ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มือใหม่ครับ
  • ขอคำแนะนำหน่อยครับเพิ่งได้ลูกสุนัขมา 45 วันต้องทำยังไงบ้างครับ
  • ควรให้อาหารอย่างไรดีครับผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยสิครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • ไม่รู้จะบอกยังไงครับ ลองๆ ค้นหาดูนะครับ สู้ๆ
  • ทำวัคซีนก่อนครับ:062:

เอาอาหารเม็ดแช่นม(นมผง+น้ำร้อน) เเช่ทิ้งให้มันนิ่ม

จะใส่ไข่ต้ม ใส่ไก่สุก หรืออื่นๆๆก็แล้วแต่ครับ

หมาเล็กกินง่ายครับ ไม่เรื่องมาก เอาให้กินท้องกางเลยน่ะครับ:005:
  • 45 วันทำวัคซีนได้เลยเหรอครับท่าน ถ้างั้นตัวยุ่งต้องโดนเข็มแร้วๆเห่อะๆๆ
  • จริงๆแล้วน่าจะลองเข้ามาศึกษาไว้ก่อนที่จะเลี้ยงนะครับ
    ผมเองก็ยังหาประสปการณ์จากพี่ๆเพื่อนๆทุกๆท่านในเว็ปอยู่ครับ (ยังไม่ได้เลี้ยงครับ)เผื่อเวลาเลี้ยงแล้วเกิดปัญหาอะไร จะได้แก้ไขได้ทันท่วงที
    -ยังไงก็ดูเรื่องวัคซีนก่อนนะครับ เชียร์ครับ ยังไงเราก็รักสิ่งเดียวกันครับ
  • ท่าน Arm_ORS แนะนำได้ดีเลยครับ แต่ว่าเมื่อเอามาแล้วก็ต้องรับผิดชอบให้ถึงที่สุดด้วยนะครับ

อาหารของหมาเล็ก ค่อนข้างกินง่ายอย่างที่พี่ thong29 เค้าบอกทำอย่างที่พี่เค้าบอกก็ดีครับ
  • รักมันไง
  • โทรไปถามคนขายเลยครับ
    ให้อาหารแบบที่เขาให้
    ค่อยๆเปลี่ยน ไม่งั้น ผอมแน่ (เปลี่ยนอาหารกระทันหัน เดี๋ยวจะขี้แตก หรือไม่ก็ไม่ยอมกินครับ)