ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครกำลังจะนำหมาเข้า
  • มีข่าวมาบอก ใครที่กำลังจะนำหมาเข้า แต่หาคนรับจ้างหิ้วยังไม่ได้
    เดือนหน้าผมจะมีเพื่อนกลับจากอเมริกา ประมาณ วันที่ 15 หรือ 17
    ผมจะลองถามเขาให้นะครับ

เขาอยู่ บอสตัน ครับ
  • สวัสดีครับคุณมาร์คมาเฟีย..ผมสนใจครับ..ค่าใช้จ่ายยังไงครับ ค่าตัว+ค่าขนส่ง+ค่าใช้จ่ายอื่น และส่งทางเครื่องบินถึงอุดรเลยนะครับ ขอบคุณมากครับ nanjipong@csloxinfo.com 081-9548448
    ไฟล์แนบ
    20070131231726_pitbull11.jpg 101K
  • สนใจเหมือนกันค่ะ ยังไงขอลายละเอียดเพิ่มได้ไหมคะที่ yoawarak_bn@hotmail.com ค่ะ อยากได้มาเลี้ยงจริงๆแล้วเรียนจบจากอังกฤษมาค่ะแต่เห็นว่าห้ามนำเข้าก็เลยไม่ได้หิ้วกลับมา นะคะรบกวนพี่ด้วยค่ะหรือขอเบอร์โทรพี่หน่อยนะคะ
  • สวัสดีครับพี่สุธีพงศ์

ปกติเวลาจะนำหมาเข้า วิธีที่สะดวกและไม่มีขั้นตอนยุ่งยาก ก็คือนำเข้ามาพร้อมกับคน แต่เราต้องไปรอรับเอง และหาคนไปเคลียออกเองที่สนามบิน
    แต่ปัญหาที่เจอก็คือหาคนหิ้วเข้ามาให้ไม่ได้ หรือมีคนกำลังจะกลับแต่ก็ดันมาจากคนละรัฐอีก
    บางครั้งถึงมีคนเดินทางกลับมา เขาก็ไม่ค่อยจะมีใครยอมหิ้วกลับมาให้ เนื่องจากมีขั้นตอนยุ่งยากพอสมควร
    แต่การจะบินไปรับหมาเองหลายท่านก็คงไม่สะดวก จึงต้องใช้การจ้างคนที่กำลังจะเดินทางกลับมาจากอเมริกาช่วยหิ้วมาให้ครับ

พอดีผมมีเพื่อนที่กำลังจะกลับก็เลยมาบอก เขามาจากฝั่งนิวยอร์ค
    เผื่อว่ามีใครที่สั่งหมาไว้แล้วและมาจากโซนนั้น แต่ยังหาคนหิ้วเข้ามาไม่ได้ ก็จะลองคุยให้
    ส่วนค่าใช้จ่ายก็แล้วแต่จะตกลงกัน ที่รู้มาจากคนที่เคยรับจ้างหิ้ว ก็คือประมาณพันเหรียญครับ

นี่คือเหตุผลว่า ทำไมหมานำเข้าจึงมีราคาแพง มันแพงไม่ใช่เฉพาะค่าตัวหมา มันบวกค่าใช้จ่ายอื่นๆอีก
    เผลอๆ ค่าใช้จ่ายในการนำเข้าแพงกว่าค่าตัวหมาอีกครับ :005:
  • หมาในไทยยังสวยยังเท่ไม่พอ
  • ขอบคุณอีกครั้งครับพี่มาร์คที่ช่วยอธิบายเเละให้คำเเนะนำทั้งก่อนหน้านี้และข้อมูลปักหมุดนี้ ส่วนผมคงยังไม่ได้เอาเข้าเเล้วหละครับเพราะยังไม่สามารถกลับไปได้ตามกำหนด หวังว่าพี่สบายดีนะครับ
  • ก็นานาจิตตังครับ ผมว่าตอนนี้หมาในไทยสวยๆเพียบ
    ราคาก็ถูกกว่าเยอะ ชอบตัวไหนเดินจิ้มเอาเลย ได้เห็นตัวเป็นๆด้วย
    นำเข้ามา แพงก็แพง หากตัวจริงต่างจากในรูปก็ ซวยสองเด้ง

สำหรับผม หากอะไรที่ไม่เหลือบ่ากว่าแรง มีโอกาสช่วยใครได้ก็ช่วยครับ
    ไม่ได้คิดอะไรมาก แค่ได้ช่วยก็มีความสุขแล้วครับ

แต่คนที่เห่อหมานอก ก็อยากให้ คิดเยอะๆ นะครับ
    หมาก็คือหมา หากไม่ได้เห็นด้วยตา ก็อย่าไปคาดหวังสูงจนเกินไป
    เดี๋ยวจะเหมือนคน เฮงซวยบางคน อุตส่าห์ช่วยเอาเข้ามาให้ ฟรีๆ
    นอกจากไม่สำนึกถึงบุญคุณ ยังเสือกลอบกัด
    เลือกก็เลือกเอง แต่ได้หมาไม่ถูกใจ ดันกลายเป็นความผิดของตูอีก
  • ขอบคุณครับคุณมาร์คมาเฟีย...ไม่ง่ายอย่างที่คิดนะครับ ขอบคุณที่ช่วยให้ความรู้ครับ
  • โหยย รอวันที่ 16 เดี๋ยวรู้นะป๋า อาจจะเอาเข้ามาซัก 3 ตัว ถ้าโดน แจ๊คพอต 5555+:o028::o028:

อยากได้แดงๆ ของ red lion:o011: กะ camalot pits:o051: เหอๆ ใครเอาเข้ามาช่วยบอกด้วยเด้อ!!!!
  • ไอ้ผีไม่มีปัญญา
  • >>>รับจ้างหิ้ว เหมือนเครื่องสำอางเกาหลี อิอิอิ
  • เวร เอ้ย หมาไทยไม่มีดีเลยหรอ
    นำเข้ามาก็เป็นหมาไทยไม่สวยอีก
    ไม่นำเข้ามาดีกว่าผมว่า อยู่โน่นจะสวยกว่าใหม
    สงสารน้องหมา มาเมืองไทยเกรดต่ำเลย
    น่าสงสารคนนำเข้าเจอแจคพอต

...หมาไทยดีกว่า