ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วิเคราะห์ ตอบข้อสงสัยงานลาก
  • คองโก้ปลอดภัยคับพี่ๆทุกท่าน !!
  • หายเร็วๆๆนะคองโก้สุดหล่อ :X น้องฟามสู้ๆๆคราฟผมเอาจัยเชียร์ช่วยเสมอคราฟ :)>- ใครบังอาจมายิงคองโก้นิ :016:
  • ขอบคุณค้าบพี่โจ้
  • Pit North ออกเดินทางวันนี้ตอนเช้าค่ะ จะพักชลบุรี สัก สองคืน แล้วเจอกันวันงานนะค่ะ พี่ๆ :013:
  • งานจัดได้ดีมากครับ ขอบคุณผู้จัดทุกท่านครับ
    ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่มาร่วมงานดีๆ
    และทุกท่านที่ได้รับรางวัลด้วยครับ สุดยอดทุกตัว :063:
  • มีข้อเสนอแนะเพิ่มเติมครับ งานหน้ารบกวนช่วยเพิ่มพื้นที่พักหมาและคนด้วยครับ รู้สึกจะแออัดไปหน่อย ขอบคุณครับ
  • พี่ประกาศถามว่า ใครไม่มีที่พักหมาให้มาบอก ก็ไม่มีใครบอก แต่พอจบงานมาลงแบบนี้ ค่อนข้างผิดหวังครับ

เราจัดเตรียมพื้นที่ด้านหลังไว้ โดยเลื่อนรางลากออกมาด้านหน้า เพื่อสำหรับเป็นที่วางบล๊อคใส่หมา มันอาจจะไม่สะดวกสบายแต่ตรงนั้นวางหมาได้อีกเป็นสิบตัว แต่ก็ไม่มีใครไปใช้ ความจริงด้านหลังเราต้องการใช้เป็นพื้นที่สำหรับนักกีฬา แต่พอไม่มีคนไปใช้ คนดูก็เข้าไปแทน แต่ถ้าเราช่วยกันคนละไม้คนละมือ ช่วยดูแล ช่วยพูด ช่วยบอก จะให้พี่คนเดียวเดินไปบอกไปดูแลทั้งงานก็คงไม่ไหวครับ

วันนี้เราจัดงานกันในฮอล์ ค่าเช่าวันละล้าน 2 ฮอลล์คือวันละสองล้าน ดังนั้นพื้นที่ทุกตารางเมตรมันมีราคา ทางผู้จัดก็ต้องใช้พื้นที่ให้คุ้ม ลำพังค่าผ่านประตู 20 บาท มันไม่มีทางคุ้ม มันต้องมีรายได้มาจาก สปอนเซอร์ และ ผู้มาออกร้าน ค่าเช่าพื้นที่หนึ่งบูธประมาณ 6 หมื่นบาท ถ้าเราใช้พื้นที่ว่างเยอะ พื้นที่แสดงสินค้าก็เหลือน้อยค่าเช่าบูธก็แพง คนออกร้านก็จ่ายไม่ไหว ถ้าเราใช้พื้นที่ว่างน้อย พื้นออกร้านเยอะ ค่าเช่าบูธก็ถูก แต่พื้นที่จัดกิจกรรมก็น้อย ดังนั้นผู้จัดเขาก็ต้องบริหาร ไม่ใช่อยากทำอะไรก็ทำตามอำเภอใจ

ก่อนจะเสนออะไรคิดสักนิดนะครับ อย่ามองอะไรในมุมเดียว กรุณาคิดเผื่อคนอื่นเขาด้วยครับ
  • ผมมีที่พักครับ เพราะไปถึงแต่เช้า แต่เห็นคนที่มาที่หลังไม่มีที่พัก และไปตั้งบล็อกขวางทางเดินครับ เลยเสนอแนะ เพราะได้ยินคนบ่นด้วยครับ ผมก็ไม่รู้ว่าทำไมเขาไม่ไปบ่นให้คนจัดได้ยิน วันนั้นผมอยู่แถวด้านหลังครับ
    ผมว่าผมไม่ได้ตำหนิอะไรเลยนะครับ แค่ให้ข้อเสนอแนะตามที่พบ เข้าใจว่าพี่คนเดียวเดินได้ไม่ทั่วอยู่แล้วครับ จึงได้แจ้งในส่วนที่ผมเห็นและพี่ไม่เห็น แล้วพี่ก็ชี้แจงมาผมก็เข้าใจ ก็เพราะคิดเผื่อคนอื่น ถึงได้ให้ข้อเสนอแนะ ถ้าทำให้พี่ผิดหวังก็ขอโทษละกันครับ ที่เสนอแนะ ก็เพื่อการวางแผนไว้สำหรับงานครั้งหน้า การทำงานทุกอย่าง มันมีปัญหาทั้งนั้นแหละครับ จะให้ถูกใจทุกคนมันเป็นไปไม่ได้หรอก พี่เป็นคนตรง ผมก็เป็นคนตรง ไม่ชอบพูดไรลับหลัง ถึงได้กล้าให้ข้อเสนอแนะ ก็สุดแท้พี่จะพิจารณาแล้วกันครับ
  • ดีครับ.คราวหน้าได้ยินใครบ่นบอกให้เดินมาหาผู้จัดเลยครับ.บ่นกับคนอื่นเขาแก้ไขไม่ได้ อธิบายเหตุผลก็ไม่ได้

เรื่องสถานที่เคยชี้แจงไปหลายหนแล้ว.งานเขามีสี่วัน แต่งานเรามีวันเดียว. เจ้าภาพเขาวางแพลนสำหรับภาพรวม ดังนั้นเราจะเอาทุกอย่างคงไม่ได้ครับ
  • งานนี้ยอดเยื่ยมมากครับสนุกมากไม่รู้จะติตรงไหนครับเฮฮาเป็นกันเองมาก
    อย่าให้จัดงานดีดีเเบบนี้ไปอีกเลี่อยเลื่อยครับ
    ขอเป็นตัวเเทน กลุ่มฝั่งธน ขอขอบคุณมากครับที่จัดงานดีดีเเบบนี้
    ให้พวกเราได้สนุกได้ทำกิจกรรมที่พวกเราชอบ ขอบคุณมากครับทีมผู้จัดทุกคน
  • งานนี้ ดีมาก คนเยอะ กว่าครั่งก่อนๆ เหนื่อยแทน เจ้าภาพ
    ขอบคุณ สำหรับงานดีๆแบบนี้ ครับ
  • รออ่านผลการแข่งขันครับ
  • สรุป ธงหักกระจายไปกี่คู่ 5555
  • บร้าาาา.... หัวเราะไรกันคร้าบบบ ;-) :019:

ลองกลับไปดูแล้วน่ะ โพลเค้าแม่นเกือบ90% เลยนะ บางรุ่นเนี่ย 100 % เป๊ะเลยนะ
    และเป็นโพลเดียวที่เกริ่นว่า โกโก้ จะทำเบสอินโชว์ ด้วย :m01: :m01: :m01:

ก่อนสรุป รายละเอียดและลงรุปผลการแข่งขัน

ต้องขอขอบคุณ ทีมงานผู้จัดทุกๆฝ่ายที่ทำให้เกิดงานสนุกสนานเช่นนี้

ขอบคุณ พี่ใหญ่ใจดี พีมาร์ค มาเฟีย พิตบูลโซน และ อาหารสุนัข F1 สปอนเซอร์หลักการแข่งขัน
    ขอบคุณ พี่อู๊ด พี่อ้อย ศูนย์ฝึกดีวัน และทีมงานตั้งรางน้องๆ ยังเตริ์ก
    ขอบคุณ ปธโอ้ น้องก๊อป นครสวรรค์ น้องโอ๊ต ระยอง สำหรับหินโหลดน้ำหนัก 1 ตัน
    ขอบคุณ ซันและครอบครัว เจมส์ ออฟ ต่าย และ ทีมงานน้องๆพิตนนท์
    ในการอำนวยความสะดวกและความเสียสละร่วมแรงร่วมใจกัน
    ในการจัดงานดึกดื่นค่ำคืน ทั้งสองวัน สองคืน ขอบคุณ สำหรับทุกๆอย่างที่ร่วมเสียสละ
    ขอบคุณ ก้อง โบ และ แหม๋ ลากละเบ่อ สำหรับรูปถ่ายวันงาน
    ขอบคุณ ทั่นเป้ สำหรับความบันเทิง และพริตตี้ สาวสวยที่นำมาสร้างสีสันในวันงาน
    ขอบคุณ ทั่นปอม พิตนอร์ท ที่มาช่วยงานทั้งชั่งน้ำหนักและกรรมการแจ้งลงน้ำหนักแข่งขัน
    ขอบคุณ ทีมงานโหลดหิน น้องๆจากบริษัท โปรเฟสชั่นนอล ฟีด อาหารเอฟวัน

และขอบคุณ เพื่อนๆเหล่าสิงห์นักลากทุกท่าน ทุกๆทีม
    ร่วมมือร่วมใจให้งานสำเร็จลุล่วงไปได้อย่างน่าประทับใจด้วยดี :o027: :o027: :o027:

งานยิ่งใหญ่ขึ้นทุกๆวัน น่าดีใจและเป็นกำลังใจ ทุกๆท่านครับ

• วิเคราะห์แม่นจริงๆ...ครับ..
  • 5555หมอสู้ วันหลังต้แงวิเคราะให้ปิกัสโซ่เข้ามั่งนะไม่ใช่รอเสียบ5555
  • 55555 รอบหน้าขอเป็น 3 ตัวตรงๆเลยนะ
  • เปิดสำนักได้แล้ว เปิดโต๊ะรับแทงด้วย กินค่าน้ำรวยเละ 555
  • เรียกคนดูได้เยอะมากๆครับ ความนิยมมากขึ้นทุกวัน