ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอที่ปรึกษาหน่อยค่ะ
  • คือว่าเมื่อวันเสาร์ตอนเที่ยงคืน ไปต่างจังหวัด เลยปล่อยพิท 3 ตัวรวมกัน

เพราะถ้าขังกรงไว้ ตอนเช้้าไม่มีีคนปล่อยกลัวมันร้องเกรงใจข้างบ้านเขา

ตัวเมีย 1 ตัว ตัวผู้ 2 ตัว ตัวเมียวัย 9 เดือนกว่า ตัวผู้ตัวใหญ่วัย 1ปี 4 เดือน

ตัวผู้ตัวเล็ก วัย 9 เดือนกว่าเท่ากับตัวเมีย พอวันอาทิตย์ตอน 4 ทุ่มกลับมา

เลือดหยดเต็มบ้านไปหมด ตอนแรกนึกว่ามันกัดกันแต่จับสามตัวมาตรวจดูบาด

แผล ไม่มีตัวไหนมีบาดแผลเลย เลยสงสัยว่าตัวเมียเป็นฮีตหรือเปล่า เลยจับ

จิ๋มแหวกดู ไม่เห็นมีเลือดออก มีแต่น้ำใสๆ ออกทางช่องคลอด เลยสงสัยว่า

ตัวเมียเป็นฮีตหรือเปล่า แล้วถ้าเป็นจะมีเลือดออกกี่วัน เป็นไปได้ไหมว่าเลือดที่

หยดเป็นฮีตของตัวเมีย งง มากๆๆๆๆๆ หาที่มาของเลือดไม่เจอ แต่ไม่ได้กัดกัน

เพราะสามตัวไม่มีบาดแผลเลย รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะค่ะ
  • แล้ว จิ๋ม ตัวเมีย มันบวมหรือเปล่า ละครับ
  • ลองสังเกตดูครับถ้ามีอาการบวมแดงควรแยกตัวผู้ออกจากกันด้วยไม่อย่างงั้นเป็นเรื่องแน่ครับ ถ้าตัวเมียฮีทมาอ่ะครับ
  • ควรเอานิ้วแหย่ครับ

ล้อเล่น ครับ

มาเก็บความรู้ครับ

อยากรู้เหมือนกัน
  • ก่อนที่จะขังรวมไม่ได้สังเกตเหรอครับว่าจิ๋มมันปวม ปกติหมาจะเป็นฮีทจิ๋มปวมก่อน
  • เสนอว่า แทนที่จะปล่อย เปลี่ยนเป็น ล่าม ตัวละมุมบ้าน หรือห่างกัน
    ปล่อยโซ่ยาวหน่อย จะดีกว่าขัง หรือ ปล่อย อิสระ ไหมครับ
  • อาการเป็นสัด ก็จะมีการ บวมของอวัยวะเพศ และ ราวนมก็จะคัดขึ้น(เต่งตึงขึ้น หรืออะไร เรียกไม่ถูก)

แล้วถ้าเป็นสัด เลือดก็จะหยดตลอดเวลาครับ ผมว่า ถ้ามีฮีท ขึ้นมา ตัวผู้คงจะฟัดกันไปแล้วมั้งครับ

ไม่งั้น อาจมีตัวอะไรโชคร้ายวิ่งผ่านเข้ามาเป็น เหยื่อฆาตกรรม ของ นักฆ่ากลุ่มนี้ก็เป็นได้ หุหุ
  • พิสูจน์DNA.ครับ :013: (ล้อเล่นนะครับ)

ลองดูลอยเลือดยังครับมีกี่จุด หรือ มีร่องรอยไปทางไหนของบ้านบ้างเผื่อเจอผู้โชคร้ายครับ

ได้ไม่เหม็นเน่าในบ้านด้วยครับ

บ้านป้าผมเจอหนูครับ เลี้ยงหมาไว้จับหนูลอยเลือดยามเช้า กับศพหน้าประตู
  • ผมว่ามันคงรุมกินแมวไปซักตัวมั้งครับ
  • ขอบคุณมากค่ะ น่าจะเป็นไปได้ที่จะมีผู้่โชคร้ายเป็นแมวสักตัว

แต่ไม่เห็นซากเลยหละค่ะ