ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยตอบทีครับ
  • คือตอนนี้ เลี้ยงพิทบูล ให้เเต่ เอฟวัน สูตรสำหรับลูกหมา อย่างเดียวเลย
    มันจะได้สารอาหารครบมั๊ยครับ

เเร้วอย่างพวก เพดดรีกรี เเบบเนื้อบดเปียก ที่เป็นกระป๋อง อ่ะครับ ผสมกับเอฟวัน เเล้วก้อนม
    ให้มันกิน มันจะได้สารอาหารครบมั๊ยครับ เพราะตอนนี้ เจ้าพิทบูลเรสโนส สีช็อค ของผม มัน 4 เดือนกว่าเเล้วครับ
    เเต่ตัวมันเล็กๆๆยังงัยไม่รู้ กลัวมันจะขาดสารอาหารอ่ะคับ มีคนเค้าเเนะนำให้มันกิน โครงไก่สด จะได้สารอาหารครบที่สุด

อยากให้ผู้รู้ช่วยอธิบายทีครับ

ขอบคุนมากๆๆครับ
  • อยากให้สมบูรณ์ เเบบนี้อ่ะคับ ^^
    ไฟล์แนบ
    1119.jpg 110K
  • สุดยอ.......ด...ผมรักสายกัดครับแต่เลี้ยงสายโชว์
    ...อิอิ....
  • หุ่นตามรูปไม่ได้เกิดจากอาหารที่ดีอย่างเดียว มันต้องออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอเคร่งครัดควบคู่ไปด้วย แต่หมาเพิ่ง4เดือนคงได้แต่กิน+วิ่งเล่นไปพลางๆก่อน อาหารที่ให้ก็ปกติแล้ว หุ่นที่ได้มันก็ตามพ่อแม่เป็นหลักอย่าไปคิดมาก
  • เวลาคนเห็นรูปหมาหุ่นฟิตๆมีกล้ามเนื้อก็ชอบกันทั้งนั้น แต่จะมีสักกี่คนที่มีเวลาให้หมาออกกำลังกายจนได้หุ่นแบบนี้จริงๆ ลองดูในเวปก้ยังไม่เห็นมีเลยนอกจากหมาที่ใช้แมตท์ ที่เห็นๆกันมีแต่หมาตัวตันๆทั้งๆที่บางตัวมันไม่ได้เป็นบูลลี่.......เพราะเลี้ยงให้อ้วนมันง่ายกว่าเลี้ยงให้หุ่นดีมีกล้ามเนื้อ ให้มันกินๆนอนแล้วบอกว่าหมาตัน ทั้งๆที่หลายๆตัวมันน่าจะเรียกว่าอ้วนมากกว่า.........อยากฝากให้เอาไปคิดกันว่าปัจจุบันเราเลี้ยงพิทบูลเป็นสุนัขที่ยังใช้งานได้จริงรึป่าว อย่าให้เหลือแต่ชื่อ แต่ไม่มีความสามารถ ไม่มีแรงขับ ได้แต่กินกับนอนไปวันๆ

นอกเรื่องมาเยอะ หวังว่าในอนาคตเจ้าของกระทู้จะเลี้ยงได้แบบในรูปจริงๆ แล้วเอามาโชว์กันบ้างนะ
  • ชอบคุนมากๆครับ คุน Ghost
  • :013:ถูกของพี่ผีเลยครับ....แต่ของผมมันฟิตอยู่น่ะแต่แปลกครับทุกส่วนเป็นกล้ามหมดเลย
    ..ยกเว้นช่วงท้อง..มันย้อยๆยังไงไม่รู้เพราะทั้งๆที่มันน่าจะเก็บเรียบเหมือนตัวบน
    .อ่อแต่ของผมเรเซอร์เอจ+แกฟ..น่ะครับแรงขับสูง..
    ต้องออกกำลังทุกวันถ้าไม่พาออกรับรองจัดบ้านเหนื่อยกว่าพามันไปวิ่งอีก....อิอิ
    ...ถ้าพี่ๆมีวิธีลดหุ่นเฉพาะมันก็น่าสนใจอยู่...
    ..มาแจมๆกันเผื่อเอาไปใช่กับตัวเราและหมาได้..
  • :m001:ใบอ่อน มากเรยยยยย น้าผี :m110: