ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำหน่อยครับ
  • พอดีที่บ้านเลี้ยงพิทบูล Rednose ไว้ครับอายุ 6 เดือนแล้ว บ้านที่เลี้ยงอยู่ในหมู่บ้านเป็นบ้านเดี่ยวครับ
    ซึ่งบ้านจะมีรั้วที่ติดกับบ้านข้างๆ เวลาเจ้าของบ้านข้าง ๆ เดินมาข้างบ้านเค้า พิทบูลผมมันจะเห่าตลอดเลยครับ
    บ้างครั้งเค้ามาทำกับข้าว ( ครัวเค้าอยู่นอกบ้าน ) มันจะเห่าตลอดไม่หยุดเลยครับ จนข้างบ้านที่ไม่ถูกกับบ้านผม
    เค้ามากดกริ๊งเตือนแล้วครับ กลัวเวลาผมไม่อยู่บ้านเค้าจะทำอะไรมันดิครับ ใครมีวิธีฝึกให้มันหยุดเห่าหรือไม่เห่า
    พร่ำเพรื่อบ้างครับรบกวนด้วยนะครับ
  • เอากระดาษหนังสือพิมม้วนเป๋นบ๋องใหญ่ๆแล้วหวดมันเวลามันเห่าสิครับเห่าเมื่อไรหวดเลยครับแล้วใช้คำสั่งว่าหย่า
    ไฟล์แนบ
    20090531120457_l_dd8225053c9a48c395082e792dd41e8c.jpg 25K
  • ห้า...ว ดีจิงๆ..อิอิ..ของผมอยากให้เห่าไม่เห่าครับผม
    จ้อง..แล้วก็หมอบตั้งท่า(เล่น)อย่างเดียว...อิอิ
  • ในรูปหมาใครอ่ะ เบน แม่งเจ๋งดี

กระดาษหนังสือพิมพ์ม้วนแล้วฟาดปากเป็นคำตอบสุดท้าย
  • เจอมาในเว็บครับสวยดี
  • มัดปากมันไว้ครับ ....
    ล้้อเล่นน่ะครับ ไม่ลองให้ข้างบ้าน เอาอะไรมาให้มันกิน หรือเล่นกับมันบ้าง บางทีมันอาจไม่คิดว่าเปนคนอื่นแล้วก็ได้ (ผมคิดเอาเองนะครับ)
  • เราต้องแก้ที่ต้นเหตุ เราต้องลงทุนเองทำรั่วให้สูงขึ้นอีกอย่าให้มันเห็นข้างบ้านได้ เเนะนำอลูซิ่งนะครับ ติดตั้งเร็วเบาเเข็งเเรงมีหลายราคามีหลายสีสั่งตัดตามความยาวที่เราต้องการได้ แต่ถ้ามันยังเห่าอีกเราต้องกลับไปดูเรื่องพ่อ แม่พันธุ์ว่ามีนิสัยอย่างไร และให้เวลาในการฝึกเขาให้มาก
  • ปกติแล้ว พิทบูล มันไม่ใช่หมาเห่าใบตองแห้งนะคับ

ต้องย้อนกลับไปดูที่สายเลือดด้วยนะคับตามคำแนะนำของ k.pitbullpipat
  • ขอบคุณทุกท่านเลยนะครับ สำหรับคำแนะนำ จะลองนำไปใช้ดูนะครับ ถ้าไม่ไหวจริง ๆ คงต้องส่งเข้าโรงเรียน
  • :m001:....ผมขอบอกให้ใช้แบบนี้(ที่บ้านสายกัด เลี้ยงไว้ที่อาคารพานิชย์3ชั้นติดๆๆๆกัน)เห่ามากแรกตี กับหนังสือบ้าง.มือ.............หลังๆๆๆขอโทษนะ.....แข้ง ตีน โหดๆๆๆนิดๆๆๆเชื่อผมเถอะใช้เวลา..หยูด..แน่อย่าไปกลัวมันไม่หยุดใส่เต็มๆๆๆๆ(หมาทุกตัวการเช่อฟังไม่เหมือนกันนะ..)ใครทำไงผมรับฟังแต่ของผมไม่เห่าแต่กัดด้วยนะ สายกัด..........
    ไฟล์แนบ
    phh12.jpg 43K
  • ใช้หนังสือพิมพ์ม้วนๆ แล้วตบกระบาลหมาคุณเลยครับ
    อย่าลืมสอนมันด้วยว่าทีหลังอย่าเห่า

ถ้าไม่ได้ผล....
    ใช้หนังสือพิมพ์ม้วนๆ อันเมื่อกี้ ตบ กระบาลเพื่อนบ้านแทน
    แล้วอย่าลืมสอนมันด้วยว่า " ทีหลังอย่ากดกริ่ง" 555555++++
  • ต้องลงทุนแล้วคับ ตัดปัญหา ก่อกำแพงใหม่ปิดมิดด้านนั้นไปเลย ได้ไม่ต้องกังวนครับ..
    เพราะเวลา ไม่อยู่มันเผลอเห่าอีก แล้ว เค้าก็ให้กินอะไรแปลกๆก็ยุ่งเลยนา..
  • อืม แล้ว อลูซิ่ง ที่พี่ pitbullpipat บอกมันคืออะไรอ่ะครับ

แล้ว ราคาประมาณเท่าไหร่ น่าสนใจดี ถามไว้ก่อนยังไม่มีบ้าน
  • lerzchai แม่งเก๋าจัง
  • คนเขา เเซวๆ กันฮาฮา คุณผีมาทำให้เสียบรรยากาศหมด ทำตัวเป็นก้อนอึพิทบูลไปได้
  • ผี แม่งติ๋มจัง...
    เดี๊ยะโดน...หนังสือพิมพ์ม้วนๆ...ตบ กบาลเลย 555