ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอนอกประเด็นถามเซียนพระครับ
  • ท่านใดสันทัด เหรียญหลวงพ่อเดิมรุ่นแรก2470 (เสมา)ไม๊คับ ขอคำชี้แนะหน่อยคับ แท้ไม่แท้ ตำหนิชี้แบบขาดตรงไหนคับ ขอบคุณคับ
  • บวชเสร็จมึงก็ออกเหรีญเลยซิ555555

ผีลาวอิๆๆๆๆๆ
  • คุณใหญ่เล่นพระด้วยเหรอ รุสึกว่าจะไม่ค่อยขังนา ผีกวนตลอดเลย เผื่อบ้างซักองค์นะ หลวงปู่ศรีรุ่นรับทรัพย์ (ถือบาตร)คิดว่ามีชัวร์ เพราะเป็นศิษย์ที่เดียวกัน ไงก็ฝึกญาญให้แก่กล้าแล้วมาปราบผีนะครับ:013:
  • http://p.moohin.com/p/080h-03462.shtml เปิดดูครับคุณใหญ่เผื่อต้องการ
  • อันนี้ครับ ชัดเลย.
    http://www.pra.kachon.com/webboard/index.php?showtopic=60
  • ของแท้ด้านหน้า
    มีขีดเส้นแตกเฉียงที่ด้านบนตรงตัว"อุ"
    ตัว"อะ"มีเส้นแตกเหนือไส้และที่ด้านบน
    มีเส้นแตกผ่านตัว"ว"และตัว"ด"ไปจรดยังเข่า

ของแท้ด้านกลัง
    ตัว"ศ"หางที่จรดลำตัวจะยาวทะลุลงมา
    มีจุดที่ข้างกน้าตัว"พ"เป็นเม็ดรูปหยดน้ำ
    มีเนื้อเกินที่ขมวดหัวตัวเลข"2"ไทย

อันนี้แบบย่อน่ะคับถ้ามีแค่นี้ขอแท้แน่นอน
    ถ้าเป็นไปได้ส่งรูปให้ผมดูหน่อยน่ะคับ
    ถ้าอยากขายบอกผมเลยเพราะพ่อผมอยากได้น่ะคับ

เบอผม084-504-6784(อาท)
  • ผีลาว นี่เค้าแฟนพันธ์แท้ผมคับ ^^
  • ไม่ทราบคุณอาทอยู่ที่ไหนเหรอคับ ผมมี รูปหล่อหลวงพ่อเดิม เหรียญเสมารุ่นแรกเนื้อทองแดง(ใช้อยู่)กับเหรียญ ร.5(เหรียญหนวด) แต่ยังได้การันตรีนะคับ พอดีมีเซียนเค้าขอส่องเสมาผมก้อเลยอยากขอความรู้ไปสู้เซียนหน่อย ^^ ขอบคุณทุกๆท่านคับ เดี๋ยวจะอัพรูปให้คุณอาทนะคับ
  • ผมอยู่เชียงใหม่คับนี้คือรูปเหรียญหลวงพ่อเดิมรุ่นแรก2482
    ไฟล์แนบ
    ลพ[1].เดิม หลัง.jpg 105K
    ลพ[1].เดิม หน้า.jpg 107K
  • ไว้ว่างๆจะหามาลงให้นะ ผมเดกตาคลีพอมีครับ หรือตำราเก่าๆก็มีให้ศึกษา แต่ใจเย็นนะครับ หลวงพ่อเดิมนี่ปลอมกันระดับเหนือเทพครับ ขนาดเซียนยังตาแตกมาแล้ว ถ้าไม่ใช่เป็นสมบัติตกทอดเชื่อกันยากครับ หลวงพ่อพรหมนี่ก็เก๊บานเลยว่างๆจะหามาลงให้ครับหลวงพ่อพรหมนี่มีข้อมูลและองค์พระเยอะหน่อย เพราะปู่ย่าเกบไว้จนตกถึงผม แต่ไม่ได้ขายนะครับแบ่งความรู้ให้น่ะได้
  • ยิ่งดังยิ่งเก๊เยอะคับ
  • ของผมไปได้มาเหมือนกัน คนให้ฟรีๆ สององค์ อุสาดีใจ เเต่เวลาเอามาดุ กลายเป็นย้อนยุค ซะงั้น เซงกบเลย เเต่ก็ ดีพระฟรีพระเเท้ หุหุ

รุ่นย้อน ห่วงมันปั้ม หุหุ เห็นห่วงเเล้วหมดอนาคตเลย คิคิ
  • รุ่นแรก พ.ศ. ไหนกันแน่
    2470 หรือ 2482
  • รุ่นแรก (เสมา) 2470 คับเป็นปั้มแรกบ้านๆแจกญาติโยม(เท่าที่รู้นะคับ) ส่วนรุ่นแรกอีก 2482(รูปไข่) อันนี้พิมนิยมคับ ตามรูปด้านบน
  • คุณ artcmzero สวยงามมั่กๆคับ ของผมถ่ายรูปไม่ได้ มันติดกรอบแกะไม่ได้ด้วย -.- ถ่ายแล้วมันไม่ติดเหรียญ
  • ท่านผี ถ้ามีตำราอะไรเด็ดก้อรบกวน มาลงแบ่งปันกันบ้างนะคับ ^^
  • รุ่นแรก 247 กว่าๆ ครับท่าจำไมผิด ดูในรูปไม่ข่อยดีนะครับ คงจะต้องดูเหรียญจริงอะครับ ดูแล้วคมมากมั้ยละครับ พระจะศึก อย่างไงแต่พายในต้อง มีความคมอยู่ เสมอ นะครับ ลองดูครับ ของแท้ๆต้อง คมจริงๆเลยนะครับ ลองดู