ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากไห้ตอบคับ
  • พิทบูลบ้านผมอายุ 4 เดือน มันไม่กินข้าวไม่กินอะไรเลย เราต้องทำยังไงคับ
  • ท่า ซึม ไปหาหมอคับ หน้าจะดีกว่า แต่ท่าปกติ ล่าเริงดี และปกติกินยากเลือกกิน
    ท่าเป็นแบบหลัง ไม่กินก็เก็บเลยคับ อย่าสงสาร อย่าใจอ่อน ทำแบบนี้สักพักเดียว
    ก็หายกินยากเองคับ
  • อด1วันเลยคับ
    ถ้ามันไม่กินเก็บชามข้าวเลย
  • ถ้ามันไม่ป่วย ร่าเริ่ง แจ่มใส ให้ขอบคุณมัน ถ้ากราบมันได้กราบเลย เพราะมันเป็นหมาที่ฉลาดมาก รู้ว่าเศรษฐกิจไม่ดี ต้องช่วยกันประหยัด ดังนั้นเราต้องสนับสนุน อย่าให้มันผิดหวัง ด้วยการให้มันอดอาหารสักสามวัน โดยให้กินแต่น้ำ

ผมรับประกันว่าวันที่สี่ แม่งแดกยังกะพายุครับ 5555555555555
  • มันเป็นเรื่องแปลก หมาไม่กินข้าว แทนที่หมาจะตาย แต่กลายเป็นคนที่จะเป็นจะตาย
    ผมไม่เชื่อหรอกว่าหมามันอยากตาย มันไม่กินเพราะมันไม่หิว เราไม่เห็นจะต้องทุกข์ร้อนเลย
    เราเองเวลาไม่อยาก ต่อให้อาหารดีแค่ไหนก็ไม่อยากกิน แต่เวลาหิว มาม่าก็อร่อยที่สุดในโลก
  • ผมมั่นใจว่า กรณีที่หมาไม่กินข้าว แล้วเจ้าของทุกข์ใจจะเป็นจะตายเสียให้ได้
    เขาไม่ได้ห่วงกลัวว่ามันจะตาย แต่เขาห่วงกลัวมันจะไม่สวยเท่านั้นเองงงงงงงงง
  • แฮะๆๆ ต้องคิดถึงเด็กแรกเกิด หิวไม่หิวมือปัดออกคนเป็นแม่ก็ยัดลงไป กลัวลูกไม่อ้วนไม่สมบรูณ์ แต่กรณีหมาก็อย่างว่าแหละครับ กลัวไม่สวยไม่โตกลัวไม่สมบรูณ์
  • หมาผมเคยเป็นนะครับไม่กินอาหารผมให้อดเลย5วันตั่งแต่นั้นมากินไม่เลือก
  • ใช้ครับไม่กินข้าวต้องขอบคุณมันช่วยลดรายจ่ายตัวที่บ้านกินข้าวแล้วต้องกินกล้วยอีกสองลูก555
  • ตอนแรกที่ผมเอาเค้ามาเลี้ยงก็ไม่ยอมกินอาหารเหมือนกันจะเลือกกินแต่อาหารใหม่ๆกลิ่นหอมๆ ก็ห่วงเค้ามากคับเห็นน้องหมาของคนอื่นๆเค้าใหญ่ล่ำตันๆกันทั้งนั้น กังวนไปถึงว่ากลัวเค้าจะเป็นโรคกระเพาะเลยคับ ผมก็ได้ pitbullzone นี่แหล่ะคับเป็นที่พึ่ง ได้มีเวลานั่งอ่านศึกษาจากทั้งกระทู้เก่าและใหม่ จนทำให้รู้ว่าเราเท่านั้นที่เป็นจ่าฝูง(อิอิ) ผมต้องขอบคุณพี่มาร์คและ pitbullzone.com มากๆคับ ที่แห่งนี้เป็นเหมือนคณะศึกษาศาสตร์สาขาการดูแลและเรียนรู้เรื่องอเมริกันพิทบูล เพราะทุกท่านที่อยู่ในที่นี้เป็นทั้งอาจารย์ที่พร้อมให้ความรู้ และเป็นทั้งลูกศิษย์รวมถึงผมด้วยที่ได้เข้ามาเรียนรู้ทุกอย่างในสิ่งที่เราชอบจากมหาวิทยาลัยแห่งนี้คับ :m01:
  • ขอโทษคับ... ร่ายซะยาวจนเปลืองพื้นที่เลย
  • ลายตากันหมด 55555+
  • เต็มๆๆๆๆ55555 อดแน่งานนนี้ต้องให้มันอด
  • อยากรู้อะไรกดgoogle ใส่ระบุหัวข้อและ pitbullzone เกี่ยวกะพิิท มีทุกอย่าง สะดวกรวดเร็วดีครับ