ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามพี่ๆๆ หน่อยค่ะ
  • น้องหมานุ๋ เป็นเรดโน้ส 8 แปดเดือนแล้วค่ะ แต่ทำไมมัน ไม่สู้หมาอื่นเลยคะ พาจูงออกไปเดินเล่น ก็ทำตามที่พี่ๆๆบอกคืออยุ่ในสายจุงตลอด แต่จะมีหมาข้างทางวิ่งมาจะกัดประจำ ต้องลากหนี ตัวน้องหมาเองก็หางจุก ไม่มีทีท่าจะสู้เลย ไม่อยากให้เค้ากัดหรอกค่ะ
    แหมๆๆๆ แต่เลี้ยงพิตบุลต้องแมนๆๆ กล้าๆๆหน่อยสิคะ จิงม่ะ
  • มันคงเขิลมั้ง เลยไม่กล้าสู้น่ะ แบบว่าผิดที่ผิดทางป่าวครับ

หมาของผมเหมือนกันครับ แรกๆโดนเพื่อนกัดตลอด

ผมก็ยืนดูน่ะ ดูว่ามันจะทำไง มันก็ไม่ยอมสู้เหมือนเคย

แต่พอฝ่ายโน้นทำท่าจะรุมมันก็วิ่งเข้าใส่ซะจนหมาตัวที่จะเข้ามารุมน่ะ

กะเดนล้มไปเลย แล้ววิ่งหนีไปเลย แล้วมันก็มากัดกับไอ้หมาตัวที่กัดมันอีก 555+

หมามันบ้าเลือดเลย ตอนนี้ก็ปกติแล้ว หมาอื่นเดินผ่านวิ่งใส่ทันที
  • รออีกหน่อยครับ ของผมมีอยู่ตัวหนึ่งสตาร์ทประมาณปีครึ่ง ตอน1ขวบเวลาเจอหมาตัวอื่นก็จะกะดิกหางและนอนหงายท้องยอมเขาตลอดแต่หลังจากเริ่งสตาร์ทมันก็ไม่สนแล้ว
    ว่าจะใหญ่มาจากไหน แต่อีกตัวแค่6เดือนก็สตาร์ทแล้ว (เรดโนสทั้งคู่)เวลามันสตาร์ทก็อย่าเผลอก็แล้วกัน จะเปิดจะปิดประตูบ้านก็ต้องคอยระวังให้ดี
  • ในความคิดผม ผมว่ามันไมจี๊ดนะดีอยู่แล้วนะคับ จะได้ไม่เหนื่อยนะคับ:063:
    ไฟล์แนบ
    toorup.36.jpg 99K
  • เดี๋ยวจะได้ดั่งใจคับ....ไม่นานเกินรอ...เดี๋ยวมีเหงื่อแตกกันบ้างแหละ...
  • เด๋วก้อรู้

555
  • น้องจ๋า ซักวันคงมาถึง

แล้วน้องจะมีคำถามในใจอีกมากมาย เช่น

ไปกัดเค้าทำใม?
    ไม่อยากพาไปวิ่ง กลัวหลุดมือไปกัดตัวอื่น?
    เข้ากับหมาอื่นไม่ได้?
    กัดแล้วทำใมไม่ปล่อย?

อย่าไปสอนให้ดุเลย มันแก้ยาก และแก้ไม่ได้ด้วย ลำบากคนดูแล
    แรงพิทบลูสาวๆ หรือ คนสูงวัย เอาไม่ไหวหรอก ครับ

ด้วยความหวังดี
  • พิทใจดี ดีที่สุด
  • ดีแล้วที่มันไม่จี๊ด ยิ่งไอ้ตัวใหญ่ๆ ยิ่งเหนื่อย
    ของผมน้ำหนักแค่ 34 กิโล พาไปเดินเล่นครึ่งชั่วโมง ก็แทบอ้วกแล้ว
    ยิ่งถ้าเจอแมว เจอกบ ละก็ วิญญาณหมาลากน้ำหนักเข้าสิง ทีนี้ละงานเข้าของจริง

และถ้าตอนกัดกัน แยกไม่เป็น เดี๋ยวเจ้าของจะได้เลือดด้วย
    ถ้าปล่อยให้กัด งานนี้มีตาย ยิ่งถ้าไอ้ตัวที่โดนกัดเกิดเป็นหมาของ
    บรรดาลูกท่านหลานเธอทั้งหลาย รับรองกระเป๋าแฟบแน่ๆ
  • อย่าให้มันเป็นอย่างที่ คุณอยากเรย แน่นใจรึป่าวว่าจะคุมมันอยู่ เดียวมัันจะหันกลับมาเล่นคุณเองนะ มีข่าวออก บ่อยๆ ว่ามันกัดกันอยู่เจ้าขิงเข้าไปแยก มันเรยซัดเจ้าแทน อย่าเรยด้วยความหวังดี แต่คงสายไปแล้วคุณเอาเค้ามาแล้ว พิทบูล อย่างงัยก็คือพิทบูล อีกไม่นานมันจะทำให้คุณเห็นเอง แล้วเตรียมตัวแก้ปัญหาด้วยนะครับ กับการกัดของพิทบูล โหด แบบหยุดไม่อยู่ ของผมกัดอัลเซเชี้ยนตายคาปากมาแล้วแบบไม่ทันแยก จ่ายไปครับ ตัวในรูป
    ไฟล์แนบ
    tee2.jpg 121K
  • รอหน่อยครับได้ดังใจแน่ๆ