ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยด้วยค่ะ อยากขอคำแนะนำ
  • มีคนเอาพิทบลูมาให้ แล้วมีสุนัขพันธุ์เล็กอยู่ค่ะ คือพุดเดิ้ล อายุ 6 ขวบ พิทบลู 3 เดือน แล้วเราก็สงสารเขา จะให้ใครก็ไม่มีใครกล้าเลี้ยง ส่วนตัวก็กล้าๆ กลัวๆ กลัวว่าจะเกิดปัญหาขึ้นตอนโต แต่ก็สงสารเขาถ้าคนที่จะเอาไปดูแลต่อไม่ได้รักเขาอย่างจริงจัง อยากขอคำแนะนำในการเลี้ยง ให้ไม่ดุ
    ปัญหาคือ พุดเดิ้ลเป็นหมานิสัยไม่ดี มีความกร่างอยู่ในตัว และขี้รำคาญ และเป็นตัวผู้เหมือนกัน กลัวว่าในอาคต พุดเดิ้ลจะค่าปากน้องพิทบูลน่ะคะ
    ไฟล์แนบ
    IMG00055-20090704-12042.jpg 38K
  • ตัวผู้หรือตัวเมียครับ ถ้าตัวเมียหน้าสนใจแต่ขอคิดดูก่อนนะ อยู่ที่ไหนครับ
  • ตัวผู้ค่ะ ขอคนรักจริงหวังแต่งนะคะ อยู่ที่กาญจน์ค่ะ
  • แต่ถ้าคุณรู้จักควรคุมและพอจะฝึมระเบียบวินัยมันเป็นก็ไม่มีปัญหาหลอกครับสำคัญว่าตัวคุณจะฝึกมันเป็นรึป่าวแต่ถ้าโอ๋แบบพุดเดิ้ล ก็คงจะจบแน่ๆเพราะทั้งพุดเดิ้ล และพิตบูลมันขี้อ้อนเจ้านายทั้งคู่จะทำให้เกิดการแย่งชิงตัวคุณกันแน่นแล้วท่าพุดเดิ้ลมันไม่ยอมเจ้าพิทบูลเพราะถือว่ามันมาก่อนเป็นเรื่องแน่นๆ พิทบูลไม่กลัวหมาหน้าไหนทั้งนั้นจะเล็กหรือใหญ่
  • ตัวผู้ไม่เอาเพราะที่บ้านมีเจ้าถิ่นอยู่แล้ว
  • สวยสะดวยเดียวช่วยหาคนที่อยากได้ให้ครับ
  • อืม ที่อ่านเรื่องพิทบลูมาก็เข้าใจอย่างนี้แหละค่ะ ส่วนตัวเราไม่ได้อยู่กับเขาทุกวัน นี่แหละปัญหา เฮ่อ รักเขาก็รั กลัวก็กลัวนะคะ กลุ้มใจจริงๆ เขาอ้อนมากๆ จริงๆ แต่โตมานี่สิ คิดไม่ออก บอกไม่ถูก จะให้คนอื่น ก็ห่วง จะเลี้ยงเองก็ห่วง มีใครเคยเป๋นอย่างนี้ไหมคะ
  • ถ้าให้ใครไปดูให้ดีๆนะครับเห็นในกระทู้นี้หลายรายแล้วเอามาขายต่อ
  • อืม ค่ะ ลำบากใจค่ะ ไม่ชอบเลยพวกแอบแฝงเนี่ย สัตว์ก็คือชีวิตนะคะ
  • :003::003:ต้องคอยดูครับคอยสอนไม่งั้นระวัง ตอนโตพิทมันจะเอาพุเดิ้ลไปกินน่ะครับ>>>>>>>แต่ถ้าพิทไม่เครียดแบบไม่ดุมากก็ไม่เป็นไรครับแต่ตอนโตห้ามให้อยู่ด้วยกันตอนไม่มีใครอยู่อ่ะครับ
  • le_art_de_sign@hotmail.com
    ลองแอดMSNมาคุยกันครับ เพราะเลี้ยงอยู่ยินดีพอจะมีคำแนะดีๆให้ครับไม่เสียตังค์ ครับหุหุ
    ไฟล์แนบ
    y1pqr62Td6bfjmR9HFZhrOZyidG-0sjOnLKmjeBJ6A3H6Yf1T0Lx6EgZ0obBgpKAOEiazhIhYYR0nw[1].jpg 2K
  • น้องชายเพิ่งได้มาใหม่ตัวนึง คอกคุณจิ๊บหัวหิน สีบลูปนขาว อยากมีเพื่อนให้เค้า รูปเจ้าไวรัส คอกหัวหิน,,,
    ไฟล์แนบ
    Copy (2) of DSC012432.jpg 74K
  • คุณ hankberserk ตัวผู้เหมือนกัน ! แรกๆก็รักกันดีโตขึ้นระวังงานเข้านะคุณ(เตือนสตินิดหวังดีนะ) สวยผมก็อยากได้แต่นะก็รู้ มันคือ พิทบูล
  • เลี้ยงด้วยกันตั้งแต่เด็ก โตมามันก็ไม่ค่อยซัดกันเท่าไหร่ (แต่ก็อย่าเผลอน่ะ) ของผม สองตัวมันไม่ค่อยอัดกันเท่าไหร่
    แต่กับตัวอื่นก็พอดู
  • ค่อยๆดูไปครับ ตัดใจหาผู้ที่เหมาะกับมันจะดีกว่า เมื่อมันเล็กๆมันจะน่ารักเหมือนหมาทั่วๆไป แล้วคุณจะค่อยๆพบกับพละกำลังของมัน

ดูแล้วคุณไม่ค่อยรู้เรื่องของมันเท่าไร ตอนมันโตแล้วถ้าคุณรู้สึกว่าไม่ไหวคุณจะลำบากใจยิ่งกว่าตอนนี้นะโดยเฉพาะความผูกพัน

อย่าเชื่อใครดูที่ใจตัวเอง

ถ้าไม่มั่นใจ.........อย่าเด็ดขาด
  • พี่อยู่แถวไหนหรอครับ

ผมอยู่ ด่านมะขามเตี้ย จ.กาญจนบุรี

ยังไงช่วยบอกที
  • สวัสดีคุณgangster_pits อยู่จังหสัดเดียวกันเลย อิอิ ตอนนี้ไม่ได้ให้ใครแล้วคะ ที่บ้านขอเอาไว้ แต่เลี้ยงแยกกับหมาเล็กค่ะ :030: