ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยด้วย_ขี้เกียดเก็บ_ขี้แล้ว
  • หมา Pits สองตัวที่บ้านทำไมถึง ..อึ.. ในบ้านทั้งๆที่บ้านออกจะกว้างและก็มีสนามหญ้า พาไปแล้วก็ไม่อึ พอกลับมาแล้วอึในบ้าน เซ็งเลย ช่วยหน่อยซิ แต่ตอนนี้หมา 5 เดือนกว่าแล้วค่ะ:m057::m057:
  • ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
  • ตกลงแล้วไม่มีใครช่วยแนะนำใช่ใหมเนี้ย:002::002::002::002:
  • หมาจะอึตอนเช้าหลังจากปล่อยออกจากกรง หรือหลังกินอาหาร

วิธีฝึก
    ทุกเช้าหลังจากปล่อยออกจากกรง เราต้องพาเขาไปทำธุระนอกบ้าน รอเขาเสร็จกิจจึงค่อยพากลับมา
    หรือหลังอาหาร ก็พาออกไปนอกบ้าน สังเกตุดูก่อนมันจะอึ จะเดินวนเป็นวง หรือดมตามพื้น

หากเลี้ยงเขาอยู่ในบ้าน ต้องสังเกตุดูอาการ หากเห็นว่าเขากำลังจะอึ ก็รีบพาออกนอกบ้าน
    หากมีกริยาที่จะอึในบ้านก็ต้องทำโทษ พอเห็นโก่งตูดในบ้านก็หวดเลย
  • ทนไปก่อนเดียวพอให้อาหารมื้อเดียวมันจาขี้เป็นเวลา
  • :o001: มื้อเดียวนี่ต้องกี่ปีครับ
  • ทำ ยัง ที่พี่มาค บอก อะ คับ

หมา กิน ล้ว สัก พัก มัน ชอบ ขี้

พอกินเสด ก็ พา มันเดิน คับ

สักพัก เดี๊ยว มันก้ ขี้
  • แต่พอพาไปแล้วมันไม่ขี้ พอพากลับมามันก็จะขี้มันจะขี้ตอนที่เราเผลอ
    และก็ชอบมานอนทำหน้ามึน นอนทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ เราก็เลยไม่รู้ว่าเป็นตัวไหน
    แต่เราก็พอสังเกตุได้ คือ เจ้าฟร้อง(ตัวผู้) ขี้มันจะไม่ค่อยแข็ง ส่วนแซมมี่ (ตัวเมีย)
    มันจะขี้แข็งเหมือนกับว่ามันท้องผูกหน่อยๆ:o040::o040::o040:
  • 555 มีท้องผูกด้วย

ก็ปล่อยมันไว้ตรงที่เราต้องการให้อึเลย แล้วแอบดูมัน

มันอึเมื่อไร ค่อยเอาเข้าบ้าน นานแค่ไหนก็รอมัน เวลาที่มันจะอึ ก็แบบที่ ป๋าบอกอะ
    ไฟล์แนบ
    R0013383.jpg 113K
  • :o068::o068:นี่ไงเจ้า2ตัวของน้อง
    ไฟล์แนบ
    11,...jpg 7K
    11........jpg 8K
    11.,,,,.+.jpg 6K
    11.,.jpg 6K
  • หมาเด็ก

โตอีกหน่อยก็หาย
  • อยากทราบว่าจะมี meeting pits...... ที่ไหนอีกบ้าง
    แถวๆ กทม. นะ บอกหน่อยค่ะ

:m019::m019::m019::m019::m019::m019::m019::m019: