ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ประกาศคนหาย
  • ท่านใดที่รู้จักหรือพบคุณภูกิจ สุดศิริ เกิดวันที่ ๑๙ ธ.ค.๒๔ เป็นบุตรของคุณพ่อไหล คุณแม่ทองสุข อยู่บ้านเลขที่ ๖๔ หมู่ ๕ ต.พรสำราญ อ.คูเมือง จ.บุรีรัมย์ ตามภาพถ่ายที่แนบ ขอความอนุเคราะห์ช่วยโทรแจ้งด้วยนะครับ(081-9548448) ผมโทรไปหา พอเห็นเบอร์ผม..ก็ปิดเครื่องหนี ตั้งแต่นั้นมาเป็นเดือน..ผมโทรไม่ติดเลย และผมได้ฝากข้อความไปหลายครั้งว่า....ให้มาคุยกันดีกว่า อย่าให้ผมต้องไปแจ้งความเลย แต่คุณภูกิจฯก็ไม่ยอมติดต่อกลับมา
    เมื่อวานนี้ผมจึงจำเป็นต้องไปแจ้งความ(ตามภาพถ่ายที่แนบ) เพื่อดำเนินคดีให้ถึงที่สุด และพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างกับคนอื่นๆที่คิดจะเบี้ยวแบบนี้.....อีกทั้งยังเป็นการป้องกันไม่ให้มีเหลือบอยู่ในสังคมพิทบูลของพวกเราด้วยครับ
    ขออภัยคุณมาร์คมาเฟียด้วยนะครับ ที่ต้องอาศัยบอร์ดนี้ช่วยติดตามครับ...
    ไฟล์แนบ
    นายภูกิจ_resize.jpg 68K
    นายภูกิจ 5_resize.jpg 81K
    ใบแจ้งความ_resize.jpg 74K
  • มันเรื่องอะไรคับ

มีความผิดเรื่องอะไร

อ่านแล้วง๊งงง
  • คุณaumstep.ครับ....คือคุณภูกิจฯซื้อหมาผมไป แล้วไม่ยอมจ่ายเงินครับ ไม่ยอมรับโทรศัพท์ ส่งข้อความอะไรไปก็ไม่ยอมติดต่อกลับมาเลยครับ...OK นะครับ
  • คับ เข้าใจแล้วครับ

หาไม่ยากหรอกครับ หลักฐานเพียบ แจ้งตำรวจเลยคับ

คนอย่างนี้ ให้มันติดคุกให้เข็ด
  • งานเข้า
  • แย่จังเลย
  • เค้าอาจจะเป็น ไข้หวัดสายพันธ์ใหม่ อยู่นะ
    เลยไม่อยากเจอใครมั้ง
    คงต้องรอ.....ล่ะ
  • อืม ลำบากนะครับ ไอ้เราก็เห็นว่าคนรักหมาด้วยกัน ไม่น่าทำกันเล้ย ตามตัวให้ได้ไวไวนะป๋านะ
  • ขอบคุณทุกท่านที่เข้าใจครับ..
    -สำหรับทุกท่านที่รอใบเพ็ด UKC ชุดนาตาลี+คราม ตอนนี้ยังไม่ได้ส่งไปทำที่ USA เลยครับ เพราะยังมีอีก 2 ท่านยังไม่ยอมส่งใบ Regiss มาให้ ทวงหลายครั้งแล้วเช่นกันครับ 081-8534582 และ 089-0148685 ยังไงฝากพวกเราที่ซื้อชุดนี้ไปช่วยตามอีกแรงนะครับ ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    215412_3934243.gif 92K
  • คับคุณ tesco หาซื้อลูกหมาได้ยังคับ
    ผมรู้แหล่ง RE 100% ไม่ถึงหมื่น
    สนใจโทรมาเลยคับผม
  • ผมก็เห็นใจและเข้าใจคุณสุธีพงศ์นะครับ
    แต่คุณก็เหลือเกิน ชอบขายหมาแบบ
    มี option แปลกๆ เพื่อดันหมาให้หมดไวๆ
    ไม่ว่าแบบผ่อน หรือจูงใจแบบต่างๆ
    ถ้าคนจะซื้อไม่มีเงิน ก็ไม่ต้องให้เขาซื้อ
    คุณจะได้ไม่ต้องออกมาร้องแร่ ป่าวประกาศ
    แบบนี้ไม่มีที่สิ้นสุด ผมเห็นว่ามันเกิดขึ้นกับ
    คุณสุธีพงศ์ หลายครั้งแล้ว คุณก็ยังเลือกวิธี
    การขายเหมือนเดิม ผมไม่ได้มีปัญหา หรือ
    อิจฉาแต่อย่างใด แต่อยากไม่ให้มันเกิดขึ้น
    กับคุณอีก และไม่เปิดโอกาศให้พวกมิจฉาชีพ
    พวกที่ไม่มีปัญญาจะซื้อ แต่อยากจะเลี้ยง โดย
    อาศัยช่องทางต่างๆ ที่พวกมันจ้องว่าจะมีช่องโหว่ตรงไหนหรือเปล่า

ขอโทษด้วยนะครับถ้าผมพูดตรงเกินไป และไม่ได้ใช้ชื่อจริงในการpost ครั้งนี้
  • ขอเสือกหน่อยนะคนจนๆ นี้มันเลี้ยงพิทบูลไม่เป็นรึไงวะ

โถไอ้พวกไฮโซเซ เลี้ยงไว้ประดับบารมี เเม่งไม่มีเวลาดูเเลมันหรอก
  • ยาวแน่ๆ :o045::o045::o045:
  • คุณผี
    คุณคงมองเจตนาผิดไปแล้ว การที่ขายหมาแบบมีออฟชั่นที่คุณว่า คนที่เค้าอยากเลี้ยงแต่ไม่มีเงินก้อน เค้าได้รับเป็นเงินเดือน ทุกเดือน
    1.เค้าจะซื้อหมา เค้าก็ต้องเก็บเงิน อีก 2-3 เดือน ( คุณเห็นใจเค้ามั้ย ) ดีแค่ใหนแล้วที่มีคนไห้ผ่อนได้ทั้งๆที่ไม่รู้จักกัน
    2.รถยนต์ แอร์ ทีวี หรืออะไรหลายๆอย่าง ในระบบผ่อนชำระ ยังมีดอกเบี้ย ( คุณสุธีพงษ์ เค้าไม่มี ไม่คิดดอกอะไรเลย )
    3. บางคนเค้าอาจจะไม่ได้รวย หรือมีตังค์แบบคุณนี่นา เค้าถึงซื้อสดไม่ได้ ( อย่ามาใช้ถ้อยคำดูถูกคนจน หรือคนผ่อนชำระ )
    4. เก็บเงินหมาไม่ได้ 1 ตัว หรือ 10 ตัวมันไม่ได้ทำไห้คุณสุธีพงษ์เค้าเดือดร้อนหรอก ( มันเป็นคุณค่าทางจิตใจมากกว่า ถึงทำแบบนี้ )
    5. ก็ดีแล้วที่ออกมาประกาศ จะได้รู้ใครเป็นใคร ใครทำอะไรไว้
    ...........................
    ปล. ถึงพี่มาร์คสุดหล่อ ผมว่าเปลี่ยนโลโก้ จากหัวกะโหลกขยับปาก เป็น หัวหมาขยับปาก ดีมั้ยท่าน:006:
  • คุณผีครับ อย่าไปด่าลุงเค้าอย่างนั้นซิครับ กะทู้นี้ปล่อยลุงตามหาลูกชายสุดที่รักของลุงให้เจอไวๆดีกว่าน๊ะครับ

ปล.พวกเรามาช่วยส่งกำลังใจให้ลุงดีกว่า ถ้าลุงเจอแล้ว กรุณาช่วยโพสรูปตอนลุงกอดลูกอย่างสุดซึ้งให้ดูหน่อยน๊ะครับ...อิ อิ อิ
  • คุณภูกิจครับถ้ายังหาตังค์ไม่ได้ก็โทรบอกเจ้าของหรือมั้ยก็คุยกันให้เครียจะดีกว่าที่ต้องหลบหน้าน่ะครับ
  • ก่อนได้หมารับได้ทุกเงื่อนไข พอได้หมาไปไฉนถึงลืมหมดล่ะคุณภูกิจ
    กลับไปคิดใหม่ คิดได้เมื่อไหรโทรเครียปัญหาซะ
  • เมื่อวันก่อนเห็นมันนั่งกินข้าวมันไก่เจ๊แขกอยู่หน้าเทศบาลนน่ะ
  • คนไทย ครับ คุยกันดีกว่า เอาใจช่วยนะ
  • เง้อๆ คนขายก็ไม่ผิดหนิ ไม่เห็นต้องไปว่าเขาเลย เขาจะขายยังไง ก็เเล้วเเต่เขา ขึ้นอยู่กับคนซื้อสิ

เเต่นี่ ตกลงกันดิบดีเเล้ว มาโกง ไอ้คนโกงมันผิดเห็นๆ
  • :m036::m036::m036::m036::m036::m036::m036:
  • ขอบคุณทุกความเห็นครับ...ผมให้โอกาส โดยการส่ง SMS ไปบอกว่าให้มาคุยกันดีกว่า..แต่เขาก็ไม่ยอมติดต่อมาครับ
    -"เมื่อวันก่อนเห็นมันนั่งกินข้าวมันไก่เจ๊แขกอยู่หน้าเทศบาลนน่ะ"
    ตอบ...ฝากบอกด้วยนะครับ เงินไม่มากแต่ทำไม่ถูกครับ ขอบคุณครับ

ผมก็เห็นใจและเข้าใจคุณสุธีพงศ์นะครับ
    ตอบ...ขอบคุณครับ

แต่คุณก็เหลือเกิน ชอบขายหมาแบบ
    มี option แปลกๆ เพื่อดันหมาให้หมดไวๆ
    ไม่ว่าแบบผ่อน หรือจูงใจแบบต่างๆ
    ถ้าคนจะซื้อไม่มีเงิน ก็ไม่ต้องให้เขาซื้อ
    คุณจะได้ไม่ต้องออกมาร้องแร่ ป่าวประกาศ
    แบบนี้ไม่มีที่สิ้นสุด ผมเห็นว่ามันเกิดขึ้นกับ
    คุณสุธีพงศ์ หลายครั้งแล้ว คุณก็ยังเลือกวิธี
    การขายเหมือนเดิม ผมไม่ได้มีปัญหา หรือ
    อิจฉาแต่อย่างใด แต่อยากไม่ให้มันเกิดขึ้น
    กับคุณอีก และไม่เปิดโอกาศให้พวกมิจฉาชีพ
    พวกที่ไม่มีปัญญาจะซื้อ แต่อยากจะเลี้ยง โดย
    อาศัยช่องทางต่างๆ ที่พวกมันจ้องว่าจะมีช่องโหว่ตรงไหนหรือเปล่า
    ตอบ..ขอบคุณที่เตือนครับ การขายหมาวิธีไหนก็ตาม ถ้าผู้ซื้อไม่มีนิสัยขี้โกงแบบคุณภูกิจฯหรืออีกหลายๆคนที่คุณกล่าวถึง มันก็ไม่มีเรื่องครับ ถ้ามองในแง่ดี..กลับเป็นเรื่องที่ดีที่ผมกล้าออกมาป่าวประกาศว่าใครโกง โกงอย่างไร เพื่อจะให้คนที่ขายสุนัขป้องกันไม่ให้เกิดเหตุการณ์อย่างผมอีก อย่าไปตำหนิผู้ซื้อที่มีเงินน้อยเลยครับ สมัยผมเป็นเด็กๆ..ผมจำได้ว่าผมอยากได้กางเกงกีฬาตัวละ 1 บาท ผมไม่มีปัญญาก็ขอเขาให้แบ่งจ่าย สัปดาห์ละ 25 สต. ผมต้องไปแบกไข่ต้ม ไก่ย่าง หนังสือขวัญเรือนรายเดือนเก่าๆที่เขาโละทิ้ง วิ่งขายบนรถไฟเพื่อจะให้ได้เงินมาเพื่อซื้อกางเกง 1 ตัว ซึ่งก็ทำได้ภายในเดือนนึงก็จ่ายครบพอดีครับ ไม่ต้องให้เขามาทวง ที่พูดซะยืดยาวก็อยากจะบอกว่า ปัญหามันอยู่ที่ความรับผิดชอบของผู้ซื้อแล้วไม่จ่ายครับ

ขอโทษด้วยนะครับถ้าผมพูดตรงเกินไป และไม่ได้ใช้ชื่อจริงในการpost ครั้งนี้
    ตอบ..ไม่เป็นไรครับ
  • ก็ลุงเล่นโอ้อวดโฆษณาซะสุดเว่อร์ ตอนแรกเขานึกว่าจะสวย วันที่เขาไปรับหมา พอเห็นสาระรูปแล้วไม่รู้จะทำไงเลยจำใจต้องเอามาก่อนเพราะตกลงไปแล้ว อยากคืนแต่กลัวเสียคำพูด
    ยิ่งเลี้ยงยิ่งวัดเลยชักดาบแม่งเลย
  • :m025:ตามได้เร็วๆนะครับผมจะรอฟังผล :m025:
    :m125:ปล.ลุงแกทำแบบนี้ถูกละครับไม่งั้นก็จะมีโจรในสังคม:m125:
    สู้ สู้:m022::m022::m111:
  • น่าเห็นใจครับ
  • ไม่น่าเชื่อนะครับอาเขาใจดียอมให้ขนาดนี้แล้วยังหนีอีก เวรกรรมนั้ง F16 ตามแล้วกร๊าบ
  • ไอ่พฤติกรรมแบบนี้ของ SUTHEEPONG rocket DOG INDUSTRY (โรงงานปั๊มหมาจรวด)นี่ ก็เคยเตือนๆกันแล้ว

ว่าชอบดันหมากระจง ใช้ไม่ได้แบบผ่อน พอไม่จ่ายก็มาลงประจาน เค้าไม่ใช่เปิดโอกาสให้คนตังน้อยนะครับ

เลือกเอาเอง แบบนี้เค้าเรียกว่าการทำการค้าแบบทันสมัย ที่เรียกว่า แปลงสินทรัพย์เป็นทุน

แต่อันนี้ประยุกต์แปลงหมากระจงค้างคอก ขายไม่ออกมาเป็นทุนต่างหาก

กลุ่มลูกค้าเป้าหมายของการดันหมาบูลลี่ สายจรวด ก็คือ คนที่งบน้อยนั่นแหละ เอาคำว่า ผ่อนจ่าย มาเป็นกลยุทธ์

เค้ายังไม่พร้อมจะเลี้ยง เพราะต้องมีภาระมาจ่ายค่างวด พอไม่สบายตัว ก็มาลงกับหมา

ช่วยคุณอาเก็บไปคิดด้วย คิดว่าไม่น่ายากสำหรับ สมองอย่างคุณอา
  • บักต้อง อุดร กระโปกติดสังคังตาลุง

มรึงจะมาอ้างการขายหมากับสินค้าต่างๆไม่ได้ไอ่ห่า

แบบนี้เค้าไม่ผ่อนตาลุงไม่ให้บักหำต้องมันตามไปยึดอะ แต่ผมว่าตาลุงคงไม่กล้าเพราะเห็นที่โรงงานปั๊มหมาของตาลุง

ติดป้ายอยู่ว่าห้ามพกพาของมีคมเข้าบริเวณโรงงานปั๊มหมา

ก็หมาโตมาแหลมขนาดนั้น คนที่ซื้อผ่อนไป จะมีเงินมาจ่ายได้ไง เอาไปรักษาพยาบาลตัวเองหมดแล้ว

ก็หน้าแหลมขนาดนั้น วิ่งมาทีบาดแข้ง บาดขา แผลเต็มไปหมด
  • Ghost CommentTime45 นาทีก่อน
    ไอ่พฤติกรรมแบบนี้ของ SUTHEEPONG rocket DOG INDUSTRY (โรงงานปั๊มหมาจรวด)นี่ ก็เคยเตือนๆกันแล้ว

ว่าชอบดันหมากระจง ใช้ไม่ได้แบบผ่อน พอไม่จ่ายก็มาลงประจาน เค้าไม่ใช่เปิดโอกาสให้คนตังน้อยนะครับ

เลือกเอาเอง แบบนี้เค้าเรียกว่าการทำการค้าแบบทันสมัย ที่เรียกว่า แปลงสินทรัพย์เป็นทุน

แต่อันนี้ประยุกต์แปลงหมากระจงค้างคอก ขายไม่ออกมาเป็นทุนต่างหาก

กลุ่มลูกค้าเป้าหมายของการดันหมาบูลลี่ สายจรวด ก็คือ คนที่งบน้อยนั่นแหละ เอาคำว่า ผ่อนจ่าย มาเป็นกลยุทธ์

เค้ายังไม่พร้อมจะเลี้ยง เพราะต้องมีภาระมาจ่ายค่างวด พอไม่สบายตัว ก็มาลงกับหมา

ช่วยคุณอาเก็บไปคิดด้วย คิดว่าไม่น่ายากสำหรับ สมองอย่างคุณอา
    ตอบ...อ่านดูก็รู้ได้เลยว่าเป็นคนที่มีมุมมองแคบแค่ไหน "กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอยน้ำเต้าน้อยจะถอยจม"....คำพังเพยนี้โบราณต้องการสอนให้รู้ถึงความไม่แน่นอนในชีวิตที่จะเกิดขึ้น หากเมื่อมีคนชั่วขึ้นมาเป็นใหญ่ ปกครองบ้านเมือง คนดีก็จะต้องตกอับ (พังเพยนี้เป็นพุทธทำนายข้อหนึ่งในจำนวน 12 ข้อ) กระเบื้อง เปรียบเหมือนคนชั่ว น้ำเต้าเปรียบเหมือนคนดี เมื่อกระเบื้องลอยน้ำได้ ก็เหมือนคนชั่วมีอำนาจ แล้วน้ำเต้าที่ลอยน้ำก็จมน้ำ มีคำพังเพยที่อุปมาใกล้เคียงกันก็คือ ?ผู้ดีเดินตรอก ขี้ครอก (ขี้ข้า) เดินถนน?

CommentAuthorGhost CommentTime30 นาทีก่อน-เหตุผลของคนๆหนึ่ง อาจไม่ใช่ของอีกคนหนึ่ง
    บักต้อง อุดร กระโปกติดสังคังตาลุง มรึงจะมาอ้างการขายหมากับสินค้าต่างๆไม่ได้ไอ่ห่า
    ตอบ..คำพูดที่หยาบคายอย่างนี้..แสดงว่าพ่อ-แม่สอนมาดี

แบบนี้เค้าไม่ผ่อนตาลุงไม่ให้บักหำต้องมันตามไปยึดอะ แต่ผมว่าตาลุงคงไม่กล้าเพราะเห็นที่โรงงานปั๊มหมาของตาลุง
    ติดป้ายอยู่ว่าห้ามพกพาของมีคมเข้าบริเวณโรงงานปั๊มหมา
    ตอบ...ที่ไหนติดป้ายห้ามพกของมีคม..คุณเนี่ยนะ..นอกจากจะหยาบคายตามสันดานเดิมแล้วยัง ตอแหลเก่งอีก ผมไม่รู้ว่าคุณยังเป็นผู้ชายอยู่หรือเปล่า

ก็หมาโตมาแหลมขนาดนั้น คนที่ซื้อผ่อนไป จะมีเงินมาจ่ายได้ไง เอาไปรักษาพยาบาลตัวเองหมดแล้ว
    ก็หน้าแหลมขนาดนั้น วิ่งมาทีบาดแข้ง บาดขา แผลเต็มไปหมด
    ตอบ..คุณก็ลองมาซื้อหมาผมแล้วไม่จ่ายดูซี ว่าผมจะกล้าไปตามคุณถึงบ้านหรือเปล่า อย่าดีแต่ปากพล่อย แทนที่จะช่วยกันกำจัดคนขี้โกง กับสนับสนุนให้ท้าย ผิด ชอบ ชั่ว ดี แยกแยะไม่ออก คงอยู่ได้แต่ในสังคมของโจรเท่านั้น
    ตอบ..คุณต้องเขาแสดงความเห็น ไม่ใช่ส่วนใดส่วนหนึ่งของกระโปกผม ของผมมีแค่สองใบก็เพียงพอแล้ว...ไม่ต้องการให้มันมากขึ้นหรือลดลง......คุณผีทั้งสองตัวนี่นะ..นอกจากไม่คิดจะช่วยกันสกัดกั้นพวก มิจฉาชีพแล้ว ยังหันกลับมากัดคนที่กล้าออกมาเปิดโปงคนขี้โกง น่าเศร้าใจจริงๆ ....."เห็นกงจักรเป็นดอกบัว"...คำพังเพยสำนวนนี้โบราณสร้างขึ้นเอาไว้สอนคนที่เห็นผิดเป็นชอบ เห็นสิ่งที่ไม่ถูกต้องเป็นถูกต้องโดยไม่ฟังคำท้วงติงของผู้ที่หวังดี โบราณเอากงจักรซึ่งเป็นอาวุธมาแทนความชั่ว และเอาดอกบัวมาแทนความดีงาม คนที่เห็นกงจักรเป็นดอกบัว ก็เหมือนคนหน้ามืดตามัว มองเห็นสิ่งชั่วเป็นสิ่งดีไปหมด
  • น่าเบื่อ คนนี้มีแต่เรื่อง
  • ก็คุณอา ไปให้เค้าผ่อนแบบนี้ ก็เท่ากับชี้ช่องให้คนเค้าทำผิด

ถ้าคุณอาจะทำแบบนี้ก็ เอาให้เห็นแจ่มแจ้งแดงแจ๋ไปเลยตั้งแต่แรกสิครับ

ใครซื้อผ่อนโพสประกาศไปเลย ไม่จ่ายประจานเอาแบบนั้นไปเลย คนที่มาผ่อนจะได้รู้ว่าตัวเองไหวแน่ๆ

ถึงกล้ามาผ่อน

ไม่ใช่มาโพสโชว์พาวเวอร์ว่าขายหมดแล้ว พอโดนพระเจ้าตากมา ก็มาร้อง
  • ตาลุง เป็นไร

อยู่ดีๆก็ลามไปถึงพ่อแม่ คนอื่น ตลอด

เปรียบตัวเองซะกระเบื้องเลย ไม่ใช่ลอยน้ำนะ กระเบื้องลีลา ต่างหาก

ลวดลายเยอะเหลือเกิน ชักดาบไปพี่น้อง เห็นตามมาเยอะละ ขู่ไปขู่มา ทำแมวอะไรก็ไม่ได้

ฟ้องมาก็แค่แพ่ง ไม่ใช่อาญา เก่งจริงก็ไปยึดจรวดขีปนาวุธคืนไป 555
  • นานาจิตตังน่ะครับ เงินนี่มันไม่เป็นเพื่อนใครจิงๆ...
  • ตอนขายก็ว่าวัดใจ ทีงี้ทำประจาน
    ยกเข้าไปนะหางตัวเอง น่ะ
  • OK.ครับ คุณคิดอย่างไร ก็คงไม่มีใครไปห้ามคุณได้ครับ.. แต่การแสดงออกทางความคิด ทัศนคติและการใช้คำหยาบคายออกมา... คนอ่านที่เขามีพื้นฐานครอบครัวที่อบอุ่น-มีการศึกษาดีจะรู้ได้เองว่า..ผู้แสดงความคิดเห็นคนไหน...มีพื้นฐานทางครอบครัวและการศึกษาเช่นไรครับ สำหรับ..คนที่บอกว่าน่าเบื่อ แต่ผมเห็นเข้ามาเสนอหน้าทุกที...และคำว่าน่าเบื่อ..ผมน่าจะเป็นคนที่พูดมากกว่านะครับ เรื่องนี้แก้ง่ายๆครับ..เพียงแต่คุณไม่เข้ามาอ่าน..คุณก็จะไม่มีอาการน่าเบื่อเลยครับ..จริงมั๊ย.....55555555555
    กรรมเป็นเครื่องส่อเจตนา "สังคมผีๆบางตัว เห็นผิดเป็นชอบ....คนถูกโกงออกมาประจานคนโกง เพื่อป้องกันไม่ให้ไปโกงใครอีก.กลับเป็นคนผิด... ส่วนคนที่โกง...แทนที่จะช่วยกันกำจัดให้หมดไปจากสังคมพิทบูล กลับออกมาด่าคนขาย..เหมือนยุยงส่งเสริมให้คนทำความผิด หรือว่าเป็นคนขี้โกงเหมือนกันจึงเดือดร้อน ..เข้าตำรา..."เห็นกงจักรเป็นดอกบัว"
    คำพังเพยสำนวนนี้โบราณสร้างขึ้นเอาไว้สอนคนที่เห็นผิดเป็นชอบ เห็นสิ่งที่ไม่ถูกต้องเป็นถูกต้องโดยไม่ฟังคำท้วงติงของผู้ที่หวังดี โบราณเอากงจักรซึ่งเป็นอาวุธมาแทนความชั่ว และเอาดอกบัวมาแทนความดีงาม คนที่เห็นกงจักรเป็นดอกบัว ก็เหมือนคนหน้ามืดตามัว มองเห็นสิ่งชั่วเป็นสิ่งดีไปหมด
  • เง้อๆๆๆ กนโกงมันผิดๆๆๆๆๆๆๆ
  • คือ.....ผมไม่วิจารณ์เรื่องนี้นะครับ.....

แต่ผมสงสัยคับว่า ขอมูลทางทะเบียนราษฎร์เนี่ย เช่นหลักฐานที่นำมาเผยแพร่

มันเป็นข้อมูลเกี่ยวกับความมั่นคง ทำไมถึงได้มาง่ายคับ

ปกติยากมากคับ

ผมสงสัยเฉยๆๆๆๆๆๆ ด้วยความเคารพ คุณสุธีพงศ์
  • ก็ไอ่เวรนี่มันเป็น...มาเฟียแดงอุดรไง กะโปกมันคงใหญ่คับอุดรไงถึงได้ข้อมูลมาได้ง่ายๆแบบนี้
  • ขำหว่ะ...บูลลี่ สายจรวด เจ๋งหว่ะ แม่งคิดได้ไงว่ะ

ทนหน่อยน๊ะลุงเต็มที่ 2-3 วันเดี๋ยวพวกมันก็เงียบ...555

ปล.สมเพศหว่ะ แทนที่โชว์ความฉลาดเสือกโชว์พาวความโง่ออกมาประจานตัวเอง
  • ไอสัต Ghost นี่มันได้แต่หดควยอยู่ในรูแม่มันจริงๆ
  • มึงเป็นเหี้ยไรไอ่หอก พวกมันด่ามึงหรือไง ไอ่สัตว์นรก
  • :063::063::063:CommentAuthorGhost CommentTime11 ชั่วโมงก่อน
    คือ.....ผมไม่วิจารณ์เรื่องนี้นะครับ.....แต่ผมสงสัยคับว่า ขอมูลทางทะเบียนราษฎร์เนี่ย เช่นหลักฐานที่นำมาเผยแพร่
    มันเป็นข้อมูลเกี่ยวกับความมั่นคง ทำไมถึงได้มาง่ายคับ
    ปกติยากมากคับผมสงสัยเฉยๆๆๆๆๆๆ ด้วยความเคารพ คุณสุธีพงศ์
    ตอบ...โทรมาแล้วผมจะบอกให้ครับ 081-9548448
    CommentAuthorGhost CommentTime8 ชั่วโมงก่อน
    ก็ไอ่เวรนี่มันเป็น...มาเฟียแดงอุดรไง กะโปกมันคงใหญ่คับอุดรไงถึงได้ข้อมูลมาได้ง่ายๆแบบนี้
    ตอบ..อย่าดีแต่ทำปากพล่อยๆไปด่าคนเสื้อแดงอุดร บอกหลายครั้งแล้วว่าถ้าอยากจะดัง หรือแน่จริง ก็บอกชื่อที่อยู่มาเลย ผมไม่มีปัญญาไปทำอะไรคุณหรอกเพราะผมแก่แล้ว แต่สำหรับคุณขวัญชัย ไพรพนาและพวกผมไม่ทราบ ยังไงก็กล้าๆหน่อย อย่าทำเป็นหน้าตัวเมียอยู่เลยนะลูกไอ้เวรกับอีเวร...

CommentAuthorGhost CommentTime8 ชั่วโมงก่อน
    ขำหว่ะ...บูลลี่ สายจรวด เจ๋งหว่ะ แม่งคิดได้ไงว่ะ
    ทนหน่อยน๊ะลุงเต็มที่ 2-3 วันเดี๋ยวพวกมันก็เงียบ...555
    ปล.สมเพศหว่ะ แทนที่โชว์ความฉลาดเสือกโชว์พาวความโง่ออกมาประจานตัวเอง
    ตอบ..ไม่เป็นไรหลานรัก..คนเรามีพื้นฐานการอบรมสั่งสอน และการศึกษาที่แตกต่างกัน..ยิ่งแสดงออกมามันก็ยิ่งตอกย้ำว่าพื้นฐานทางครอบครวเป็นเช่นไรครับ

CommentAuthorKuyGhost CommentTime7 ชั่วโมงก่อน
    ไอสัต Ghost นี่มันได้แต่หดควยอยู่ในรูแม่มันจริงๆ
    ตอบ..ขอบคุณ..ถูกของคุณจริงๆครับ:063::063::063:

CommentAuthorGhost CommentTime7 ชั่วโมงก่อน
    มึงเป็นเหี้ยไรไอ่หอก พวกมันด่ามึงหรือไง ไอ่สัตว์นรก
    ตอบ..เห็นแล้วยังครับว่า พื้นฐานครอบครัวและการศึกษาเป็นเช่นไร น่าเป็นห่วงสังคมไทยจริงๆ นับวันเริ่มมีคนเห็นผิดเป็นชอบ ไม่มีสัมมาคารวะ......แต่อย่างว่าแหละครับก็...ต้องกลับไปโทษคนที่ทำให้เขามีความคิด และทัศนคติแย่ๆอย่างนี้ครับ
    ไฟล์แนบ
    20070718215931_id_2473.gif 37K
  • เป็นผีสนุกอย่างนี้นี่เอง ท่านผู้สูงศักดิ์
    ผมเบื่อผมก็บอกเบื่อ แล้วไง คอมก็ของผม ค่าไฟ ผมก็จ่าย
    อยากพิมพ์ผมก็พิมพ์
    ก็ ขึ้นไว้ว่าคนหาย อะนะ ไอ้เรามันก็หวังดี ที่แท้ก็อย่างที่เห็น
    ถ้าเป็นผู้ใหญ่ใจเปิดกว้าง จะมาใส่ใจอะไรก็ผม

ขำหว่ะ...บูลลี่ สายจรวด เจ๋งหว่ะ แม่งคิดได้ไงว่ะ
    ตอบ..ไม่เป็นไรหลานรัก..คนเรามีพื้นฐานการอบรมสั่งสอน และการศึกษาที่แตกต่างกัน..ยิ่งแสดงออกมามันก็ยิ่งตอกย้ำว่าพื้นฐานทางครอบครวเป็นเช่นไรครับ

=โอ๊ยทำรับไม่ได้

CommentAuthorKuyGhost CommentTime7 ชั่วโมงก่อน
    ไอสัต Ghost นี่มันได้แต่หดควยอยู่ในรูแม่มันจริงๆ
    ตอบ..ขอบคุณ..ถูกของคุณจริงๆครับ

=แบบนี้กลับชมแฮะ

สนุกดีจังมาต่ออีกนะชอบๆ
  • CommentAuthorGhost CommentTime3 ชั่วโมงก่อน
    เป็นผีสนุกอย่างนี้นี่เอง ท่านผู้สูงศักดิ์ ผมเบื่อผมก็บอกเบื่อ แล้วไง คอมก็ของผม ค่าไฟ ผมก็จ่าย
    อยากพิมพ์ผมก็พิมพ์
    ตอบ..นั่นคือความคิดของคุณเองครับ แต่ถ้าเป็นผมถ้าเบื่อผมจะไม่เข้ามาอ่านหรือโพสอะไรเลย ท่านผู้สูงศักดิ์..สงสัยจะดูลิเก หรือละครน้ำเน่ามากไปหน่อย

ก็ ขึ้นไว้ว่าคนหาย อะนะ ไอ้เรามันก็หวังดี ที่แท้ก็อย่างที่เห็น
    ตอบ...อย่างที่เห็น...คือยังไงไม่เข้าใจ...คำไหนที่หวังดีช่วยยกตัวอย่างหน่อยนะครับ ผีที่ดีก็มี..ผมก็ขอบคุณไปแล้ว
    ถ้าเป็นผู้ใหญ่ใจเปิดกว้าง จะมาใส่ใจอะไรก็ผม
    ตอบ...ใจกว้างไม่ได้แปลว่า ใครด่า ใครเสียดสีก็ได้นะครับ ถ้าผมด่าคุณมั่งคุณจะใจกว้างไม่ใส่ใจกับผมไหม ขอถามหน่อย อย่าพูดเอาแต่ประโยชน์ตัวเอง และอีกอย่าง...ก็เพราะการที่ผู้ใหญ่บางคนไม่ใส่ใจอบรมสั่งสอนลูกหลานให้รู้จักอะไรควรไม่ควร สังคมมันจึงเป็นอย่างที่เห็นนี่ไง เอาขอท่านพุทธาส

เรามักจะได้ยินคำพูดที่ว่า "เดี๋ยวนี้เยาวชนไทยไม่ค่อยสนใจคุณธรรมและจริยธรรมกันเลย" จนทำให้เกิดความรู้สึกวิตกว่า สักระยะหนึ่งสังคมของเราจะปราศจากคุณธรรมและจริยธรรมที่ดีงาม อันจะเป็นพื้นฐานในการดำรงชีวิตให้มีความสุข ทั้งนี้อาจจะสืบเนื่องมาจากการปล่อยปละละเลย ขาดการสืบทอด และการมองว่าคุณธรรมและจริยธรรมเป็นเรื่องคร่ำครึล้าหลังของคนรุ่นใหม่ สาเหตุน่าเป็นเพราะว่าพ่อแม่หรือผู้ปกครองต้องดิ้นรนทำมาหากิน ไม่มีเวลาแนะนำ อบรมสั่งสอน ชี้แนะแนวทางที่ถูกต้อง จึงทำให้เยาวชนในความปกครองดูแลรู้สึกว้าเหว่ ขาดความอบอุ่น จึงหันเหชีวิตไปสู่แนวทางที่คิดว่าน่าจะเป็นที่พึ่งของตนเองได้

ศีลธรรมเลวคนก็ได้กลายเป็นผี หาความดีไม่ประจักษ์สักเส้นขน
    ศีลธรรมดีผีก็ได้กลายเป็นคน ที่เลิศล้นภูมิใจไหว้ตัวเอง

ศีลธรรมต่ำเปลี่ยนคนจนคล้ายสัตว์ จะกินกัดโกงกันขมันเขม็ง
    ศีลธรรมสูงคนสดใสไม่อลเวง ล้วนยำเกรงกันและกันฉันเพื่อนตาย
    ศีลธรรมนี้ทุกวันมันตายซาก คนมีปากก็ไม่พล่ามศีลธรรมหาย
    ศีลธรรมกลับมาเมื่อไรทั้งใจกาย คนจะหายจากทุกข์เป็นสุขเอง
    ศีลธรรมกับคน
  • ไม่มีปัญญาจ่ายค่าหมาจะมีปัญญาเลี้ยงได้ไง สถุลพิทจริงๆ
  • ไอ่สัตว์นรก มึงนี่มันปัญหาเยอะชิบผาย คนอื่นเขาขายหมาไม่เห็นมีใครมีปัญหาแบบมึงเลย รู้ทั้งรู้มึงโผล่มาก็ต้องโดนพวกกูด่าแม่งก็ยังเสือกโพสรูปหาลูกชาย ( เอ่อ...แล้วตกลงมึงเจอรึยังว๊ะ ) มึงกลัวคนลืมมึงหรือไงว๊ะหรือว่าเสี้ยนอยากโดนด่าจนตัวสั่น...555555
  • เรามักจะได้ยินคำพูดที่ว่า "เดี๋ยวนี้เยาวชนไทยไม่ค่อยสนใจคุณธรรมและจริยธรรมกันเลย" ....555555

อย่าว่าแต่เยาวชนเลย...แก่ๆนี่หละตัวดี...หากลอนมาพิมพ์.....แล้ว...บอกว่าตัวเองมีศีลธรรม..มันง่ายไปหน่อยมั้ง...

คนมีศีลธรรมเค้าไม่เป็นยังงี้หรอก...ความรับผิดชอบเรื่องขายหมาก็ไม่มี.....

..............คนที่อ้างว่าตัวเองเป็นคนดีมีศีลธรรม...มักเลวทุกตัว.....
  • ศีลธรรมเลวคนก็ได้กลายเป็นผี หาความดีไม่ประจักษ์สักเส้นขน
    ศีลธรรมดีผีก็ได้กลายเป็นคน ที่เลิศล้นภูมิใจไหว้ตัวเอง

ศีลธรรมต่ำเปลี่ยนคนจนคล้ายสัตว์ จะกินกัดโกงกันขมันเขม็ง
    ศีลธรรมสูงคนสดใสไม่อลเวง ล้วนยำเกรงกันและกันฉันเพื่อนตาย
    ศีลธรรมนี้ทุกวันมันตายซาก คนมีปากก็ไม่พล่ามศีลธรรมหาย
    ศีลธรรมกลับมาเมื่อไรทั้งใจกาย คนจะหายจากทุกข์เป็นสุขเอง
    ศีลธรรมกับคน

.......กลอนนี้รบกวนคุณอาอ่านแล้วทำความเข้าใจด้วยตัวเองก่อนนะ.....ก่อนที่จะมาบอกคนอื่น...ไม่ใช่ Copy แล้ว Paste อย่างเดียว
  • แม่งเหี้ยเหมือนพ่อมันไง ไอ่...น ท ช. ทักษิณ หางแดง ไอ่สัตว์นรกเหลี่ยมนี่แม่งพูดดีใส่ตัวเอง พูดชั่วใส่คนอื่น แม่งนิสัยเหมือนกันเปะ นี่ไอ่ขวัญชัย พี่ชายมันบินไปดูไบหลอกเอาเงินกับพ่อมันกะว่าจะมาสร้างโรงงานปั๊มหมาจรวดไนตรัสขายเจ้าแรกของประเทศไทย...5555555555555555555

ปล.มึงอย่าให้พ่อมึงรู้น๊ะว่ามึงเอาเงินมาทำโรงงานหมาจรวด ถ้าพ่อมึงรู้น๊ะมึง 2 คนโดนตบหัวทิ่มแน่ ( ไอ่ห่าเงินน่ะไว้ใช้จ้างคนให้มาขู่ชาวบ้าน เสือกเอาเงินมาสร้างโรงงานหมาจรวด พับผ่าซิ ) ...55555555555555555555555
  • ไม่ว่าเรื่องอะไรที่เกิดขึ้นในนี้กลายเป็นปัญหามาทะเลาะกันชิงดีชิงเด่นกันโชว์ภูมกัน...จังงงง.....
    เข้าใจคับว่ารักหมาดุ แต่ไม่ต้องดุตามหมาก็ได้ ไม่ชอบอะไรก็อยู่เฉยๆ ไม่ถูกก็เตือนกันแบบสุภาพชน เดือดร้อนก็ช่วยเหลือกันมันจะเป็นไรไป
    ให้สมกับเป็นคนไทยเมืองไทยเมืองยิ้ม ยิ้มสยามมีเสน่ห์ทั่วโลก
    อีกนิดคับ อันนี้ก็เจ้าของกระทู้เขาเดือดร้อน แถมเป็นเรื่องที่น่าจะเป็นอุทาหรณ์ให้ระวังกัน
    ช่วยๆกันคับ คนที่เอาหมาเขาไปก็พึงระรึกเอาไว้คับคุณก็ได้แค่เลี้ยงหมาแต่คุณคงไม่กล้านำหมามามิตติ้งกับคนที่รักในสิ่งเดียวกับคุณ
    พิทบูลคือกลุ่มคนที่มีมิตรภาพระหว่างคนกับหมาและหมาทำให้มีมิตรภาพระหว่างคนกับคนที่รักชอบในสิ่งเดียวกัน
    ความสุขของการเลี้ยงพิทไม่ใช่ที่มีหมาแพงๆ หรือได้มาฟรีๆ สำหรับผม ผมมีความสุขที่ได้เลี้ยง ได้เล่นกับมัน มันรักเรา เชื่อฟังที่เราสั่งสอนและทำตามก็มีความสุขแล้ว
    แถมได้มิตติ้งพบปะกับคนที่รักชอบพิทเหมือนกันอีกได้เพื่อนใหม่ๆ มีกิจกรรมทำมากมาย
    โอ้วว..ไม่นิดแล้ว ก้แค่แสดงความคิดคับ เห็นใจ จขกท คับ เอ้า..เอาเต็มที่พี่น้อง