ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อย่าสับเพร่าเหมือนผม
  • เรื่องมีอย่าว่า เจ้าซ่าส์น้อย ของผมผึ่งจะโดนรถทับตายไปเมื่อวานนี้เองสาเหตุก็เกินจากความสับเพร่าของผมเองที่ไม่ได้ดูเขาให้ดี
    คือที่ร้านทำร้านคอมหน้าร้านและหลังร้านเป็นถนนหลักซึ่งมีรถวิ่งตลอด ปกติเวลากลางวันผมจะให้หมาผมอยู่ในร้านตลอดแต่เมื่อวานนั่งกินข้าวกันอยู่ แล้วเปิดประตูหลังบ้านไว้นิดหนึ่ง มันเดินออกไปตอนไหนไม่รู้เหมือนกันรุ้อีกทีตอนได้ยินเสียงมันร้องตอนโดนทับไปแล้ว โดนกลางตัวเต็มๆ ไม่มีส่วนใดหักแต่ภายในคงพังหมดเพราะเป้นรถยนต์ที่ทับแล้วตรงช่องท้องด้วย เลือดไหลออกปากออกจมูกกันตาเต็มไปหมด แต่มังยังมีสติพอที่จะวิ่งมาหาผมตอนแรกเห็นมันวิ่งมาคิดว่าไม่เป้นไรแล้วแต่พอมาถึงผมมันก็นอนแน่นิ่งอยู่ได้ประมาณ 15 นาทีมันก็จากไปเสียใจมากครับ แต่ที่เศร้าใจมากกว่าก็คือผมพึ่งสั่ง F1 ไปเมื่อวันศุกร์ แล้วอาหารพึ่งมาถึงวันนี้เองแล้วมันก้ไม่อยู่กินแล้วด้วยได้แต่นั่งมองอาหารเพราะคิดถึงมัน ถึงมันจะจากไปแต่ก็ยังทิ้งสิ่งดีๆไว้ให้ผมนั้นก็คือเพื่อนที่ผมได้รู้จักจากการเลี้ยงมันนั้นเองครับขอบคุณ อาร์ท เพื่อนที่ค่อยให้กำลังใจเสมอ ผมคงขอเวลาทำใจอีกสักพักถึงจะกลับมาเลี้ยงใหม่
    สุดท้ายขอให้ซ่าส์น้อยของผมไปสูขติเถิด
    และขอเตือนเพื่อนๆทุกคนให้ดูแลหมาตัวเองให้ดีนะครับอย่าได้สับเพร่าเหมือนผมแล้วจะมานั้งเสียใจทีหลัง
    และของแสดงความเสียใจกัยเจ้าของแพนด้าด้วยครับ
  • นี่ครับอาหารถุงสุดท้ายของมันที่ผมได้แต่นั่งมอง
    ไฟล์แนบ
    Image003 (Small).jpg 47K
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยเช่นกัน...
  • เศร้าจังมีแต่เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นกับพิทของเราเนอะ
  • เสียใจด้วยครับ
  • ขอเสดงความเสียใจด้วยนะคับ
  • น่าสงสารมันครับ คงจะเจ็บมากๆ หวังว่า ท่านอื่นคงไม่ ประมาทนะครับ ไม่อยากได้ยินเรื่องเศร้าแบบนี้อีกเลยครับ
  • เอาf1ไปบริจาคให้กับวัดหรือสถานที่รับเลี้ยงสุนัขจรจัดเลยครับ
    แล้วอุทิศส่วนกุศลให้กับ เจ้าซ่าส์น้อย
    เก็บไว้ก็จะสะเทือนใจเปล่าๆ
    เผื่อบุญกุศลอาจจะส่งมันกลับมาเกิดเป็นหมาคุณอีกนะครับ
  • :o014: เสียใจด้วยครับ
    .................

สงสารมันจัง ขอให้มันไปสบายแล้วกัน เจ้าซ่าส์น้อย:o045:
  • นอนนิ่งอยู่ตั้ง 15 นาทีถึงจะตาย ทำไมไม่พาไปหาหมอ เพราะคิดว่ามันตายแน่ๆแล้วใช่ป่ะ
  • น่าเศร้า คะ ^^
  • คือถ้าคุณผีเห็นมันตอนนั้นก้จะรู้ครับว่าทำไมผมถึงไม่พามันไปหาหมอและที่สำคัญผมอยากให้มันตายในอ้อมแขมผมมากกว่าครับอย่างน้อยมันก็ได้เห็นหน้าเราก่อนสิ้นใจและเราก็ได้รับรู้ถึงความเจ็บปวดของมันคงไม่มีใครอยากให้หมาตัวเองตายหรอกครับ ผมเลี้ยงมันมากับมือตอนนี้ก็เริ่มหัดว่ายน้ำ หัดสวัสดีได้แล้วด้วย
  • :002:เสียใจด้วยนะคับ

ถ้าเปนผมคงเศร้าโคตรๆ
  • เสียใจด้วยอีกแรงค่ะ กำลังใจเยอะๆแบบนี้ หวังว่าคงทำให้รุ้สึกดีขึ้นมาบ้างนะค่ะ ยังไงซะ ถึงแม้ว่าจะบอกความรุ้สึกผ่านตัวอักษร แต่ก้ยังดี ที่มีคนอีกฝั่งเค้าใส่ใจกับสิ่งที่เราถ่ายทอดออกมา

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ เดวอะไรๆก้ดีขึ้น^^"
  • เสียใจด้วยคับ เป็นผมคงทำใจไม่ได้ T_T
  • เสียใจด้วยเหมือนกันนะครับคูณ MASS ขอให้ซ่าน้อยและแพนด้าของผม จงหลับให้สบาย แล้วถ้าเปนไปได้ขอให้เขาได้เกิดใหม่แล้วได้มาเจอคุณกับผมอีกครั้งไม่ว่าเขาจะเกิดมาเป็นอะไรก็ตามแต่ครับ
    ไฟล์แนบ
    CIMG5273.JPG 62K
  • เหมือนกันเลยคับ เห็นแล้วก็สงสัย คิดถึงแจ๊กกี้เสมอนะ TT
  • เสียใจด้วยครับ :m061:
  • ตัวนี้ตัวเก่าผมเหมือนกัน
    แสดงความเสียใจด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    ROCKY.JPG 23K
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้ไปสูสุขคติ
  • เสียใจด้วยครับ สิ่งที่มันให้เราไว้คือความรัก
  • อ่านแล้วจะร้องไห้ :o005:

เสียใจด้วยนะค่ะ ขอให้จ้าวซ่าน้อยไปสู่สุขติ:o070::o070::o070:
  • เข้าใจถึงความผูกพันที่มีต่อbully แต่ทุกสิ่งบนโลกกลมๆใบนี้ย่อมมีจุดจบ
    สู้ต่อไป:062:
  • ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดๆครับ เขาคงจะไปอยู่ในที่ดีๆแล้ว เอ้าอ่านแล้วก็จำไว้เป็นอุทาหรน่ะครับเพื่อนๆ และผมเห็นด้วยที่จะเอาอาหารF1ไปบริจากจะได้เป็นการส่งบุญไปให้เค้า:022::022::022:สู้สู้:062:
  • ได้อ่านรายละเอียดแล้ว:m005: ก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะmass..ตอนนี้จริงอยู่อาจจะเศร้ากับการจากไปของเจ้าซ่า..แต่อย่าให้อาการเหล่านี้อยู่กับเรานานนักหล่ะ สู้ๆๆ:m022:
    ไฟล์แนบ
    mass1.jpg 68K
  • ขอบคุณครับคุณผึ้งที่เอารูปมันวันไปงานมาให้ดู ผมไม่มีเลยอยากเห้นเหมือนกัน
    ไว้สบายใจเมื่อไรจะกลับมาเลี้ยงใหม่นะครับ
  • เอาไว้สบายใจเมื่อไหร่ ก็ค่อยมาว่ากันใหม่ก็ได้ แต่อย่ามัวเศร้านานนักหล่ะ เจ้าซ่าคงไม่อยากเห็นเจ้านายมันเศร้าหรอก เวลามานครสวรรค์ก็แวะมาเที่ยวหากันบ้าง ยินดีต้อนรับเสมอจ๊ะ:m126:
    ไฟล์แนบ
    DSC01322.jpg 92K
  • 081-1814499/bm0053@htmail.com:o001:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ
    อ่านแล้วเห็นภาพเลย
    เพราะหมาที่บ้านก้อโดนรถทับเหมือนกันค่ะ
    แต่โชคดีที่แค่ขาหัก เค้ายังมีชีวิตรอด
    ไม่งั้นก้อคงเศร้าสุดๆ เหมือนกันค่ะ
    เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
  • :002:เสียใจด้วยนะครับ
  • เสียใจด้วยจริงๆครับ ของผมก็ไปแล้วเหมือนกัน