ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนชาวโคราชครับ..บูลลี่ผมหายครับ
  • ผมกำลังพามันไปหาหมอ เพื่อดูอาการที่ขามันที่เข้าเฝือกอยู่ แต่กระโดดลงรถซะก่อน ตามหามา 2 วันแล้วครับ รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่โคราชด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ :022:
  • ฝากรูปมาให้ดูครับ
    ไฟล์แนบ
    B4.JPG 118K
  • เป็นห่วงมันมากเลยครับ.
    ไฟล์แนบ
    B5.JPG 101K
  • :062::062:เมื่อวานไปร้านหมอเข้าบอกผมอยู่ครับเอาเป็นว่าถ้าเห็นจะให้ติดต่อไปที่ไหนครับ เดียวจะบอกเพื่อนๆให้ช่วยดูๆให้อีกแรงครับ ผมอยู่เคหะโคราชครับ มีอะไรให้ช่วยก็บอกนะครับ ชาญครับ 084-3591589
  • รบกวนทุกคนด้วยนะครับ เบอร์โทรผมครับ 080-235-3744
    ไฟล์แนบ
    B6.JPG 108K
  • ขอบคุณ คุณชาญมากครับ เหตุเกิดวันเสาร์ ตอนเช้าครับ บ้านผมอยู่หลัง มทส. ครับ กำลังจะพาไปโรงบาลสัตว์ที่เคหะนั่นแหละครับ ผมชื่อเทพ ครับ
    ...
  • ผมฝากอีกเบอร์ครับ 081-774-8326 E-mail : Bluescreen_N@hotmail.com
  • ไม่ทราบว่ามันหลุดไปแถวไหนครับ????
  • ผมก็ไม่ทราบครับ ว่ามันหลุดไปแถวไหน ผมคาดเดาฟื้นที่ ที่มันจะอยู่ตั้งแต่หน้ามหาลัย ถึงเคหะเลยครับ แต่วันนี้ ผมขอทั้งจังหวัดเลยครับ
  • ผมว่าคุณลองถามหาดูตามโรงพยาบาลสัตว์ในโคราชดูครับ เผี่อมีคนช่วยเขาไว้ วันนี้ผมก็เจอพี่ๆเพื่อน pitbull โคราชเราหลายคน แต่ไม่มีใครพูดถึงว่าเห็นpitbullหลุด
  • :024:กำ หาให้เจยนะพี่

น่ารักแบบนี้ใครเห็นอยากได้แนนครับ

ใครเจยก้อเอามาให้พี่เค่านะครับ .... ความรุ้สึกนี้ผมเข้าใจครับ

หมาผมเคยหายออกจากบ้านครับ
  • ใส่กระบะหลัง แล้วล่ามซ้าย ขวา เอาหมาไว้ตรงกลาง ไม่น่าโดดตกไปได้นะครับ
  • ตามหาตามโรงบาล และคลีนิกสัตว์แล้วครับ เอารูปฝากไว้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ
  • ขอเอาใจช่วยนะครับ ขอให้เจอไวๆ:062::062::062:
  • น่ารักแบบนี้ สงสารจังเลย เค้าคงคิดถึงเจ้าของมาก ๆ ขอให้เจอไว ๆ นะ...สาธุ
  • ตามหาต่อไปครับ อย่าหยุดความพยายาม
    ขอให้เจอ ครับ
  • ถ้าหมาหลุดไปหลายวันแบบนี้ มันอาจจะไปหาอะไรกิน ลองไปหาแถวๆตลาดใกล้ๆเส้นทางดูสิครับ

ถ้ามันไม่ไกล ก็ลองหา 2 ข้างทาง เรียกชื่อ ลงไปตามซอย แบบปูพรมเลยก็ได้ครับ แต่คงต้องมีคนเยอะหน่อย

ยังไงก็ ขอให้เจอไวไว นะครับ
  • หาให้เจอนะค่ะ
    น้องหมาคงคิดถึงเจ้าของหน้าดู
  • พยายามต่อไปอย่าเิ่พิ่งท้อนะครับ เป็นกำลังใจให้เต็มที่ เราคนรักpittเหมือนกัน
  • เอาใจช่วยครับ ขอให้เจอไวไวนะครับ
  • พี่เทพลองตามหาให้สุดความสามารถก่อนน่ะพี่

อย่าพึ่งไปถอดใจ เป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ

หวังว่าคงมีคนใจบุญเก็บได้แล้วติดต่อกลับมาน่ะพี่

ใครเจอหรือได้ข่าว ติดต่อเจ้าของโลด
  • ครับ... ขอบคุณทุกๆ กำลังใจครับ

ผมหาเต็มที่ครับ ไม่มีถอยแน่นอน
  • บุรุษไปรษณีย์ กับ คนจดมิเตอร์ค่าน้ำ ค่าไฟ เป็นตัวจักรสำคัญที่สุดครับ น้อง

เอารูปให้พี่ๆเค้าไป พี่ๆพวกนี้ เค้าเข้าทุกบ้านวันไหนก็ต้องได้เห็นบ้างอะ

ลองดูครับ โชคดี:062:
  • โอ้ย....อยู่ตั้งโคราชเลยเนอะ
    ถ้าอยู่แถวปทุมแถบๆๆคลองจะไปช่วยหาซะหน่อย
    หาเจอยังไงส่งข่าวด้วยนะค่ะ
    รู้สึกได้เลยถ้าเป็นเรากินไม่ได้นอนไม่หลับแน่:o002::o002::o002::o002:
    ไฟล์แนบ
    DSCF0290_resize.jpg 57K
  • ผมไปพัทยา เจอ หมา หลงอยู่กลางถนน
    ดู ก็ รู้ ไม่ใช่หมาแถวนั้น พันธุ์โดเบอร์แมน
    มันวิ่งหา ดม แบบหลงทิศเลย รถก็จะชนมัน กลางถนนหลวง
    กะจะกลับรถ ไปเก็บ วกรถกลับมาที่ เดิม หายไปแล้ว สงสัยมีคนเก็บไปก่อน

ผมว่านะ น่าจะลองตามหา ตามเส้นทาง ตลอดไป จอดคุยกับชาวบ้าน เอารูปให้ดู
    ติดประกาศ ตามเสาไฟฟ้า ให้รางวัลผู้ ชี้เบาะแส
    คนริมถนน ทั้งสายที่หมาหลุด น่าจะพบเบาะแส บ้าง ถ้าเจอคน ลงไปเก็บแบบผม ก็คงไปไกลแล้ว
    แต่ยังไง ก็ เอาใจช่วย รีบๆหน่อย ก่อนที่ข่าวสารมันจะลืมเลือน
    ผมอยู่ กฟภ. ติดประกาศตามเสาไฟไปเลย
    หมา สวยครับ
  • ขอให้เจอไวๆ

ตอนนี้เค้าคงคิดถึงคุณเจ้าของกะทู้แย่แล้ว

เอาใจช่วยค่ะ ขอให้น้องม๋าปลอดภัย
  • ขอให้เจอเร็วๆนะครับ เอาใจช่วย
    ชาวโคราช ช่วยกันหน่อยคร้า..บ