ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การทำหมันพิทบลู
  • ไม่อยากให้สุนัขไป ทับกับหมาแถวบ้าน
    แล้วก็กลัวมันเครียด แต่ทำหมันแล้วกลัวมันจะอ้วนเหมือน บางแก้วที่เลี้ยง
    ทำไงดีครับ ให้คำแนะนำหน่อย
  • หมาทำหมันมันไม่เครียดหรอกครับ คนคิดไปเองทั้งนั้น ไม่ทำแล้วติดสัดสิเครียด ส่วนเรื่องกลัวอ้วน เราก็ให้กินอาหารแต่พอดีๆ ไม่ใช่ให้เยอะแยะมากมาย ทั้งอาหารหมา อาหารคน ขนมหมา ขนมคน ฯลฯ ที่สำคัญก็ต้องออกกำลังกายด้วย หากเลี้ยงไว้นอนเฉยๆ ยังไงมันก็อ้วนครับ

ปล. หมาบ้านผมทำหมันทั้งหมาไทยและหมาพิตบูลลี่ สนับสนุนให้ทำหมันครับ :o034:
  • ขอบคุณมากครับ **
  • ของผมก็ทำครับ ไม่อ้วนนะครับ