ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

*** พิทบูลของใคร ??
  • ยังดีที่มันกัดไม่โดน ถ้าโดนล่ะเกมส์เลย

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7943879/J7943879.html

ตาม link เลยครับ
    ไฟล์แนบ
    P5243780-00.jpg 51K
  • หมาใครฟะ ใช่คนที่อยู่ในบอร์ดเปล่าเนี่ยเลวสัต ๆ เลย
  • ปั้มขายกันจัง
  • โอ้ เจ้าของไม่ยักบอกว่าแถวไหนแฮะ แหม แค่นี้ก็ทำให้เสียชื่อไปอีก อย่างน้อย 1000 คนได้มั้งที่เข้าไปอ่านกระทู้นั้น

เจ้าของถ้ายังรักที่จะเลี้ยงผมว่า ต้องให้เข้มงวดกว่านี้นะครับ ไม่อย่างนั้นถ้าเป็นข่าวมาอีกทีล่ะก็ ซวยกันทุกคนแน่ๆ

ขอบพระคุณศิษย์พี่ ที่เอามาลงยํ้าให้เราได้กวดขันกันขึ้นมาอีกครับ
  • เวรกรรม อีกไม่นานคงมีข่าวใหญ่แน่ :003::001:
  • คนเลี้ยงพิตฯ ความรับผิดชอบต้องมาก่อนสิ่งอื่นใด
    หากไม่มั่นใจ แนะนำว่าเลี้ยงพันธ์อื่นดีกว่า เชื่อผมเถอะ
  • ผมว่า ถูกอย่างที่คุณ หยกComEn ว่ามีตัวตนจริงรือป่าว ไม่ไช่วันดีคืนดี หมั่นใส้พิทบลู โพสท์แกล้งมันดีกว่าวะ ไม่ชอบคนที่มันเลี้ยงหวะ อะไรอย่างนี้ แล้วอีกอย่าง อั้นนี้ความเห็นส่วนตัวครับ แม่ของคนนั้นไปทำอะไรหมาก่อนป่าว คุณถามแม่คุณดีรือยัง เพราะว่าของผมนะถ้าไม่มีใครทำอะไรมันก่อนนะต่อให้เดินเข้าบ้านมันยังกระดิกหางเลยแล้วอีกอย่างนะ พิทบลูตั้ง 3 ตัว อย่าว่าแต่ 3 เลยครับ แค่ตัวเดียวก็จอดแล้วครับถ้ามันจะเอาจริง (เขาบอกว่ามันไอ้ดำตัวเดียว)แล้วมันไปตั้ง 3 ตัว ตัวอื่นจะไม่ แจมกัน มั่งรือ แล้วแม่เขาก็วิ่งขึ้นเนิน อย่าว่าแต่เนินเลยครับ ต่อให้ขึ้นเขา มันก็ลากลงมาได้ครับ นี่เป็นความเห็น ส่วนตัวผมนะครับ แค่สงสัยในขอ้ความ ที่อยู่มน URL ข้างบนเท่านั้นเองครับ แต่ถ้ามีจริงก็ถือว่าโชคดีมากๆสำหรับแม่ของคนนั้น
    จากคนเลี้ยงมือใหม่ครับ (พิทบลู) แต่ตั้งแต่จำความได้ก็เริ่มเลี้ยงหมาเองแล้วครับ
  • โอ้ยยยย.....ทำไงกันดีเนี้ย
    ถ้าโดนกัดมางานเข้าแน่เลย......:m013::m013::m013:
  • เรื่องพิทบูลจะกัด คน หรือ กัดคนยังไงไม่เป้นผลดีทั้งนั้น จะมีตัวตนหรือไม่ก็ต้องรับฟังเอาไว้ คนที่มีพิทบูลอยู่ในมือ เพื่อนบ้านคงมีไม่กี่คนที่ไว้วางใจพิทบูลของเรา ส่วนมากก็มีความคิดถึง ภาพพจน์ของพิทบูลที่ ดุทำร้ายคนอะไรประมาณนั้น
    เลี่ยงๆได้ก็เลี่ยง ป้องกันได้เป็นดี หมาอื่นกัดคนไม่เท่าไหร่ แต่พิทบูลกัดคนเป็นเรื่องทุกที เป็นไปได้อุปกรณ์สายจูงก็ควรใส่ไว้ตลอดขณะที่ออกนอกบ้าน แม้ว่าหมาของเราจะเชื่องอย่างไร เรื่องพวกนี้อธิบายยาก แต่ก็ต้องบอกต่อๆกันไป
    คนที่คิดจะเลี้ยง ต้องไตรตรองว่ามีเวลารับผิดชอบมันอย่างเพียงพอ แ้ล้วค่อยตัดสินใจเลี้ยง ที่มีอยู่ก็เลี้ยงอย่างรับผิดชอบต่อสังคมกันต่อไป
    มีปํญหาทีไร ก็คงไม่หนี ป๋ามาร์ค กรูอีกนั่นแหละ เป็นด่านแรก แล้วมันจะลามมาถึงพวกเราอีกต่อไปในอนาคต

• สุนัขที่เลี้ยงในบ้าน เห็นคนแปลกหน้า หรือเห็นหมาตัวอื่น มันก็คึก มันก็หวงที่ที่มันเคยอยู่ เป็นเยอะนะไม่เฉพาะพิทบูล หมาพันธุ์อื่นหรือพันธุ์ทาง ข้างถนน ไปงับคนก็เยอะแยะ แต่ไม่ัยักเป็นข่าว

คนรักมีเกลียดมี ส่วนใหญ่ที่เป็นแบบนั้นเพราะเขาไม่เคยผูกพันธุ์กับสัตว์สักเท่าไร

ส่วนเจ้าของนี่น่าจะขอโทด เอ่ยอะไรมั่งนะ ไม่ใช่มาว่ามาเตือนอีก เลี้ยงแล้วต้องพร้อมที่จะรับกับสิ่งที่ตามมาคับ
  • เห็นด้วยกับเฮียใหญ่ พิทบูลออกนอกบ้านควรใส่สายจูงเสมอ กันไว้ดีกว่าแก้แย่แล้วแก้ไม่ทัน
  • หากเรื่องนี้เป็นจริงทุกประโยคคงต้องโทษเจ้าของเ่ท่านั้น เพราะเลี้ยงแบบไร้สามัญสำนึกขาดความรับผิดชอบ เลี้ยงแล้วอย่าให้ชาวบ้านเขาเกลียดเขากลัวมีตั้งหลายวิธีที่เลี้ยงแล้วชาวบ้านเขารักเขาชม หากเกิดข้อผิดพลาดขอให้เกิดจากเหตุสุดวิสัยไม่ใช่ประมาทเลินเล่อ รู้จักรับผิดชอบกล่าวขออภัยแค่นี้ไม่เสียถึงชาติกำเนิดหรอกครับ เพราะเมื่อเกิดเรื่องครั้งใดมันไม่ได้เสียแค่คนต้นเหตุหรือหมาต้นเหตุแต่เขาจะด่าเหมารวมทั้งกลุ่มคนที่เลี้ยงและสายพันธุ์หมาที่เรารักด้วย:016::052::016:
  • เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ

แค่เพียงเท่านี้ทุกปัญหา จบ !!!
  • แถวบ้านผมมีคนเอาหมาพิบูลไล่กัดหมา.บ้านเห็นแล้ว...ปวดหัวส่วนมากเป็นเด็กๆๆๆๆ...วันมิตติ้งนี้จะได้พูดเรื่องนี้กันหากเกิดัญหาใคร...รับผิดชอบ...
  • :o028::m110:ขอให้แวบนี้ยื่นเคียงข้าง..สายโชว์..สายกัด..ไปนานๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    famous_thumb.jpg 17K