ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เบื่อๆๆ เลี้ยงได้แค่นี้ก็ดีแล้ว
  • 1.หมาอะไร ก็ไม่รู้ ทำตัวน่ารำคาญ กลับถึงบ้าน ก็กระโดดเลียอยู่ได้ ไม่คิดจะสนใจมันหรอก
    แค่กอดแล้วกอดอีก แค่พาออกไปวิ่งข้างนอก รับลม เอาแค่ ขำๆ

2.ไม่ต้องให้มันกินดีๆ แค่ f1 ถุงม่วง กับ ขนมขบเคี้ยว นมแพะ แคลเซี่ยม ส่วนของคน ข้าวราดแกงก็ได้แล้ว
    ก็บอกแล้วไง อย่าไปเลี้ยงมันดีๆ เดี๋ยวเหลิง

3.ไม่เคยให้ความสำคัญอะไรกับมัน แค่วันๆนั่งเล่นเนต หาข้อมูล
    ว่าอะไรที่ดีที่สุดกะมัน แล้วเอามาทำตาม แหม แค่อ่านผ่านๆน่ะค่ะ ดีกว่านั่งว่างๆ

4.คนที่บ้านก็ไม่มีสนใจมัน แค่ทุกครั้งที่ออกข้างนอก
    ก็มักจะมีแต่ขนมหมากลับมา ของฝากคนไม่เคย อ๋อ ร้านหมามันทางผ่านนะคะ นี่ถ้าไม่ผ่าน อย่าหวัง

5.เดินเข้าครัว เจอโน้ตแม่แปะไว้ **ไก่ย่างห้าดาว แม่ซื้อมาให้หมา ลูกจะแบ่งกินบ้างก็ได้ถ้าหิว** นั่นๆ บอกแล้วไง
    คนในบ้านไม่มีไครรักมันหรอก พิทบูล น่ากลัวจะตาย

6.วันๆใช้งานมันให้หนัก โยนของเล่นให้มันเล่น พามันไปว่ายน้ำ เอาให้ลิ้นห้อย พอมันเหนื่อย ก้หาของกินมาประเคน
    อิ่มแล้วก็พาออกไปอึ เนี่ยทำอย่างนี้ ไม่ได้หวังดีกับมันหรอก กลัวมันจะนอนสบายเกิน 55 สะใจ

7.ตอนกลางคืน ฝนจะตกแดดจะออก ฟ้าจะร้องก็ไม่แคร์ ปล่อยมันทิ้งไว้ ในกรงติดพัดลม กั้นมุ้งลวด
    นอนไม่สบายก็ช่าง บอกแล้วว่าไม่แคร์

8.ไม่เคยสนใจมันไปกว่าตัวเอง แค่ตอนเย็นๆเลิกงานแค่ไม่อยากไปไหน รีบกลับบ้าน 55
    เที่ยวต่างจังหวัดก็ไม่ไปถ้าพ่อกับแม่ไม่เฝ้าบ้าน ไม่ใช่อะไร แค่คิดถึงบ้าน

อย่าไปสนใจมันเลยนะ มันน่ากลัวไอ้หมาพันธุ์นี้ กัดเจ้าของ ดุร้าย เลี้ยงมันแบบนี้แหละคะ ไม่ต้องไรมาก(จริงๆนะ)
  • อืม น่าสนจังเลยค่ะ อยากได้ความรู้การเลี้ยงร่วมหมาเล็กอ่ะ
  • 55555555+ เจ่งดีครับ เลี้ยงแบบไม่สนใจนะเนี้ย ถ้าสนใจล่ะก็ ยุ่งแน่ๆ 5555+
  • ก็ว่างั้นแหละ...อิอิ
    ไฟล์แนบ
    1_display[7].jpg 25K
  • เป็นการเลี้ยงที่ปล่อยประละเลยมากคร่า

เอิ๊กๆๆๆๆ
  • เหมือนตัวที่บ้านเลยจะกลายเป็นบูลลี่อยู่แล้ว 555+
  • มันเป็นหมาขั้นเทพจริงๆ ของผมก็แบบนั้นเหมือนกัน..รักซึมลึก...
    ลองอ่านของผมบ้างนะ"พิทบูลต้องการอะไร"
  • น่ารักดีเนอะ
    คงเป็นโชคดี..เอ้ยโชคร้ายของเจ้าสี่ขาที่มีเจ้าของที่ไม่ค่อยสนใจมันเท่าไหร
    ไม่ค่อยสนใจเลยยยยยยยยย.........:o035::o035::o035:
  • เหมือนกันเลย เลี้ยงเล่นไม่ค่อยสนใจพวกมัน แต่ตอนเย็นต้องรีบกลับบ้าน
  • แหมมมมมมม ถ้าผมเป็นไอ้ตัวนั้น แอบหนี ออกจากบ้านไปแล้ว แม่ไม่ค่อยใส่ใจ 555+:o028::o028: