ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำจากผู้รู้หน่อยคับ
  • อยากรู้จริงคับว่า หมาสายกัด กับ สายโชว์ ม้นแตกต่างกันยังไง (ลักษณะเด่นที่เราสามารถจะดูได้จากที่ไหนของหมา)
    และคำว่าลูกครึ่ง (ไม่ใช้ราคาบอลนะคับ) หมายความว่าไง ...สงสัยอะคับ ไงขอขอบคุณไว้ก่อนเลยนะคับ มื่อใหม่คับ...
  • ปัญหาโลกแต่แต่ดูลักษณะภายนอกพิทผอมๆก็ว่าสายกัดแต่ถ้ามีประสบการณ์แล้วจะดูรู้หรือไม่ก็เทสแม่งเลยง่ายดีกัดดีนานวางแผลเป้นถ้ามือใหม่แนะนำนะครับเล่นสายโชว์เพราะจะไม่บ้าพลังหรือกระตื้อรื้อล้นที่จะต่อสู้คุ้มง่ายครับแล้วก้กัดคนแถมกับเห่าครับสายโชว์ล่ำๆ:017:
    :016:แต่สายกัดเค้าห้ามกัดคนแต่คนเห็นก็หดแล้วครับในความคิดเพราะโซ่ธรรมดาห้ามล้ามสายกัดหรือไม่ต้องติดสปิงไม่งั้นขาดสังเกตุดูเรื้อยศึกษาเยอะมั้นใจค่อยเลี้ยงครับเพราะมันชอบออกกำลัง
    หรือมาใหม่ บูลลี่เลยเท่ กินเยอะ ออกกำลังน้อย เลี้ยงง่ายแระดับบารบีได้เป็นกอง ฮาๆๆ:013:
  • ในความคิดคุณคิดว่าสายกัดเป็นแบบไหนอะ ถ้าซื้อสายกัดมา พ่อแม่ไม่เคยเทสจะเรียกสายกัดป่าว

ความคิดผมนะ พิทสายไหนมันก็กัดเหมือนกันอะครับ

ในรูปร่างผมว่าสายกัดดูที่ขามันจะยาวหน่อยนะ
  • :015:เจด ตอบดีว่ะ ชอบ ๆ ๆ ๆ
  • การเลี้ยงแบบสายลูกรักเฝ้าบ้าน
    ไฟล์แนบ
    020620092834.jpg 53K
  • ไครเอาสีดำไปทาปากมันครับ เนี่ย มอม เชียว อิอิ น่ารักดีครับ
  • ผมขอถามหน่อยครับ พื้นกระเบื้องแบบนี้ มันมีผล
    ต่อการทรงตัว + การเดินของหมาอ่ะป่าว
  • พื้นกระเบื้องทำให้ลักษณะของน้องหมาไม่ดีคับ มันลืน ทำให้ขาห่าง ต้องเอาเชือกมัดไว้ ฮ่าๆ( พูดเล่นนะ )