ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• :002::002:แถวขอนแก่นมีไครพอจะมี เรดโนด แบ่งเลี้ยงบ้างไหมครับ ราคา เบาๆ คือว่่าหมาผมตายเมื่อเช้านี้เอง :002::002:
  • :o005::o005:ของผมตื่นเช้ามาก็เรียบร้อยครับ....จากไปไม่มีวันกลับ
  • โอววว รีบหามาแทนขนาดนั้นเลยหรอค่ะ- -* ใจเยนๆค่ะ
  • http://forum.khonkaenlink.info/index.php/topic,83019.0.html
  • :002:ผมอยู่คนเดียวอะครับ เหงา
  • เป็นไรตายพี่เล่าให้ฟังหน่อย..ดิ
  • โดนรถชน ตายเลย คนเลี้ยงแม่งโคตรโง่ เผลอแป๊ปแม่งวิ่งออกถนน แม่งเอ้ย กำลังน่ารักเลย
  • อ้าวแล้วคุณLEBRONไม่ได้เป็นคนเลี้ยงเหรอครับ คนเราก็แปลกว่าตัวเองก็ได้:o003:
  • วันเสาร์ที่จะถึงมีมิตต้ง ที่ริมบึง ฝั่งน้ำพุ ลองไปสอบถามดูครับ(ถ้าอยู่ใกล้เมือง)
  • กี่โมงอะครับ
  • 4 โมงเย็น ไปตลอด 2-3 ทุ่ม
  • ทำไมต้องใจเย็นๆอ่ะ คนอื่นเค้าจะเลี้ยงกันมั่งได้มั้ยเนี่ยย
  • ที่ต้องใจเย็นๆเพราะอะไรก็ตามที่รีบร้อนเกินไป เราก็มันจะได้ของไม่ถูกใจ

และที่เอามาเพราะความรีบร้อนก็เพราะต้องการหาตัวใหม่มาเลี้ยงเพื่อทดแทนความรุ้สึกในส่วนที่เราหายไป

เราเอาเขามาเลี้ยงเราต้องรุ้สึกว่านี่แหละหมาของฉัน

ไม่ใช่ว่าคนอื่นนั้นเลี้ยงไม่ได้ แต่คนเราถ้าไม่รุ้จักคำว่ารอคอย ของที่ได้เราก็ไม่ค่อยสนใจและดูแลมันอย่างที่ควรเป็น

อย่างเวลาเราอยากกินนของร้อน ถ้าเรารีบร้อนที่จะกิน ไม่เป่า หรือรอให้คลายความเย็นพอที่จะไม่ลวกปากของเรา เมื่อเรากิน เราก็ได้รับความเจ็บปวด ที่ก็คือผลส่วนหนึ่งของการรีบร้อนเกินไป(แต่ถ้าชอบความเจ็บปวดก็อีดเรื่องนึง)

หมามีชีวิต มีจิตใจเหมือนคนนะ และต่ายก็เชื่อว่าเราไม่ได้เป็นคนเลือกว่าเราจะได้ในสิ่งที่เป็นของเรา ถ้าเราไม่ใช่เจ้าของแล้วเราก็ไม่ได้ครอบครองมันหรอก หรืออาจจะได้แต่มันก็อยุ่กับเราไม่นาน

*โทษทีนะที่มานั่งตอบเสียยาว ทั้งๆที่ไม่ได้ช่วยให้เค้าได้หมาเร็วๆ

แต่แค่อยากให้ได้ในสิ่งที่เค้าต้องการและถูกใจจริง ถึงอยากให้รอ

เพราะต่ายกว่าจะได้ไอ้ตัวแสบที่บ้านมาก็รอมาเป้นปี และเกือบจะได้ตัวอื่นมาเลี้ยง แต่ก็อย่างที่บอกว่าของๆเรายังไงมันก็ต้องอยุ่กับเรา ไม่มีทางที่มันจะไปอยุ่กับคนอื่นหรอกถ้าเราไม่ให้เค้าไปเอง

ถ้าคำพูดของต่ายไม่ถูกใจใครก็ขออภัยด้วยนะคะ
  • หมาผมตายเป็นปีแล้ว ยังทำใจไม่ได้เลย แต่ก็มองๆอยู่
    เสียใจด้วยนะคับ ขอให้ได้หมาที่น่ารักโดนใจไวๆๆ
    ป.ล.ผมก็อยู่ขอนแก่นเหมือนกันเด้อออออ
  • แนะนำครับของน้องที่สารคามก็มีครับ สวยดีกำลังลืมตาได้ไม่กี่วันครับ