ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีม่ะคะ ที่ พิตบุลไม่สู้ ไม่ดุ
  • เคยถามพี่ๆๆแล้วครั้งนึงเกี่ยวกับว่า ทำไมหมานู๋ ไม่สุ้หมาอื่นซะที
    ปัจจุบัน 9 เดือนแล้วก็ยังเหมือนเดิม เมื่อวานหนักกว่าเก่า พาไปวิ่งเจอฝูงหมาข้างทาง วิ่งเข้ามา นอนหงายฉี่ราด ซะงั้น
    เด็กแถวบ้านบอก พุดเดิ้ลป่ะพี่ พิตบุลไร ป๊อดจัง

นู๋ชักกลุ้มใจเเล้วสิคะ มันจะเป็นแบบนี้อีกนานม่ะ หมาแถวบ้านเยอะซะด้วยกลัวหลุดออกไปแล้วโดนเค้ารุม เละ
  • เมื่อวันนั้นมาถึง รับประกันได้เลยครับว่า งานเข้าแน่ครับ บางตัว 3 ปี ไม่สู้ใครก็มี บางตัวถ้าไม่ถูกทำร้ายก่อนก็ไม่ดุ แต่เชื่อเถอะ พิทฯ ยังไงก็ยังเป็น พิทฯ ....
    ไฟล์แนบ
    DSC01469 (Medium).JPG 55K
  • 9 เดือน ยังธรรมดาครับ ต้องรอซีก ปีครึ่ง แน่นอนครับผม
    9 เดือน ถ้าสายเลือดไม่ดีจริง ไม่มีวันดุ
    แต่ถ้าถามย้อนกลับไป พิทบูลที่คุณเลี้ยงเป็นยังไง สายกัด สายโชว์ เรดโนส หรือบูลลี่
    แต่ถ้าเป็น บูลลี่ ต้องรอนานหน่อยคับ
    ถ้าไม่ใช่บูลลี่ ก็ตามข้างบนอ่ะคับ ปีครึ่งขึ้นไป
  • เรดโนสค่ะ นิสัยดีมากกกก มากเกินไปค่ะ เรียบร้อยซะ จนบางที ยังเคยคุยกับมันว่า นี่ถ้าใครมาทำร้ายแม่ นู๋จะช่วยเเม่ได้ม่ะเนี่ย
  • ของผมจี๊ดตั้งแต่สองเดือน
    แผลเพียบ
    ไม่รู้จะดีใจหรือเศร้าใจดี
    ไฟล์แนบ
    PIC_2883re2.jpg 91K
  • ของผม1ขวบแล้วเหมือนกันแต่บลูลี่ใจดี รักเด็ก แรกๆกลัวเวลาออกจากบ้านเดียวนี้เริ่มห่วงแฟนผมจะกัดช่างมาทำบ้านแล้ว ยิ่งคนแปลกหน้านี้ไม่ต้องพูดถึงยิ้มทีเห็นฟันทุกซี่
    ไม่ต้องกลัวว่ามันไม่ดูนะครับมันดุแน่แล้วถ้ามันสตาร์ทเมื่อไหร่ จะพูดออกมาเองเลยว่า ทำไมมันดุจัง 555
  • คุณ aumstep คับ ดุไม่ดุเกียวกันที่สายเดือดดีไม่ดีด้วย หรอคับ
  • ดุในที่นั้น หมายถึงว่า เริ่มสตาร์ทครับ สายเลือดดี สตาร์ทไว หมายถึงอย่างนั้นครับ
    หรือคุณว่าไม่เกี่ยว ถ้าผิดก็ขอโทษ
  • จะให้มันรีบดุปายหนาย บ้าป่าว
    อยากรีบมีปัญหากับคนแถวบ้านขนาดนั้นนิ
    ขังมันเลย ล่ามโซ่ตลอด อย่าให้มันใด้ผ่อนคลาย
    ดุถึงใจแน่ อีหนู
  • :030:แสดงว่าคุณ nunui ต้องเป็นผู้หญิงที่ ดิบ เถื่อน
    โหด ตัวต้องใหญ่ยังกะนักมวยปล้ำแน่นอน
  • แหม...พูดดีดีก็ได้เนอะ เป็นผู้ชายซะป่าว นู๋ถามดีดี ก็นะ...คนมันไม่รุ้ผิดด้วยหรอคะ

คุณ lebron คะ ชมเเรงเนอะ....นู่ผู้หญิงยังปากเก่งไม่เท่าพี่ๆๆในบอรฺดนี้เลยนะคะเนี่ย
  • :012::014::017::015::030::013::065::065::065:
  • ของผม 3เดือนไปเมื่อวานเจอเด็กนี่วิ่งใส่เลยส่ายหางอีกต่างหากชอบเล่น
    แต่เมื่อวานลูกพี่ลาบาดอไปกัดกับลาบาดออีกตัวจะเข้าไปร่วมกับเค้าซะงั้นใจถึงจริงตัวแค่เนี้ย:001:
  • ของผม4เดือน25วันพาไปวิ่งเล่นเจอหมาไทย2-3ตัวลุมเห่าใส่เเละจะวิ่งมาเล่นงานพิทผม ผมเลยให้มันยืนป้อกันผมคิดในใจโตอีกนิดจะเเกล้งทําหลุดไปเล่นหมาที่จะรุมพิทผมซะเลย ผมยุหน่อยกระโดดใส่เลยเเต่ผมกระชากมันถอยหลังไม่ให้มันโดนกัด เพราะฟันเเท้มันพึ่งขึ้นเองครับ เเต่มันยืนป้อหมาไทยมันไม่เห่า เเตหมาไทยทรงคล้ายบางเเก้วสีดํามันมันจะเล่นงานพิทผมเเน่ยืนเห่าน่าติดกันเลยเเละจ้องน่าหมาผมพวกมันยืนด้านหลังอีก2ตัว เป็นปลากัดเลย โคตรเเค้นเลย จะรุมหมาผมรอฟันเเท้หมาผมขึ้นเต็มก่อน เสร็ตจจ
    ไฟล์แนบ
    lucky4.jpg 88K
  • หมาผม ก้อ 9เดือนกว่าๆแล้วครับ ไม่กังวลว่ามันจะไม่ดุ ตอนนี้เชื่องมาก ถึงมากที่สุด วันๆจะเล่นอย่างเดียว แต่เชื่อเถอะครับว่า พอมันเป็นหนุ่มเมื่อไร มันจะไม่กลัวใครทั้งสิ้น คราวนี้ ต้องระวัง ยิ่งเป็นผู้หญิงด้วยล่ะก้อ ไม่มีแรงจับสายจูงไหว แน่ๆครับ รับประกันเลยครับ
  • ขอบคุณค่ะ สำหรับคำเเนะนำดีดี ไม่กังวลเเระค่ะ
  • ผมก็เชื่ออย่างนั้นครับ
    ไฟล์แนบ
    tevez0812MSBPI_468x679.jpg 68K
  • :016::016::016::016::016::061:ดุก็ไม่ ดี ไม่ดุก็ไม่ ดี เจ้า ของเรานี้มันยังไงวะนี่
    หนีออกจากบ้านแมงเลยดีมะแมงเลยดีมะ ล้อเล่น อิอิ
    เลี้ยงหมาเทพอย่าคิดมากสิ เลี้ยงเพือเป็นเพือนไม่ใช่หรา อย่าคิดที่จะให้มันดุๆเลยดูแลยาก
  • หมาผมยังโดนหมาไทย แห้งๆ ผอมๆกัดตูดอยู่เลย ไม่ดุก็ดี ไม่เหนื่อยดี บ้าพลังอย่างเดียวพอ
  • :032:สังเกตุตอนมันฉี่ก็ได้ครับ
    หากเป็นตัวผู้และยังนั่งฉี่อยู่ก็สบายใจได้
    แต่เมื่อใด มันยกขาหลังข้างหนึ่งแล้วฉี่
    มันเป็นสัญญาณเตือนให้คุณดูมันอย่าให้ละสายตา/เตรียมไม้งัดปากไว้ได้เลยครับ:032::032:
    ไฟล์แนบ
    20080608094754_2007_0818_reno_breeding3.jpg 35K
  • เเล้วมึงเป็นครวยไรไอ้หนังสัตย์ มึงเข้าใจผิดเเล้วไอ้เชื้อรา
  • kainan กุว่าสมองมึงอะต้องไปอยู่เตรียมอนุบาลอะมึง ควาย
  • :005:เริ่มสตาร์ทเร็วหรือช้า ไม่เกี่ยวกับสายเลือดดีหรือไม่ดีครับ
    ผมเคยเห็นหมาเรดโน๊ท ตัวหนึ่งเดินจูงนอกบ้านได้สบาย ตัวไหนเห่าก็เห่าไป แต่อย่าเข้ามากัดมันก่อน
    พี่แกกัดตอบแบบไม่ยั่งเลยครับ นั้นแหละหมาจิตประสาทดี อยากได้นิสัยแบบนี้มากกว่า:006:
    ไฟล์แนบ
    attachment-1[1].jpg 122K
  • เลี้ยงทำไม pitbull หมาโง่จะตาย ฝึกก็แสนยาก
    ไม่ศึกษาบ้างเหรอ ว่ากี่ประเทศแล้ว ที่ ban ไม่ให้แพร่พันธ์
  • อยากได้ พิท แบบ daddy ของ ซีซาร์มิลานครับ ใครรู้จักบ้างครับ สุดยอดพิท ไม่งามมาก แต่นิสัยดีโครต
  • ของผมก็ยังไม่สู้ใครครับ บางครั้งก็วิ่งไล่เค้า แต่เข้าไปก็ไม่กัดครับ เพราะกัดไม่เป็น ตัวอื่นตอนโดนมันไล่ล่ะหนีสุดชีวิต พอไล่เขาจนมุมเขาก็กัดมัน มันทำท่างงๆๆๆเพราะกัดไม่เป็น55555555
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0176.jpg 119K
  • มึงไม่อยากเลี้ยงก็เรื่องของมึงดิ แต่กูอยากเลี้ยงนี่ สาส ผีปากหี
  • คนอยากเลี้ยงเขาเยอะ พูดมาได้ว่าหมาโง่ มันอยู่ที่คนเลี้ยงไม่ใช่หรอไงคับ
  • วันที่ดีใจ สบายใจ
    วันที่เสียใจ เสียตัง อาจร้องให้ด้วย

พิทบลู มันมีอยู่แล้ว ไปขุดสันดานมันออกมาเดี๋ยวได้เรื่อง รับรองจ๊า
    แล้วคุณก็จะพอใจกับวันที่เลือก ขอให้สนุกกับชีวิต ครับ..............
  • เลี้ยงกันอยู่ได้ มีปมด้วย หรืองัย ผมไม่โทษหมาแต่โทษพวกที่ ไม่รู้จักรับผิดชอบที่อยากเลี้ยงกันนัก ถ้าหมามันดีนัก ต่างประเทศที่เจริญแล้วเขาจะ แบนมันทำใมไม่ทราบ ปกป้องกันอยู่ได้ ว่าเลี้ยงดีก็ปลอดภัย

พวกรัก pit กันจริงๆ ก็มีนะครับ ผมทราบม่ แต่ ผมเห็นว่าคนเลี้ยงส่วนหนึ่ง ต้องการ แสดงออกอะไรบางอย่างในการครอบครองหมาพันธ์นี้

ถ้าไม่รับผิดชอบ พันธ์อื่น ที่ฉลาดกว่า จิคตประสาทนิ่งกว่า มีเยอะแยะ ครับ
  • ท่าทางจะไปกันใหญ่แล้วนะคะเนี่ย คือบอกตามตรงนะคะว่าที่ตั้ง กระทู้เนี่ย คือไม่ไหมายความว่าต้องการให้ไปกัดหมาชาวบ้าน ชาวช่องเค้า แต่ หมายความว่า คือถ้าโดนกัดก่อนแล้วเมื่อไหร่จะสุ้เค้าเป็นก็เท่านั้น เอง แหม...ตีความกันได้เก่งจริงๆๆ วิชาภาษาไทย เกรดเอ กันทุกคนเลยนะคะเนี่ย

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด .......เข้าใจความหมายม่ะคะ
  • ใจเย็นครับ ถึงเวลามันมาเอง
    ดุช้า ดุเร็ว ขึ้นอยู่ที่สายด้วยครับ

หมารุ่นน้องผม หกเดือนกว่า ไล่ฟัดเข้าไปทั่วแล้ว
  • ยิ่งเร่ง ยิ่งมาช้า ปล่อยเขาตามธรรมชาติเถอะครับ
  • เทคนิค อย่ายุ เพราะหากดุแล้วควบคุมไม่ได้ หมางง ตกลงเอายังงัยกับกรูแน่ว่ะ
    ตอนกูไม่ดุดันยุ แต่พอกรูดุ ดันห้าม ทำตัวไม่ถูก

เรารอพอเขาเริ่มมีอาการกับหมา ก็ต้องคอยปราม เราจะได้พอควบคุมเขาได้บ้าง
    เลี้ยงพิทบูลที่น่าหนักใจคือดุมากแล้วห้ามไม่ได้มากกว่า

พิทไม่ดุ ทำให้ดุได้
    แต่พิทดุแล้ว ทำให้ไม่ดุ ทำไม่ได้
  • :m001::m113:ถูกของพี่ mafia ครับ
  • ขอบคุณพี่มาร์ค ค่ะ ที่ให้คำเเนะนำ ที่ดี จะปฎิบัติตามอย่างเคร่งครัดค่ะ
  • โชคชัย7เดือนกว่าก็ดุแล้ว ผมว่าให้เขาดุตามสัญชาตญาณป้องกันภัยดีกว่าครับ อย่าให้ดุพร่ำเพรื่อ ต้องคอยควบคุม สอนให้จิตประสาทมั่นคง ไม่จู่โจมหมาหรือคนอื่นโดยไม่มีเหตุ หมาผมเอง(ให้น้องแป้งนครปฐมไปแล้ว)ก้ไม่ใช้จะไม่จู่โจมใครเลยบางครั้งที่เราเห็นเขายอม เพราะเขาอยากจะยอมเพื่อจุดประสงค์อื่น เช่นการเพิ่มจำนวนฝูง(หาเพื่อน) การผสมพันธ์(เขาหาตัวเมีย) ต่างหาก แต่มันเลือกที่จะจู่โจมคนหรือสัตว์ที่มันไม่ไว้ใจ เช่น สุนัขดุตัวอื่น คนปิดหน้าใส่หมวก หากเห่าไล่ไม่ไปแล้วยังเข้าใกล้เจ้านายหรือตัวเขาเอง เขาก็จะไม่ลังเลที่จะกระโดดเขาจู่โจม กัด ทันที มันไม่จำเป็นหรอกครับที่สุนัขดุต้องกัดสุนัขอื่นที่เขาเห็นทุกตัว ถ้าคุณเลี้ยงเขา ให้เขารู้สึกว่า เขาไม่ต้องกลัวใคร คุณไม่กลัว หมาที่คุณจูงเขาก็รู้สึกปลอดภัย ไม่จำเป็นต้องขู่ หรือกัดใครเพราะมีคุณคอยดูแลและปกป้องเขาได้ เลี้ยงสุนัขให้เป็นสุนัที่กล้าหาญไม่ขี้ขลาด ดีกว่าสุนัขดุ :013::013::013::013:ครับ
  • :o001: ยังไงไม่รู้ แต่ผมเลือกเพราะมันคือหมานักสู้ ผมชอบขอแค่มันไม่กัด คน เจ้าของเป็นพอ มันจะฟัดกับหมาใครเรื่องของมัน คนเรามองหน้ากันยังเอาตรีนยัดปากกันใด้หน้าตาเฉย ประสาอะไรกับมะหมา 4 ขา แต่เชื่อเหอะมันไม่ดุพร่ำเพรื่อ ถ้าคุณไม่ยุมัน ใครๆก็อยากเลี้ยงแบบไม่ดุ แต่คับขัน มันดุก็โอเค... เลี้ยงด้วยรัก และรับผิดชอบต่อสังคมด้วยนะครับ ผมเลี้ยงหมาไม่ดุเลยครับ พาไปเดินคนก็กลัวขี้เยี่ยวแตกแล้วครับ สนุกกับการเลี้ยงมันดีกว่า เชื่อเหอะ
  • เห็นด้วยค่ะ ก็ไม่ได้จะเอาไปกัดกับใครค่ะ แค่สงสัยเลยถาม เพราะไม่รุ้
    แค่อยากให้มันป้องกันตัวเองได้ก็เท่านั้นเอง ไม่ใช่ใครมาดม หมอบฉี่ราด นี่ก็ไม่ไหว ใช่ม่ะคะ
    และก็ไม่ชอบหรอกค่ะ ดุแบบว่าใครเข้าใกล้ไม่ได้ กัดเขาไปหมด แบบนั้นก้เกินไป

เจตนาคือ อยากให้แมนๆๆ ไม่ใช่อันตพาล เท่านั้นค่ะ
  • แล้วมืงทำไมอะไอสัสผี กุแค่ออกความเห็น
    แม่มืงจะตายหรอไม่ได้ด่าคน ถ้ามืงว่าพิดบูลโง่แล้วมืงเลี้ยงหาพ่อมืงหรอ
  • ไอ้ผีที่ว่าpit จิตประสาทไม่นิ่งกูอยากรู้ว่ามีงเคยเลี้ยงไมหรือว่ามึงเลี้ยงหมาในปากมึงแล้วมันกัดชาวบ้านเขาเลยว่าหมาpitไม่ดี กับไปเลี้ยงหมาในปากมึงดีกว่า อย่ามาอวดโง่
  • นี่แหละครับพิทหละเมื่อมันไม่พร้อมมันก็จะยอมก่อน มันจะไม่ดันทุรัง เป็นแต่ตอนเด็กนะ และการสตาร์ท มันขึ้นอยู่กับสิ่งเร้าด้วยครับ บางตัวเริ่ม เร็วมาก บางตัวก็ช้ามาก แต่ถ้าเริ่มเมื่อไหร่แล้ว ทานโทษครับ เอามันให้อยู่ก็แล้วกันนะครับ