ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไม่สามารถทำได้
  • คือผมอายุแค่15-16เลี้ยงพิทบูล

คือผมได้มันมาเพราะไม่มีไคเลี้ยงแต่ไม่รุว่า

เป็นพีนธ์นี้พอรู้ก็ศึกษาแต่ทำอะไรไม่ได้มากเพราะตอนปล่อย

หมาผมไม่ได้ปล่อยปู่ผมปล่อยแข็งแรงมาก

แต่ไม่ฟังเลยนี้เลยผมก็บอกว่าจะไปไหนไส่ปลอกคอไว้และจูงมัน

เขาไม่ฟังไม่ไส่สายจูงแต่ที่บ้านมันเป็นป่าส่วยใหญ่

ขาเลยไม่คิดพอผมจะปล่อยเองเขบอกว่าไม่ต้อง

ปล่อยเองผมก็ทำอะไรไม่ได้ไม่รู้จะทำยังไง

เครียดไปหลายวันมากๆๆกลัวว่ามันจะไปกัดไครเข้า

กัดหมายังไม่เท่าไหร่แต่กัดคนนี่สิยากนัก

มาเล่าให้ฟังคับ
  • อ่านไป ก็ งง ไป...

สู้ๆ....
  • น้องครับเวลาครูให้เขียนเรียงความ ก็ตั้งใจหน่อยนะครับ
  • พิมพ์ทีละประโยค แล้วเว้นวรรคหน่อย....อ่านแล้วมันเข้าใจยากอ่ะ...
  • เฮ้อ.. เราก็คิดว่า เรามีปัญหาเรื่องการอ่านหรือป่าววะ

อ่านไป งงไป เอ้อ.. ตั้งใจเรียนวิชาเรียงความหน่อยนะน้องนะ นะนะ
  • เด็กยังใหม่อยู่อีกหน่อยก็เก่งเองครับ สู้ตายโรบิน:062:
  • กูว่ามึงเครียตัวมึงเองก่อนดีกว่าน๊ะ...ไอ่เวรเอ๋ย
  • พิมพ์ตกหล่นไปเยอะเลยนะครับ อ่านไม่รู้เรื่องเลย
  • ปวดกะบาน อ่านยากจังวะ พิมช้าๆหน่อยก็ได้ไม่ต้องรีบ
    จะมีคนคุยกับน้องรู้เรืองไหมเนี่ย
  • สู้เค้า ทาเคชิ ! :062:
  • 5555+ โคตรฮาเลยพี่ รากให้ถึง 10.000 รอบ ทาเกชิ
  • ภาษาไทยหน่อภาษาไทย
  • อ่านแล้ว:028:
  • เอ่อ...มรึงเป็นคนไทยหรือเขมรว่ะ
    กรูอ่านแล้วงงว่ะแถมยังจับใจความไม่ค่อยได้เลย
    กลับไปเรียนใหม่อีกซัก10ปีดีป่าวว่ะงงโค-ตะ-ระ เลย
  • สงสัยต้องให้เมาก่อน แล้วเข้ามาอ่านใหม่นะ
  • ให้กำลังใจน้องเขาหน่อยเถอะค่ะ อย่าว่ากันเลย เดี๋ยวน้องเขาจะ

ไม่กล้าตั้งกระทู้อีก มือใหม่ก็อย่างนี้แหละ ว่าแต่ว่าดูแลกันให้ดีๆ

นะ และให้ความเข้าใจกับคุณปู่เยอะๆ จะได้ไม่เกินเหตุสลดใจขึ้นอีก

ีพี่เป็นกำลังใจให้จ้า
  • :m008:ถ้าผมเข้าใจถูกต้องน่ะคับ...จะตอบว่า น้องต้องพยายามดูแล และ ใส่สายจูงให้มัน ตลอดเวลาที่พาออกนอกบริเวณคับ
    ทำให้ปู่เข้าใจ ให้ดู ตัวอย่าง จากข่าวที่รู้ๆกันก็ได้ มันเป็นเรื่องอันตราย ปู่ของน้องคงต้องเข้าใจ...ไม่ต้องเครียดหรอก ตั้งใจเรียนน่ะ..:m100:
  • พวกเมิงนั้นแหละที่โง่ เสือกไปด่าน้องเค้าอีก
    หัดอ่านแล้วจับใจความสำคัญแล้วก็เรีบยเรียงใหม่ในหัวสมอง
    พวกเมิงก็จะรู้ว่าน้องเค้าต้องการความช่วยเหลือเรื่องอะไร
    ถ้าพวกเมิงยังโง่เรียบเรียงไม่ถูกอีก......กุจะบอกอะไรให้ฟัง

เวลาปู่น้องเค้าปล่อยหมา ปู่แกไม่ยอมใส่สายจูงเพราะเห็นว่าแถวบ้านนั้นมีแต่ป่าคงไม่ไปกัดใคร
    แต่ถ้าบังเอิญมีคนเข้าหล่ะ???น้องเค้ากลัวว่าหมาจะไปกัดคนเข้า
    น้องเค้าก็เตือนปู่ว่าให้ใส่สายจูงแต่ปู่แกก็ดื้อไม่ยอมฟัง...
  • ไอ้เด็กเหี้ยปลอมเป็นผีแล้วมาหลอกด่า

ผีกาก
  • เด็กมึงยังไม่เว้นเลย ไปด่าไอ้พวกหัวหมอไป
  • อย่าไปว่าน้องเค้าซี่...วัยกำลังโตเลย..พี่ผีตัวข้างบนนี่ พี่จ๊าบมากที่แปลให้พวกเราฟังได้ หนูงี้ยังงงอยู่เลยย...

*ส่วนน้องเจ้าของกระทู้ ขยันเรียนมากๆเน่อเจ้า คุณน้อง!! ภาษาไทยจะได้แข็งแรง...พยายามอธิบายให้ปู่เข้าใจหน่อยแล้วกันนะ
  • ถ้าน้องอายุ 5 ขวบ พี่ถือว่าอัจฉริยะ
    ถ้าเป็นฝรั่ง พี่ถือว่า เก่งมาก
    แต่ถ้าเป็นเด็กไทยอายุซัก 15แล้ว....คงต้องเรียกครูมา clear แล้วหละน้อง clear