ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฝากขาย ลูกซาลูกิ ครับ..
  • มี 2 ตัวผู้ 1 เมีย 1 สีขาวตัวผู้ และ สีน้ำตาลแบบแม่หมา เป็นตัวเมียครับ...รูปลูกหมาเดี๊ยวลงให้ดูนะครับ(ลูกหมาอายุ 2 เดือน ครับ)
    ไฟล์แนบ
    DSC07133.JPG 71K
  • รูปแม่หมาครับ...
  • พ่อหมาครับ..
    ไฟล์แนบ
    DSC07150.JPG 81K
    DSC07147.JPG 81K
    DSC07151.JPG 81K
  • หมาวัดชัดๆๆ
  • เป็นของหัวหน้าที่ทำงานฝากให้ลง เพื่อมีคนชอบพันธุ์นี้นะครับ..
    รายละเอียด เปิดที่ 15,000 บาท/ตัว นะครับ หากชอบก็ต่อรองราคาได้นะครับ มีเหลือแค่ 2 ตัวเท่านั้น ( ผู้1 / เมีย 1 ) ตัวผู้ สีขาว/ ตัวเมีย สีน้ำตาล
    เดี๋ยวรูปวัน อาทิตย์หน้าจะลงให้ดูนะครับ พอดีไม่ได้ถ่ายเอาไว้
    ลูกหมา อยู่ที่ภูเก็ต หากไปรับเองน่าจะได้ราคาพิเศษนะครับ
    ...สนใจติดต่อ ที่ 081-6002444 หรือ smilepug@windowslive.com นะครับ
  • ขอบคุณครับ..
  • หมาวัดบ้านพ่อ...
  • ถ้าวิ่งผ่านบ้านกูนะจะจับให้ลาวแดกเลย......ขายได้ยังไงตั้ง15000 ไม่คิด
  • เห็นหลายกระทู้แล้ว ว่าหมาที่เค้าเอามาโชว์มั่ง มาขายมั่ง ว่าหมาวัด
    บางคนที่เค้ารักหมา ต่อให้หมาวัดมองบางมุม มันก็น่ารัก คนเราชอบไม่เหมือนกัน
    อย่าเป็นผีขี้ดูถูกกกกกสิ!!!
  • ใช่พันธุ์ในเรื่องไอ้เขี้ยวเงินป่าวครับ
    เมียเบน
  • ซาลูกิเขาเอาไว้ล่าสัตว์หุ่นจึงเพรียวบางเพื่อความแคล่วคล่องว่องไว
    สุนัขพันธุ์นี้วิ่งไวมากกก พอๆกับเกรย์ฮาวน์ อดทนต่ออากาศร้อนสูง
    เพราะต้องล่าสัตว์ในประเทศแถบทะเลทราย

แถมอีกนิด

ศาสนาอิสลามห้ามเลี้ยงสุนัขใช่มั้ย แต่.....

ซาลูกิเป็นสุนัขเพียงชนิดเดียวที่อิสลามสามารถเลี้ยงได้

เพราะเขาจะถือว่าซาลูกิเป็นสัตว์ที่เทพเจ้าประทานมาให้

เขาจะไม่เรียกมันว่าสุนัข เขาจะเรียกมันว่า * ซาลูกิ*
  • อย่าถือโทษโกรธไอ้ผี มันเลยเพราะพ่อแม่มันไม่มีเวลาอบรมบ่มนิสัยหรอก ต้องทำนาหาเลี้ยงควายอย่างมัน มันเองก็อยู่แต่ในกะลาบ้านนอกแถบอีสานๆ วันๆเหนแต่ควายดำ เลยไม่รู้จัก ซาลูกิ ไรเนี่ยหรอก ฮิ๊ววววววววววววว
    ไฟล์แนบ
    pit-3....jpg 105K
  • โทดนะครับ คุณ Theexzocite คุณพาดพิงก็กรุณาเลือกใช้คำบ้างนะครับ สมาชิกเว็บนี้ก็ มาจาก อีสานไม่น้อยครับ เป็นห่วงสวัสดิภาพคุณ กลัวคนบ้านนอกเค้าจะรุมด่าคุณเอาน่ะครับ
  • ....นี่คือ SALUKI นะครับ..
    ไฟล์แนบ
    lk4[1].jpg 51K
    5846_29[1].jpg 47K
    5844_23[1].jpg 50K
    arab-saluki[1].jpg 8K
    15_nt_alghanem_saluki_4[1].jpg 28K
  • ...ส่วนนี่ก็เวปหมาประกวดเขานะครับ. http://www.saluki.sk/
  • ...2...
    ไฟล์แนบ
    saluki.jpg 80K
  • ..สวยไม่สวย น่าจะอยู่ที่ การคัดสายพันธุ์ ของแต่ละคอกนะครับ แต่ ลูกหมาชุดนี้แท้ แน่นอนนะครับ และ น่าจะมีอยู่ไม่กี่ฟาร์มในบ้านเราที่เลี้ยงพันธุ์นี้นะครับ....ขอบคุณทุกท่านที่สนใจนะครับ...
  • มีผู้ใหญ่เคยบอกว่า"ขายนาส่งควายเรียน"เนี่ยมันดีกว่า "ขายควายส่งนาเรียน"

เพราะควายน่ะมันยังสอนได้ ทำงานได้

แต่นาน่ะสอนไปก็เท่านั้น ตีไปก็ไม่มีไรดีขึ้น

**ดังนั้น เป็นควายดีกว่าเป้นนาเด้อครับพี่น้อง
  • 555555555+ ฮาผี ว่ะ พูดมาได้ไงลาวจับเเดก55555555+

ประวัติ มัน ใช้ได้เลยนะพันธ์นี้
  • .....ใช่แล้วครับ...ไอ้ผี..มันโง่..ๆๆๆๆๆ...ฮาจริงๆๆๆ..
    ..ซาลูกิ น่าจะเป็นหมาที่เก่าแก่ พันธุ์หนึ่งนะครับ เคยอ่านเจอในคู่สร้างคู่สม เห็นว่าพบรูปสลักในปีละมิด เป็นหมายุค อียิปต์โบราณเลยละ...
    ...55555+...หัดอ่านหนังสือบ้างนะไอ้ผี...โง่ๆๆๆๆๆ....5555+...