ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แซวการเมืองขำๆครับ^^
  • image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    9b63bfcccbddbc00fe1762bc42c79e19.jpg 160K
    01.jpg 238K
    02.jpg 235K
    03.jpg 218K
    04.jpg 186K
    05.jpg 233K
    06.jpg 201K
    07.jpg 299K
    08.jpg 270K
  • ในบอร์ดนี้คงไม่มีหรอกครับ แบ่งสี แบ่งข้างเชียร์พรรค เชียร์คน
    เราสนับสนุนให้แบ่ง ดีกับชั่ว อะไรดี อะไรเลว ก็พอครับ :-D
  • ผมชอบชูวิทย์ พูดจริงทำจริง ลูกผู้ชายตัวจริง :063:
  • ชูวิทย์ เคยชอบ แต่ไปๆมาๆ เป็นคนที่เห็นแก่ประโยนช์ของตัวเองมากกว่า ของประชาชน หมดศรัทธา
  • เคยชอบชูวิทย์เหมือนกัน แต่ดูไปดูมา ชักไม่เข้าท่าซะแล้ว
  • วิธีคิดทางการเมืองโดยรวม..อันดับแรก ตักน้ำราดกบาลตัวเองล้างความคิดอคติ ทำใจเป็นกลางไม่เข้าข้างใคร เพราะธรรมชาติของมนุษย์ไม่มีหรอกที่จะเห็นอะไรถูกทุกเรื่องและผิดทุกเรื่อง

• ใช่ค่ะ เคยชอบ ชูวิทย์ แต่นานเข้าชักจะ บ๊องๆ อย่าว่า ฮิๆๆ น้องหมาน่ารักนะคะ
  • จะดี หรือ ชั่ว เอา ง่ายๆ ถ้าทำแล้ว ทำให้ คนอื่นเดือดร้อน ประเทศขาติ ล่มจม คงไม่ต้องบอกนะคะ ว่าคืออะไร
  • ตอนนี้รัฐบาลชั่ว ทำประเทศเสียกายโกงกินกันอย่างไม่เกรงกลัวใคร ส่วนการชุมนุมก็ทำให้การท่องเที่ยวสะดุด เศรษฐกิจได้รับผลกระทบ ประขาขนเดือดร้อน

ทำไงดีครับ? หยุดการชุมนุม ปล่อยมันโกงกินต่อไป ...
  • "ตอนนี้รัฐบาลชั่ว ทำประเทศเสียหายโกงกินกันอย่างไม่เกรงกลัวใคร" เอามันออกไปเลยค่ะ
  • ตอนนี้เห็นมีหลายคนพูดว่าการชุมนุม ทำเศรษฐกิจประเทศเสียหาย ทำชาวบ้านเดือดร้อน การจราจรติดขัด นักท่องเที่ยวหาย ผมก็เป็นส่วนหนึ่งที่ไปร่วมชุมนุม รู้สึกอึดอัดใจมากครับ

แต่รัฐบาล แค่โครงการจำนำข้าวโครงการเดียว เจ้งไป 5 แสนล้านแล้ว ไม่รู้คนที่กำลังต่อว่าคนที่ออกไปชุมนุมเขาคิดกันอย่างไร ?

• คิดเข้าข้างตัวเอง เห็นแก่ตัวน่ะสิคะ คิดแค่วันนี้ ไม่ได้คิดยาวถึงรุ่นลูก รุ่นหลานต่อไป ตัวเองดูBlue sky ทุกวันที่มีเวลาว่าง ยังเป็นกำลังใจให้คุณสุเทพ คณะ และ ผู้ร่วมชุมนุมทุกท่านทุกวัน ค่ะ สู้ต่อไปอย่าได้ถอย สู้ๆ เพื่อ ลูกหลานเราค่ะ สู้เพื่อความถูกต้อง :063:
  • ขอแจมด้วยคน ผมก็เป็นผู้หนึ่งที่ไปประท้วง อยากเห็นเมืองไทยไม่มีคอรัปชั่น เพราะคอรัปชั่นเมืองไทยเป็นอันดับต้น ๆ ของโลก น่าภูมิใจหรือน่าอายก็ไม่รู้ =; =; =;
  • ผมเห็นด้วยกับการคัดค้านการคอรัปชั่น และการกอบโกยผลประโยชน์ให้กับตัวเองมากๆ ชั่วมากๆ เพราะเห็นได้เลยว่าตั้งแต่ทักษินเข้ามาเล่นการเมือง เรื่องกอบโกยผลประโยชน์ก็เกินขึ้นอย่างแพร่หลาย และเป็นต้นตัวอย่างให้คนสันดานเลว ริเริ่มทำกันมายิ่งขึ้น และก็ยิ่งขึ้นเรื่อยๆ จนทุกวันนี้ทุกท่านสังเกตุดูได้ง่ายๆ เกี่ยวกับการติดต่องานกับราชการ ทุกสิ่งทุกอย่างทุกคนต้องมีซองถึงจะเข้าไปติดต่อได้ หรือจะสำเร็จได้ และอื่นๆ อีกมาก คิดกันดูเอาเองครับ
  • เคยทราบกันบ้างมั้ยครับว่า ทำไมราคาน้ำมันในประเทศไทยถึงได้แพงขนาดนี้
    เคยทราบกันบ้างมั้ยครับว่า ไทยขายพลังงาน ได้เงินเท่าไหร่ ต่อปี
    เคยทราบกันบ้างมั้ยครับว่า ค่าสัมประทานน้ำมัน ที่เข้ารัฐ กี่เปอร์เซ็นต์
    ลองศึกษา กันดูนะคับ แต่ผมอยากให้ลูกผมใช้น้ำมันลิตรล่ะ ยี่สิบบาทคับ
    มันมีโอกาสเป็นไปได้คับ

" เปิดใจให้กว้าง แล้วลองมองดูให้ดีนะคับ ศึกษาให้ดี ว่าเลือกใคร แล้วเราได้อะไร
    เลือกคนที่คิดว่ามีประโยชน์ สำหรับเรามากที่สุดคับ อย่าเลือกเพราะว่าเค้าบอก หรือ
    กระแส โปรดใช้สติ ในการตัดสิน นะคับ ถ้าเราพลาดพลั้ง เลือกผิด ลุกหลานเราจะ
    ลำบากคับ ไอ้เรานะอายุเยอะแล้วเดี๋ยวก้อตาย แต่ลูกเราต้องอยุ่อีกนานนะคับ "

" ความจิงเข้าใจง่ายเมื่อค้นพบ " BP