ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เลี้ยงตามแฟชั่นผลจะเป็นแบบนี้..
  • อันนี้เป็นความทุเรส+เห็นแก่ตัว+ตามแฟชั่น+อวดบารมีของคนเลี้ยงพิทที่เห็นๆกันทุกวันแถวบ้านเก็บมาเล่า
    เอาไว้เตือนสติก่อนจะซื้อว่า 1ชีวิตที่เราจะดูแลนั้นเค้าจะอยู่กับเราไปเป็น10ปี เราใส่ใจเค้ามากแค่ไหนกัน?
    รักเค้ามากขนาดไหนหรือใจแค่อยากมีอยากเท่....ถามตัวคุณดูรักเค้าเหมือนที่เค้ารักเราหมดใจหรือเปล่า
    แรกเริ่มเดิมทีก้อเอาใจใส่ขี้อวดว่าเลี้ยงหมาพิทบูลจูงเดินทุกวันอวดเค้าไปทั่วว่ากรู้ก้อมีหมาพิทบลูเลี้ยง
    เท่ ดุ โหด ประดับบาร แต่....มีพอนานๆไปเริ่มเบื่อเริ่มเซ็งก้อขังกรงนับดูนินานประมาณเกือบ2เดือนแล้วมั้ง
    ที่เจ้าพิทโดนขังไม่ใช่1แต่2ตัวขังรวมกันไว้ ตัวนึง9เดือนอีกตัว6เดือนเพศผู้ทั้งคู่อยู่รวมกันในกรงเล็กๆพอนอน
    อึแระฉี่ก้อในกรงเหม็นมากๆทั้งกลางคืนก้อยุงกัดจนเริ่มขนร่วง+เรื้อนแล้ววันนี้เลยเดินไปดูมันซะหน่อย(ร้องดังมาก)
    ภาพที่เห็นคือกะละมังข้าว1อันกิน2ตัวในกะละมังข้าวก้อมีข้าวคลุกปลากระป๋องกำลังแย่งกันกินแบบน่าสงสาร
    อดใจไม่ไหวไอ้ตัวเล็กกว่ามันโดนข่มไม่ได้กิน..เลยขอเค้าเอามาที่บ้านบอกว่าขอมาจูงเล่นหน่อยเหอะสงสารมัน
    เจ้าของมันก้อพูดว่า...เอาไปเหอะไม่ต้องรีบเอามาคืนนะมันร้องน่าเบื่อ...คิดในใจแล้วซื้อมาทำเกลือไรฟะ
    พอมาถึงบ้านก้อเอาอาหารเม็ดใส่ชามให้มันกินมันก้อกินซะหมดเลยแล้วก้อล่ามไว้ให้อยู่ใต้ท้องรถเพราะที่บ้านก้อมี
    2ตัว...ไม่ได้เอามาเล่าว่าตัวเองนิเริ่ดเป็นนางเอกไรหรอกค่ะแต่เป็นใครก้อทนไม่ไหวเห็นสะภาพแล้วเศร้าใจ....
    กินอิ่ม+กินยาก้อเล่นซะแปบแล้วก้อพากลับไปคืนที่ขุมนรกเหมือนเดิม......โอ๊ยยพวกคนแบบนี้เมื่อไหร่จะมีสำนึกที่ดี
    เลวได้อีก...ชาติหน้ามีจริงขอให้คนเลี้ยงแบบนี้เป็นหมาโดนขังมั้งเหอะ.....สาธุ
  • ดูเจ้าตัวเล็กนี่แล้วกลับไปมองดูตัวที่บ้านคุณว่ามันต่างกันแค่ไหน..ความรักเอาใจใส่มากน้อยเพียงใด
    มันรักเราจนหมดหัวใจแล้วเราล่ะ?..รักมันได้ครึ่งนึงของที่มันรักเราหรือป่าว....
    .........ขอบคุณเนื้อที่ให้ระบายค่ะขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่าน....ขอบคุณที่รักน้องหมาแบบสุดใจ
    ไฟล์แนบ
    KIF_1528.jpg 51K
    KIF_1531.jpg 47K
  • หมาสวยนะคับแต่แม่งเลี้ยงทุเรสหน้าสงสารมันจังคับ
    เจ้าของมันจะให้มั้ยไม มีคนต้องการเยอะ แบบที่ เค้ารักอะ
    ขนาดผมยังเอามานอนในห้องด้วยเลย
  • บ้านไหนเนี่ยพี่ต้อม:m010:

อยากไปเห็นเจ้าของจริง:m025:

ปล.ไม่เอาไอ้กันไปละ วุ่นวาย เด๋วเป็นเรื่องอีก:m018:

เหอะๆแผลหายยังนิ:m029:
  • ไอ้เลวเอ้ย!!!!!.....ไม่มีความรับผิดชอบซักนิดหลงเหลืออยู่บ้างเลยหรือไงว๊ะ

อ่านแล้วหงุดหงิด....

คุณ tunny ขอให้สิ่งดีีดีที่คุณทำนั้นตอบแทนคุณ แต่ก็ยังดีน่ะที่ยังมีเพื่อนบ้านดีดีอย่างคุณ

(ถ้าเป็นไปได้ก็พาออกมาเล่นทั้งสองตัวเลยก็ดีคับ.....อิอิ....)
  • ไรอะ มันไม่กัดกันตายแล้วหรอ เกินไป
  • ที่มันไม่กัดเพราะมันอยู่ด้วยกันมานานแต่ถ้าสตาทนิไม่แน่เหมือนกันค่ะ
    ต่ายมาอีกรอบเด๋วพาไปดูอยู่อีกฝั่งนึงเดินข้ามไปก้อถึงแล้ว...เห็นแล้ว
    อย่าด่าคนเลี้ยงน่ะ....มันอุบาดจิงๆ...เศร้า
  • :024: อยู่ที่ไหนคับ ติดต่อยังไง เค้าขายรึเปล่า เมลมาก็ได้คับ w.soccer@yahoo.co.th :022:
  • พวกเลี้ยงพิท เพื่อโก้เพื่อเก๋ เพื่อเท่ห์มีเยอะ เป็นเวรกรรมของหมามัน ไม่รู้เลี้ยงกันทำไม แถมเป็นส่วนมากเสียด้วยซิ
    พิทเป็นหมาที่ไม่ควรได้รับการแพร่พันธ์ คนไม่รับผิดชอบมีเยอะ ส่วนมากพวกมีปมด้อยทั้งนั้น
  • :m125:...ถ้าเจ้าของเค้าไม่เลี้ยง หรือจะขายติดต่อได้ครับ ผม badboybadboy_69@windowslive.com
  • ไม่รู้ว่าจะขายมั้ยแต่เห็นแฟนเค้าเคยบอกว่ามีคนมาขอซื้อไอ้ตัวเล็กนี่แล้วไม่รู้จิงหรือไม่จิง
    ไปดูมันบ่อยเหมือนกันค่ะมันคงรู้คอยเอาหน้ายื่นมานอกกรงเลียมือ...ให้คิดแทนมันคงประมาณ
    เอากรูออกไปทีเหอะ....เห็นขับรถผ่านทุกวันในรถก้อจะมีหมาปอมกับชิสุเสนอหน้าออกมาแรด
    นอกกระจกรถประจำเห๊อออ...คนแบบี้มันก้อเหมาะแล้วกับหมาพันธุ์แบบนั้นอย่าเลี้ยงเลยพิทบูล
    เด๋วพรุ่งนี้จะไปลองถามว่าจะให้มั้ย..เอาฟะไถ่ชีวิตโคกระบือยังมีแค่ไถ่ชีวิตไอ้ตัวเล็กก้อน่าจะได้
    แล้วจะแจ้งให้ทราบค่ะว่าคำตอบจะว่าไงบ้าง....สิ่งศักดิ์สิทธิ์มีจิงมันคงหลุดพ้นเจอคนดีๆ...
  • ใครมีความพร้อม ช่วยหมาสองตัวนี้หน่อยครับ
  • หมาสวยแต่เสียดายอยู่กับคนใจดำเสียใจแทนหมาน้อยใครพร้อมช่วยมันที
  • เวณกรรมน้องหมามัน คนนะคน:o070:
  • เจ้าของชาติชั่ว
  • คนดีอย่างคุณต้องยกย่อง...........

คนเลวอย่างมันต้องโดนหมากัดตาย..............
  • นั่นนะซิ ใครที่คิดจะเลี้ยง ก็ศึกษาตัวเองให้ดีก่อน

จะเลี้ยงก็ต้องรัก คิดจะเลี้ยงก็ต้องเลี้ยงให้ดี สงสารเนอะหมาที่คนไม่รักอะ มันน่ารันทด มากๆ
  • ไม่น่าเลยครับ กรรมของหมา น่าสงสารครับ
  • เนี้ยล่ะครับสุดท้ายเวรกรรมก็ตกที่หมาแล้วอีกหลายแสนตัวที่ต้องลำบากแบบนี้ล่ะครับใครจะช่วยมันเห้อ....
    ไฟล์แนบ
    16693.JPG 51K
  • อยากได้เหมือนกันคับไงก็ลงให้ทราบด้วยนะครับ ยินดีรับอุปการะต่อสำหรับเจ้าตัวเล็กนะครับ
  • พวกที่ได้ไปก็ตรวจสอบดีๆนะครับ ผมกลัวหนีเสือปะตัวเหี้ย เดี๋ยวเเม่งก็ปั้มหมาหาเเดกอีก ผมว่ามีเยอะเลยที่อยากได้เเต่ไม่ต้องลงทุน
    พรีสสสสสสสสสสส
  • เหมือนกระทู้นี้จะดูดี แต่แปลก ๆ
  • แปลกยังไงวะ มึงน่ะนอกจากไม่เคยคิดจะช่วยเหลืออะไรให้สังคม ยังปากดีไปว่าคนอื่น

เค้าเอามาให้ดูว่าคนที่เลี้ยงตามกระแสไม่ได้อยากเลี้ยงเพราะรัก แต่อยากอวดว่าเท่ห์

แล้วเลี้ยงหมาน่ะเค้าเลี้ยงกันแบบนั้นหรอ นี่หรอเลี้ยงเพราะรัก

เค้าแต่เอามาให้ดู แต่ก็มีคนที่เค้าสงสารเห็นใจมัน อยากช่วยออกมาจากนรก เป็นมึงๆอยากอยุ่ไง

ใจน่ะคิดไรบวกๆมั่งโลกจะได้ดีขึ้นหรือสูงขึ้นกว่านี้ คนที่เค้าทำดีจะได้มีกำลังใจทำ ทุกวันนี้เพราะมันมีแต่คนคอยจ้องจับผิดแบบงี่เง่าไงสังคมถึงเสื่อม
  • ร้อน ร้อน ตัวเลยนะมึง ตั้งเอง ชงเอง
    โธ่ทำให้คนอื่นเค้าดูว่ามึงเป็นคนดี
    อีเปรต มึงนะแหละที่มาจากนรก
    มากนั่งตอแหล นึกว่ากูไม่รู้
    โธ่อีแม่พระ เสือกเรื่องของคนอื่นไปเรื่อย
    แน่จริงมึง ก็เอามาเลี้ยงเพาะสะเองซิ
    หัดหุบปาก ซะบ้างไม่ต้องแสดงนัก
  • มึงน่ะใช้ส่วนไหนคิดวะ ควายมากๆ ไม่รุ้จะสรรหาคำไรมาด่าแระ

กุชักตะหงิดๆละว่ะ มึงน่ะเป็นเจ้าของหมา2ตัวนั้นป่าววะ ออกมาว่าคนอื่นเนี่ยกลัวใครไปด่ามึงไง

แหมมาบอกว่าคนอื่นหาความดีใส่ตัว ถามหน่อยมึงไม่มีความดีไรใช่ไหมล่ะ ถึงได้แต่นั่งอิจฉาคนอื่น

คนเลี้ยงหมาเค้าก็ต้องรักหมาสิวะ บางคนหมาจรจัดเต็มบ้าน เค้ายังเลี้ยงได้เป็นสิบนี่ไร2ตัว

ให้แดกแบบนี้หรอ

แล้วหาว่าคนอื่นไปเสือกเรื่องชาวบ้าน มึงล่ะเข้ามาอ่านเข้ามาพิมไม ด่าคนอื่นไม่ได้ดูตัวเองเลย

ปล.กุแค่เห็นคนที่ฉลาดในทางที่โง่ว่ะ เลยอยากจะชื่นชมหน่อย อีกอย่างกุไม่ใช่จขกท.

โง่แล้วโง่อีก5555
  • กำถ้าเช็ดไอพีได้นู๋เช็กให้ดูแล้วพี่เอ๊ยยยยย
    ขอโทดนะคะถ้าเรื่องนี้มันทำให้ใครลำคาญ
  • CommentAuthorGhost CommentTime2 ชั่วโมงก่อน
    ร้อน ร้อน ตัวเลยนะมึง ตั้งเอง ชงเอง
    โธ่ทำให้คนอื่นเค้าดูว่ามึงเป็นคนดี
    อีเปรต มึงนะแหละที่มาจากนรก
    มากนั่งตอแหล นึกว่ากูไม่รู้
    โธ่อีแม่พระ เสือกเรื่องของคนอื่นไปเรื่อย
    แน่จริงมึง ก็เอามาเลี้ยงเพาะสะเองซิ
    หัดหุบปาก ซะบ้างไม่ต้องแสดงนัก

กูว่าหมามันยังดีกว่ามึงอีก เห่าแม่งไปเรื่อยๆ อิจฉาเค้าเหรอไงฟะทำดีให้ได้เหมือนน้องเค้าอะทำเป็นอะเปล่าก็ยังดีกว่ามึงมือถือสากปากถือศีล:o011:
  • อย่างนี้ ชัว เลย หมา ไอ้ เหี้ยผี ตัว บน นั้น แหละ แน่นอนเลย
  • ป้อม ต้อม วันก่อนพี่ไปเรียนตอนเช้า เลยเลี้ยวแวะไปหา แต่ยังไม่เปิดประตูบ้านเลย แอบเห็น แดง ๆ กับ บลู ๆ ด้วย อิอิ

วันไหนพวกมากันก็กริ๊ง มาบอกด้วยล่ะ จะได้ไปนั่งคุยด้วย เอิ๊ก ๆ ๆ
  • กงกรรมกงเกวียน ทำดีได้ดีทำชั่วได้ชั่ว
  • 5555555555+ งาน เข้า หรอ พี่ ป้อม

พี่ k9 ใจย้นๆ คับ

ผี มีไว้ไห้ติให้ แซว ปล่อย เขาเถอะ

thE_oAk คับ นั่งคุย ยังเดียวคงไม่ได้ แล้ว มั้ง 5555+
  • แน่จริงมึงก็เช็คสิ ไอ้ควาย อีควาย
    ถ้ามึงรู้ว่ากูคือใคร มึงจะทึ่ง
    ถึงกูจะเป็นผี กูก็ไม่สวมหน้ากาก และเขาควายเหมือน
    พวกมึงหรอก รวมถึง ไอ้เคดวย
  • ได้เลยพี่โอ๊ก..เอาไว้มีคนมาเยี่ยมเด๋วจิกรี๊งมานั่งเม้ากัน.ฮิฮิ
    ใครจะเป็นผีก้อเป็นไป..โลกด้านมืดมีไว้ให้คนแบบนี้เสมอ..ขำๆค่ะ
  • พี่ต้อมไปทำบุญกันป่าว เผื่อสัมพเวสีแถวนี้มันจะได้ไปผุดไปเกิดสักที

"นี่ก็จวนวันพระ น้องจ๊ะแกงเนื้อมัสมั่น หูฉลามนั่นสำคัญ สาเกต้มน้ำตาลอย่าลืมเอาไป"

ไปเพลงสุรพลจนได้ชั้น เอิ๊กๆๆๆ