ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กินเเล้วอ้วนจิงมั้ย
  • :020:Banner Protein กินเเล้วอ้วนจิงมั้ยครับ ช่วยอะไรบ้าง มีใครเคยลองให้กินเเล้วเห็นผลมั้ย? เป็นยังไงบ้าง? บอกหน่อย
    ไฟล์แนบ
    5046259_2.jpg 30K
  • จิงค่ะ คอนเฟิร์ม ไม่รุ้ว่ามันมีสารไปกระตุ้นต่อมอ้วนไม๊ แต่หมาที่บ้าน อ้วนเลย ภายในอาทิตเดียว ผิดตาเลยค่ะ
  • เคยให้กินเหมือนกันนะ พอได้อยู่
  • โปรตีนมันเยอะไงครับ กินแล้วไม่ออกกำลัง อ้วน อิอิ
  • เอาให้คนหรือหมากินอะครับ งง! แต่ได้ยินมาว่า เวย์โปรตีน อะสุดยอด
    ^^ http://video.mthai.com/emotion/14.gif
  • กินได้ตอนอายุกี่เดือนหรอคับ 4 เดือนกินได้ยังคับ ขอบคุณมากคับ
  • ถ้ามึงเงินถึงก็ซื้อให้มันเเดรกทุกวันไม่มีปัญหา ยิ่งแดรกแทนข้าวได้ยิ่งดี
  • เหมาะกับหมาที่กำลังตั้งท้องไหมครับ........ถ้าเหมาะถ้าดีต่อแม่พันธุ์ผมจะไปซื้อให้หมาผมกินวันนี้เลย แล้ววันละกี่เม็ดต่อวันครับ
  • สัดผีพูดให้มันน่าฟังหน่อยได้ไหม กูสักเกตุดูเนี้ยมันทุกกระทู้เลยวะ
  • ดีเลยครับเดี๋ยวจะได้ไปลองซื้อให้กินดูมั่งกำลังเดือนครึ่งอยากขุนตัวใหญ่ๆ ^^
  • ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ บอกด้วย ครับบ คุณโมๆๆๆๆ
  • กิน วัน ละ กี่เม็ด
  • อันนี้เคยกินครับ มันเป็นโปรตีนที่ร่างกายต้องการ บางทีเรากินอาหารมันจะได้รับเค้าเรียกว่ากรดอมิโน(มันเป็นส่วนหนึ่งของโปรตีน)ไม่ครบทั้งหมด
    กร่างกายคนเราต้องการกรดอมิโนประมาณ20กว่าชนิด แต่ร่างกายก็สามาราถสร้างเองได้บางส่วน
    แบนเนอรโปรตีนกินแล้วดีต่อสุขภาพมากแต่ถ้ากินแล้วต้องออกำลังครับไม่งั้นอ้วนแน่ๆ แต่ถ้าอยากประหยัดและได้ผลเท่ากับแบนเนอรโปรตีนก็กินนมถั่วเหลืองผสมงาดำได้กรดอมิโนประมาณ20กว่าชนิด เท่าแบนเนอรโปรตีนเลย

ปล.ชอบเรียนวิทยาศาสตร์เพราะครูที่สอนสวยครับเลยพอจำได้
  • ผมว่ามันก็อ้วนน่ะ เคยลองให้กินเหมือนกัน ไม่เเน่ใจที่มันอ้วนเพราะเบนเนอร์รึเปล่า
    ที่เคยซื้อมา ไม่รู้ว่าถูกหรือแพงน่ะ
    กระป๋องใหญ่320บาท/100เม็ด
    กระป๋องเล็ก120บาท/30เม็ด ลองดูครับ
    :063::063::063::063::063::063:
  • อยากให้โปรตีนแนะนำซื้อ AMINO1000 ในวัตสันราคาประมาณ 950.- บาท
    คุณค่าทางโปรตีนหรืออะมิโนสูงกว่าแบรนเนอร์โปรตีนครับ

ร่างกายเมื่อได้รับโปรตีน(อะมิโน)เข้าไปแล้วไม่ได้นำไปสร้างกล้ามเนื้อส่วนที่เหลือจะแปลงสภาพเป็นไขมันครับ

ถ้ากินแล้วไม่ออกกำลังกายก็จะอ้วนให้กินอาหารประเภทแป้ง(คาร์โบไฮเดรต)แทนก็ได้กลายเป็นไขมันเหมือนกัน

สรุป โปรตีน(อะมิโน)กับแป้ง(คาร์โบไฮเดรต) พอเหลือจากการใช้งานก็แปลงสภาพเก็บไว้ในร่างกายในรูปไขมัน

อาหารโปรตีนเหมาะสมออกกำลังกายช่วยในการเสริมสร้างกล้ามเนื้อและซ่อมแซมกล้ามเนื้อ

หด ยืด ฉีก ซ่อม ขยาย การทำงานของการกล้ามเนื้อ
    ไฟล์แนบ
    020620092833.jpg 53K
  • f1 + ตับบด ไม่เปลือกตังค์ ไม่อ้วนฉุ ไม่งั้น Pitbull ของคุณจะกลายร่างเป็น Pigbull
    ไฟล์แนบ
    PIC_2619sit.jpg 106K
  • ไข่แดงดิบๆ + นมคาร์เนชั่น

นะ แจ๋ว
  • อันนี้ยังไม่ค่อยแรง ให้กินเวย์โปรตีนไปเลย
    ไฟล์แนบ
    หมาล่ำ.jpg 123K
  • อันนี้ยังไม่ค่อยแรง ให้กินเวย์โปรตีนไปเลย
  • ให้กินเมื่อวานแล้วคับคายทิ้งสงสัยช่วงนี้ื้ลำไส้มีปัญหาอีกแระเห้อ......