ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

2 เดือนเต็มวันนี้แล้วครับ ^^ remy tri tron ของผม
  • เดี๋ยวต้องจัดไข่ให้โบโบ้มันและ ช่วงนี้ชักดื้อกัดมือโบกไปหลายทีเลยกัดเมื่อไหร่โบกเมื่อนั้น:018:
  • :o001: ของผมทั้ง2ตัวเลยครับชอบกัดมือ นิ้วเท้า ขา แต่ตัว 3สีดำ ตอนนี้ไม่ค่อยกัดแล้วครับสงสัยตามวัยแน่ๆเลยครับ แต่อาการทำลายข้าวของนี่ สามัคคีกันดีเหลือเกิน
    :o001:เรื่องการกินนี่แล้วแต่นิสัยสุนัขด้วยครับ ของผมตอนแรกก็กินน้อยครับ ตัว เมียอ่ะครับ 3สีดำ กินประมาณ2มื้อและกินน้อย พอรับอีกตัวมาตัว3สีบลูตัวนี้กินเก่งมากๆครับกินทุกอย่างที่ขวางหน้า วันละหลายมื้อ พอให้กินรวมกัน ก็แย่งกันกินเลยครับ ไม่รู้ว่าการแย่งกันกินเป็นการกระตุ้นหรือปล่าวครับ ถ้ากลัวลุกหมาจะผอมก็ลองให้กินนมดูครับ ในช่วงที่ไม่กินอาหารอ่ะครับ หรือไม่ก็ขอยาบำรุงหมอดูครับ(ความเชื่อส่วนตัวนะครับเรื่องยาบำรุง)หรือไม่ก็ลองตรวจสอบดูว่าลูกหมาของเรากินอะไร ที่ไม่ควรกินหรือปล่าวครับ อย่างเช่นพลาสติก หรือโฟม ครับ
    :o001:อีกอย่างนึงนะครับมีคนแนะนำผมมา ชวนเค้าเล่นหรือออกกำลังกายบ่อยๆครับ ถ้าลูกหมาอายุเยอะแล้วลองใช้วิธีที่มาตราการอดอาหาร ที่เคยมีคนโพสในบอร์ดดูครับ
  • :o001: อยากจะสอบถามท่านกูรูทั้งหลายว่า ผมให้โครงไก่ทุกวันนี่มากไปหรือปล่าวครับ ประมาณวันละ 1 โครงกว่าๆ/ลูกหมา2ตัว อาหารเม็ด f1 2ถ้วยตวง หนึ่งถ้วยเท่ากับชามสุนัข1ชาม(ช่วงนี้เปลี่ยนมาให้f1ลูกหมากินน้อยครับปกติcadinaวันละ4ชามสุนัข/2ตัว พรุ่งนี้จะงดโครงไก่ครับเพื่อให้สุนัขใด้กินf1ให้เต็มที่สัก3วันให้อาหารเม็ดอย่างเดียวเพื่อให้ชินกับf1 เพราะcadinaหรือโรยัล คานิน รสชาติมันน่ากินกว่าf1 สงสัยอันนี้มั้งที่แพง ฮ่ะๆ) วันนี้ช่วงเย็นให้กล้วยน้ำว้า ตัวละ 1.5 ลูก ให้อาทิตย์ละ2-3ครั้ง(หมาผมแปลกชอบกินผลไม้ มันแกว กล้วยทุกชนิด อย่างอื่นยังไม่ใด้ลอง) ส่วนนม แพะ+นมวัว ให้ทุกวันครับ เอาใว้เพื่อตอนสุนัขไม่ใด้อยู่ในช่วงกินอาหารนมแพะ 2-3ครั้ง/สัปดา นมวัวทุกวัน
    :o001:อยากทราบว่า โครงไก่ให้กี่ครั้งต่อสัปดาห์ถึงจะเหมาะสมครับ
    :o001:เรื่องผลไม้หรือข้าวผสมตับจำเป็นต้องสลับให้หรือปล่าวครับต่อสัปดา
    :o001:หรือว่าให้อาหารเม็ดล้วนๆเลยดีกว่าครับ อันอื่นสลับเอา
  • ของผมตอนเด็กๆก็เป็นอย่างเนี๋ยะครับ! ยิ่งเหวี่ยงยิ่งงับแน่น ยิ่งดึงยิ่งกระชากกลับ น่ารักจังเลยครับ:m126: ว่าแต่ว่าที่ทาเล็บสีฟ้าครามน่ะ เท้าคุณ.pitbullwa หรือเปล่าครับ สีจัดไปนะครับสำหรับนักคาราเต้:m102:
  • จะไปอัดทำไมนักหนาละท่าน กระเพาะมันเล็กนิดเดียวเอง
    หมามันจะใหญ่ห้ามไม่ได้หรอกครับ กินอาหารเม็ดอย่างเดียวก็ใหญ่
    หมามันจะเล็ก กินช้างเข้าไปก็เล็กครับ

ผมเดิมพันว่าหมาท่านไม่มีทางใหญ่กว่าตัวพ่อแม่แน่นอน
    หากท่านอัดอาหารมันมากเกินจนมันกลายเป็นหมากินยากในที่สุด

ต่อให้อัดโครงไก่วันละสิบโครงก็ตาม โครงไก่มีแคลเซี่ยมเยอะแต่โปรตีนนิดเดียว ย่อยก็ยาก
    หมานะครับไม่ใช่จรเข้ที่เลี้ยงด้วยโครงไก่ มันต้องการเนื้อมากกว่ากระดูกครับ
    กินมากไปได้แคลเซี่ยมเกิน หัวกระดูกปิดก่อนกำหนด ก็จะกลายเป็นหมาแกรน แล้วผมก็จะรอสมน้ำหน้า

ถ้าเลี้ยงตัวเดียวแล้วเป็นหมากินยากก็น่าเห็นใจ แต่นี่เลี้ยงสองตัว มันไม่น่าจะกินยาก
    หมากินง่ายยังงัยก็โตตามสายพันธ์ อย่าไปกังวลมาก
    อาหารดี แต่ไม่เคยออกกำลังกาย ไม่เคยโดนแสงแดด เดี๋ยวก็มีปัญหา

ลูกหมามันเล่นกันทั้งวัน เหนื่อยก็นอน หิวก็กิน มีตัวคอยแย่งจึงกินง่าย
    ปล่อยให้มันโตตามธรรมชาติ ให้อาหารที่มีประโยชน์ หนาหรือกว้างมาจากสายพันธ์ครับ
  • :m028: ขอบพระคุณมั่กๆเลยคับป๋ามาร์ค ที่ผมคิดมากตอนนี้คือ พอเปลี่ยนมาเป็น f1 ปุ๊บ น้ำหนักลูกหมาผมขึ้นกระฉุดเลยครับ ตอนนี้ตัว 2เดือน 6 วัน 7.65 ก.ก แล้วครับ อีกตัวนึง 80 วัน น้ำหนักมากกว่าเยอะเลยครับ เลยคิดจะตัดพวกโครงไก่ออกครับเพราะ F1 หมาผมกินแล้ว รู้สึกว่า ปึ๊กกว่ายี่ห้ออื่นมากเลยครับป๋า เลยคิดจะลดพวกโครงออกอ่ะครับ แต่ไม่รู้ว่างดเลยดีหรือว่านานๆครั้งให้ทีดีครับ :m019: แต่ผมยังไม่ใด้ชิม F1 เลยครับ ว่ารสชาติเป็นอย่างไรบ้างพรุ่งนี้ว่าจะชิมอยู่ครับ ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือป่าวครับ พอเด็กๆกิน F1 แล้วคึกครับเล่นกันนานขึ้นคึกคักๆมาก ป๋ากลูเต้นข้าวโพด คืออะไรอ่ะครับ เห็นบางผลิตภัณฑ์โจมตีเรื่องส่วนผสมข้าวโพดว่าเป็นอันตรายสะสมของสุนัขอ่ะครับ
    :o001: ป๋าชี้แนะด้วยนะครับ เพราะป๋ามีประสพการณ์สูงเลยทีเดียว :o040:
  • :o001: อิอิ วันมาพาลุกๆ2หน่อไปเดินเล่นยามเช้ามาครับ คึกคักกันใหญ่เชียวด้วยความอยากรู้อยากเห็น กลับมาบ้านรีบวิ่งไปหาประตู เลยเข้าบ้านเสร็จพุ่งหลาว หาที่นอนกันใหญ่ แหกปากแลบลิ้น แฮ่กๆๆๆ คงจะเหนื่อยกันมั้งอิอิ ตื่นมาซัดอาหารเม็ดซะเหี้ยนเลย
  • คุนpitbullwaคับ อย่าเครียดมากเลยคับ ตัวเล็กหรือตัวใหญ่ไม่สำคัญ อยู่ที่เราเลี้ยงแล้วมีความสุขกับมันหรือเปล่า อย่าที่ลูกพี่ผม(Mafia)ได้กล่าวมาข้างต้น
  • :o001: รับทราบครับผม พอดีมือใหม่ขี้เห่ออ่ะครับ อิอิ :o003: คือผมอยากรู้เรื่องอาหารแต่ไม่รู้จะไปถามใครครับ เลยตั้งคำถาม แบบมีตัวอย่างแล้วให้ตอบ ตามข้อๆอ่ะครับ ขอบพระคุณครับ ผมสงสัยก็ถามไปตามประสาครับ :o040:
  • :018:มาแอบอ่าน
  • ครับ โตมาหุ่นก็ต้องไกล้เคียง ไม่ทางพ่อ ก็ทางแม่แหละครับ อัดมากไปกลายเป็นอ้วน ปัญหาหลายๆอย่างจะตามมาได้นะครับ :m001:
  • โธ่ พี่แดง เล่นผลักผมออกมายืนข้างหน้าแบบนี้ เวลาโดนผมก็โดนคนแรกอะดิ :030:

ท่านวาครับ
    ผมละกลัวจริงๆ เลยตอนนี้ :017:กลัวความคาดหวังที่มากเกินไปของผู้ใช้
    ตอนนี้มีคนไม่น้อยฝากความหวังไว้ที่ อาหาร เอฟวัน เพียงอย่างเดียว แต่การเลี้ยงดูผิดวิธีมากๆ
    ผมกลัวว่าหากหมาโตไม่ได้ดั่งใจ หาจำเลยไม่ได้จะหันมาลงที่เอฟวันจัง :011:

ส่วนผสมที่สำคัญที่ เอฟวันอาจจะเหนือยี่ห้ออื่น คือความตั้งใจครับ :005::005::005:
    ผมใส่ความตั้งใจลงไปเกินร้อย เพราะต้องการเอาชนะฝรั่ง ที่ชอบเอาเปรียบประเทศเรา
    เคล็ดลับมันมีอยู่ตรงนี้จริงๆครับ

ผมอยากให้พวกท่านมีเหตุผลหน่อย คบกับผมแล้วต้องเป็นคนที่ มีเหตุผลเหนืออารมณ์
    อาหารเอฟวัน ไม่ใช่อาหารวิเศษนะท่าน
    ท่านชมมากขนาดนี้หากคนอื่นเอาไปใช้แล้วไม่เป็นอย่างที่ท่านพูด ผมจะงานเข้านะท่านนะ :005:

ขอโม้หน่อยนะครับ สำหรับความเป็นมาที่น่าภูมิใจของเอฟวัน คำตอบทุกอย่างมีอยู่ในใจ
    แต่ผมรอให้พวกท่านพูด และตอนนี้ผมทำได้แล้ว และทำได้อย่างสวยงามเสียด้วย ชนะทั้ง
    1. ด้านราคาที่ถูกกว่ากันเกินครึ่ง
    2. มีการบริการส่งฟรีด้วย
    3. ให้ความยุติธรรมด้วยราคาเดียวทั่วประเทศ
    4. คุณภาพที่ใช้แล้วได้ผล :005::005::005:
    และ ที่สำคัญมันเป็น แบรนด์ไทยแท้ๆ ที่ทำให้อาหารนอกหลายยี่ห้อสะเทือน :063::063::063:

มันมีที่มาดังนี้ครับ
    ผมจำได้ทุกคำพูดตอนโทรฯไปขอสปอนเซอร์ อาหารนอกบางยี่ห้อ ที่ตอนนั้นบุกตลาดน่าดู ลด แลก แจก แถม แหลก
    (และที่อาสาโทรไปนี่ ก็เพราะแรงยุจากน้องๆในกลุ่มนี่ละ ตอนนั้นสมาชิกก็ใช้กันเดือนละประมาณ 50 กระสอบ กะจะได้ใช้ของดีราคาถูก
    แต่ผลลัพท์ที่ได้ตรงกันข้าม นอกจากเขาไม่ให้แล้วยังหน้าแหกโดนเขาดูถูกกลับมาด้วย):016::034::064:

มันเป็นแรงบันดาลใจให้ผมพิสูจน์ ว่าคำพูดเหล่านั้นมันเป็นเท็จ และผมไม่ได้เป็นชมรมกระจอกที่เห็นแก่ของถูก
    ผมจะพิสูจน์ให้พนักงานคนไทย ที่ถึงแม้จะทำงานให้ต่างชาติ ก็ไม่จำเป็นต้องดูถูกคนไทยด้วยกันเอง

วันนี้ผมมีคำตอบให้ตัวเองแล้วครับ
    ผมเอาจำนวนพี่น้องและจำนวนที่ใช้ในชมรมไปขอราคาพิเศษ เขาบอกว่านี่ราคาก็ถูกสุดๆแล้ว แต่ทำไมตอนนี้ผมทำได้ถูกกว่า (เพราะแมร่งเอากำไรเกินควร)
    ผมบอกว่าทยอยมารับได้หรือเปล่า เขาบอกว่า ไม่ได้เป็นราคาที่ต้องซื้อครั้งละ 50 ถุง แต่ทำไมผมถึงไม่บังคับจำนวนกับลูกค้า (เพราะนิสัยชอบกดขี่ผู้ที่อ่อนแอกว่า)
    เขาบอกว่าราคานี้ต้องมารับเองเพราะบ้านผมอยู่ไกล หากซื้อเยอะๆเขาถึงจะส่ง แต่ทำไมผมถึงส่งให้ได้แม้แค่เพียงถุงเดียวและส่งให้ทั่วประเทศด้วย (เพราะไม่มีหัวใจในการบริการ)
    เขาบอกว่าซื้อน้อยจะได้ราคาดีเท่าซื้อเยอะได้อย่างไร แต่ทำไมผมถึงทำให้อาหารราคาเดียวกันทั่วประเทศได้ (เพราะไม่เข้าใจชีวิตจริง เขามีหมาตัวเดียว เขาจึงซื้อน้อย ไม่ใช่เขาเรื่องมาก)
    เขาบอกว่าอาหารไทยคุณภาพยังไม่ถึง เลี้ยงแล้วหมาสุขภาพไม่ดี แต่ทำไมเอฟวันไม่เป็นอย่างที่เขาอ้าง เลี้ยงแล้วทำไม่โตกว่า (มรึงไม่รู้หรือว่าประเทศไทยเป็นครัวของโลก)

เขาคงคิดว่าผมคงเหมือนลูกค้าทั่วๆไป ที่ไม่มีทางเลือก หรือพูดอะไรก็เชื่อ
    เขาคงคิดว่าผมคงเป็นคนเลี้ยงหมาพันธ์ต่างประเทศที่บ้ายี่ห้อนอก
    เขาคงไม่รู้หรอกว่าผม อาชีพผมคือผู้บริหารบริษัทฯต่างชาติ ที่ขายเฉพาะสินค้ายี่ห้อนอก แต่ผลิตในเมืองไทย
    และก็เผอิญผมชื่อมาร์ค มาเฟีย ไม่ใช่ชื่อ หมู เว๊ยยยยยยย ฮา................ :005:

และท้ายสุด ขอแสดงความเสียใจต่อประเทศไทย ที่ตอนนี้ยังกัดกันไม่เลิก :002::002::002:
    ในขณะที่ สิงคโปร์ มาเลย์ เวียดนาม เขมร นั่งหัวเราะ ดื่มแชมเปญ ฉลองในความหายนะของประเทศไทย :034::034::034:
  • :006::006::006:หวัดดีคับหัวหน้า ผมเข้ามาวงการนี้ได้ไม่กี่วัน ได้อ่าน ได้ดู ได้วิเคราะจากสถานะการณ์ต่างๆแล้ว ผมว่าเหมาะนะที่จะให้คุนมาเฟียมาเป็นหัวเรือใหญ่ ไม่เพียงแต่ผมแต่คิดว่าอีกจำนวนมากก็คิดแบบผม ทั้งคุณวุฒิ วัยวุฒิ ตลอดจนประสพการณ์(อันนี้สำคัญ)เหลือรับประทาน การที่จะอยู่ในสังคมของคนหมู่มากมันเป็นการยากที่จะให้คนยอมรับ ทุกๆอย่างอยู่ที่การเวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ส่วนเรื่องอาหารหมามันก็มีส่วนที่จะทำให้ออกมาดีและองค์ประกอบอีกหลายอย่างไม่ว่าจะเป็น สายพันธ์ การเลี้ยงดูตลอดจนสิ่งแวดล้อมในความเป็นอยู่ ของลูกหมา การทำอะไรก็แล้วแต่มันไม่ถูกต้องเสมอไป ถ้าทำจากใจจริงแล้วมีอะไรผิดพลาดสังคมจะให้อภัยตลอดจนจะเป็นกำลังให้อีก เพื่อให้สังคมนี้อยู่ได้ตลอดไป คับผม:063::063::063::039::039::039:
  • เอาอีกแล้ว พี่แดง ตอนนี้แผลเป็นผมก็เต็มตัวแล้ว
    โดยวัยวุฒิ พี่ต้องมายืนข้างหน้า ให้ผมแอบข้างหลัง ฮ่าๆๆๆ:030:
  • :m001: เจ๋งป๋า ฆ่าแบรนด์นอกให้เหี้ยนเต้ เลย ผมลองชิม f1 แล้วรสชาติโอเคครับป๋า
  • คุณวากินเรยเหรอครับ
  • นายแน่มาก...คุณวาอย่างนี้ซิรักหมาจริง(มีชิมก่อนด้วย)
  • :o001: อ้าวเหล่า Pitbu|| ranger ทั้งหลายไม่ใด้ชิมกันหรอครับ :o015: หง่ะผมล่อไปหลายญี่ห้อและ ยิ่งผสมนมยิ่งแจ่มลองสิครับ :m001:
  • ขอบายคร้าบบบบบบบบบ
    กร๊ากกกกกกกก
  • :o001: ฮ่ะวันนี้ก็พาไปวิ่งอีกแล้วครับทั่น เค้าวิ่งเองเลยครับ วิ่งไกลด้วย วิ่งขากลับขาไปเดินเฉยๆ หอบแฮ่กๆ อย่างฮาถึงบ้าน วิ่งเข้ารั้วตะกายประตู เปิดปุ๊บพุงหลาว นอน เลย ลิ้นห้อยสุดๆ
    ตอนี้น้องหมากะลังน่ารักเชียวล่ะครับ กำลังหลงเลย ฮ่าๆๆ
    ไฟล์แนบ
    a9.JPG 89K
    a142.JPG 95K
    a102.JPG 95K
    a52.JPG 79K
  • :o001: มีหลายรูปอ่ะครับแต่ลงแค่นี้ดีกว่าครับ อิอิ ลูกหมาผม จ้ำหม้ำๆ ปุกลุกดีครับ โดยเฉพาะ ไตรบลู อิอิ ใครๆเจอก็บอกน่ารัก อิอิ
    ไฟล์แนบ
    a4.JPG 78K
  • น่ารักเนาะ แต่สีลายหมายร็อตไวเลอร์เลยค่ะ
    ไฟล์แนบ
    M-333.jpg 58K
  • คุณวาติดลูกๆน่าดู
  • :o001: วันๆโอ้เอ้ไปทำงานแต่รีบกลับบ้านมาดูแลน้องหมา
  • :013:คุณ pitbullwa ลูกสาวกะลูกชาย น่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยอ่ะ
    เห็นแล้วจอมอยากจะกัดซักคำ โดยเฉพาะลูกชายสีสวยสุดๆ ไปเลย
    ขอหอมทีนึงนะถ้าเจออ่ะ
    ปล. หอมลูกชายกะลูกสาวนะคะ
  • :o001: ขอบคุณจ๊า bamboo แต่เจ้าของน้องหมาน่ารักกว่า นะครับ อิอิ
  • :o001: คุณ kanjanajaa ผมชอบหมา3สีครับ อิอิ ลูกๆทั่นอ้วนน่ารักกันเชียวนะครับ
  • คุณ pitbullwa พูดตรงๆนะครับ ไตรบลู ของคุณ โดนใจ จริงๆ

ผมว่าโต มา สาว มากมาย แน่ ครับ ...............ถ้า มี โอกาศ จะจัด 3สี มั่ง 555

แต่ ตอนนี้ ก็ 2 ตัว แล้ว หุหุ
    ไฟล์แนบ
    170920081645.jpg 21K
    D004278.jpg 100K
  • :o001: ทั่น mancandy ขาวทั้งตัวเลยหรอนั่น แจ่มจริง :m001:
  • ครับ คุณ pitbullwa ขาวหมด เลย

รอนาน มาก กว่า จะ หลุด แบบนี้ มา ครับ แต่ สวย สู้ ไตร บูล ไม่ ได้ แน่ อิอิ

ผม เลี้ยง เล่นๆ อะครับ
    ไฟล์แนบ
    A154482.jpg 38K
    A155832.jpg 22K
  • :063::063::063:สวยๆทั้งนั้นเลย อิจฉานะจะบอกให้:016::016::016:
  • :o001: แหล่มมากหายากนะขาวโพลนเลย
    :o001: ป๋า dang ก็ชมซะของป๋าก็ใช่ย่อยนะโฮ๊ะๆ
  • :012:ที่ว่าสั่งอาหารf1 ส่งฟรีนี่รวมถึงสาขาที่สั่งด้วยเป่าคะ
  • :o001: ส่งฟรีครับ ที่สาขาก็ราคาเท่ากันครับซื้อที่ร้านราคาก็เท่ากันไม่มีชาร์จ