ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ต้องเข้าวัดแล้วคับ จึงมาขอลาพี่น้องในบอร์ดพิท และสมาชิกชาวพิทสารคามทุกๆท่าน ขอทุกๆท่านโปรดร่วมอณุโมทนา สิ่งใดผิดไปทั้งกายวาจาใจ ขออภัยและอโหสิกรรมกันด้วยเถิน พี่น้องพิทสารคามท่านใดจะไปร่วมก้อเชิญ ที่วัดหลวงปู่ศรี อ.ศรีสมเด็จ นะคับอุปสมบท (บวช)วันที่อังคาร ที่7 ก.ค 0872227725 สาธุ ^^
  • โอ้:o020: ขอ อนุโมทนา บุญ ครั้งนี้ ขอ อโหสิ แก่ท่าน ไม่ว่าจะตั้งใจ:o015: หรือ โดยไม่ตั้งใจ:o016:

ขอให้ จิตเป็นสงบ:o038: เมื่อเข้าสู่ร่มร่มกาสาวพัตร์ ด้วยเถิด:o045: สาธุ...

อ้อ:o026: อย่าลืม ทำวัตร และ ปลงอาบัตร ด้วยนะท่าน :o028::o028:เหอๆ
  • ถ้าหิวภัตตาหารเย็นก็โทบอกได้นะคับ ส่งถึงที่

อ่ะน่ะ ล่อเล่งเน่อ
  • :015: อนุโมทนา บุญด้วยนะคะ:015:
  • :m019:อนุโมทนา บุญด้วยอีกคนคะ :m019:
  • คับพี่ขออนุโมธนาคับไม่ต้องห่วงคับตั้งใจๆคับ
    ไฟล์แนบ
    DSC_2658e3.jpg 76K
  • ขออนุโมทนาด้วยครับ วันที่6 มีธุระที่กาฬสินธุ์ครับ วันที่7 ไม่แน่ใจว่าจะกลับมาทันหรือเปล่า แต่ไม่เป็นไรครับ มีเวลาไปตักบาตรแน่นอนจะพาลูกชายไปหาด้วย ส่วนเรื่องที่ฝากไว้ก็ค่อยบอกก็แล้วกันว่าจะให้ดำเนินการให้ยังไง ไม่ต้องห่วงครับ ขอให้ตักตวงกุศลบุญให้เยอะๆ เผื่อผมและน้องหมอกด้วยละกันนะ เด๋วโทรหาอีกทีครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG0102A2.jpg 21K
  • :006:ขออนุโมทนา สาธุ ด้วยคนครับ:013:
  • ขออนุโมทนาด้วยคนครับ ขอให้ปฏิบัติตนอย่างเคร่งครัด อย่าได้มีมารผจญตอนเปนสงฆ์เลยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    YARD.2.jpg 91K
  • ระวัง...ฝันเปียกนะอิๆๆๆๆ
  • ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ
  • ต้องตัวนี้สิ ท่านอ๊อฟ :001:
    ไฟล์แนบ
    DSC_2632e22.jpg 78K
  • ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจคร๊าบบบ
  • อนุโมทนาครับ อุปสมบท ไม่ใช่บรรพชา
  • จะมีชายสักกี่คนที่ได้บวช นับว่าเป็นบุญที่ได้บวชเรียนนะคับ
  • มาเกาะชายผ้าเหลืองด้วยๆๆๆ
  • ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ