ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความรู้ครับ
  • หมาที่ผสมแล้ว ช่วงเดือนแรกให้อาหารเท่าใหล่ถึงจะพอดีครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC01317-re2.jpg 57K
    DSC01294_resize3.jpg 47K
  • สีสวยจังคะ ^^
  • อาหารให้เท่าเดิมครับ มาเพิ่มที่สองอาทิตย์สุดท้าย
    เหตุที่เราไม่เพิ่มปริมาณตั้งแต่แรก เพราะว่าจะทำให้แม่หมาอ้วน ทำให้พื้นที่ในช่องท้องเหลือน้อย ไปจำกัดการเติบโตของลูกหมา
    อย่าลืม แคลเซียมชนิดเม็ด ในช่วงสองอาทิตย์สุดท้ายด้วยครับ
  • อาหารปกติเพิ่มตามความต้องการของสุนัขและก็ยาบำรุงเลือดที่ใช้กับสุนัขก่อนคลอดและหลังคลอดผมจำยี่ห้อไม่ได้จำราคาได้145บาท(นี้คือตอนเดือนแรก)และถ้าช่วงใกล้คลอดเขาจะไม่ค่อยกินอาหารไม่ต้องตกใจ
  • ขอบคุณมากครับ
  • สำหรับพันธุ์นี้ผมยังไม่เคยทำคลอดแต่ประสบการณ์พันธุ์อื่นผ่านเยอะ ส่วนตอนนี้ของผมกำลังท้อง2สัปดาห์เหมือนกัน (ช่วงที่ไม่คอยกินคือ2วันก่อนคลอด)
    ไฟล์แนบ
    50042.jpg 93K
  • เหมือนบาววาว(เจ้าแซม)
  • ใช่แล้วครับมันคือจ้าวแซมครับ
  • แซมคือพ่อพันธุ์ที่สวยมากสำหรับผม
  • :031:นี่ละครับผลงานของแซม
    ไฟล์แนบ
    5008.jpg 118K
    50052.jpg 110K
  • คุณ pitbullpipat อยู่ใหนครับถ้ายังไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ (การเลี้ยงดูแม่พันธุ์)
    ไฟล์แนบ
    DSC02779-3.jpg 43K