ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไอเวอร์แม็คตินฉีดไงค่ะ
  • ที่ว่าฉีดใตผิวหนัง แล้วตรงส่วนไหนของอวัยวะ

แล้วควรห่างกันต่อหนึ่งเข็มประมาณเท่าไร

รบกวนผู้เคยมีประสบการณ์ ตอบด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
  • ผมฉีด ทุกๆ 2 เดือนครับ ส่วนเรื่อง บริเวณฉีด นี่ไม่รู้เพราะไม่กล้า หุหุ

ฉีดแล้วช่วยได้เยอะเลย พยาธิหัวใจ เห็บหมัด ดีขึ้นมาเลยครับ
  • ของพี่เป็นโรคเรื้อนเปียกอะ ฉีดไงอะ

ใครรู็้้ช่วยบอกด่วน
  • หลังต้นคอ เพราะเป็นจุดที่มีเส้นเลือดน้อยที่สุด ถ้าเป็นส่วนอื่นอาจทำให้หมาเป็นอำมพาตได้นะครับ ต้นคอด้านบนปลอดภัยที่สุด เคยถามคุณหมอมา
  • ใช่ครับมันมีหนังที่หนาหว่าที่อื่นแล้วก็เส้นเลือดน้อยหมาจะได้ไม่เจ็บครับ
  • ดึงหนังตรงหลังคอครับไม่แน่ใจว่า1cc.ต่อน้ำหนัก10หรือ30กิโลกรัมครับลองอ่านในฉลากดู ที่เคยใช้ฉีดก็ทุกๆ6 เดือนครั้งครับ ระวังตอนฉีดหน่อยเพราะตัวยามันทำให้เจ้าหมาน้อยแสบครับ
  • ฝากนะครับผมเรียนมา มียา 2 ประเภทมีทะเบียนและไม่มีทะเบียน
    ที่ควรใช้คือแบบยาชนิดเหลวมีทะเบียน ครับเหมาะสำหรับสุนัข ฉีด ใต้ผิวหนังคุมโรค 3 เดือน
    แต่ว่าถ้าเป็นขี้เรือนเข็มแรก 2 cc เข็มต่อไปหนึ่งซีๆ ครับจนหายครับไม่ควรใช้ติดต่อเกินสี่เดือน (วิธีนี้ประดิษจากวิชาการครับขี้เรือน)
    ส่วนที่ว่าไม่มีทะเบียนตัวยาจะข้นใช้ได้ดีในวัวแต่ก็ใช้กับหมาได้เหมือนกันแต่ไม่ดีครับแรงมาก
    บอกไว้ก่อนครับที่ศึกษาสรุปออกมาได้แค่นี้ครับ
  • ขอบคุณทุกความรู้ดีๆ จากใจจริงค่ะ
  • ไอเวอร์เมกติน ฉีดใต้ผิวหนังเหนือหัวไหล่

หมอ พิทบูล
  • ลองอ่านจากที่นี่ครับ

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=6673&page=1#Item_9
  • คุณหมอเรืองทองได้ข่าวว่ากำลังมีเรื่องขึ้นศาลเรื่องฉีดไอเวอร์เมกตินเกินโดสไม่ใช่เหรอครับ