำลงไปได้ยังไงคะเนี่ย ใจร้ายจริงๆ. พวกนี้บูชาแมวเป็นพระเจ้าเลย เห็นเค้าบอกสำหรับพวกอิสลามหมานี่แทบจะไม่มีความหมายเลย น่าสงสารนะคะ
  • ขอบคุณทุกๆท่านที่คอยเป็นกำลังใจให้นะคะ ตอนนี้น้องดีขึ้นเยอะมาก