ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามอาการจากผู้รู้ค่ะ..ร้อนใจมาก
  • ลูกสาวเป็นตุ่มแดงเกือบทั่วตัว บางทีเป็นหนอง มีเลือดไหลด้วยค่ะ กินข้าวแล้วอ้วกด้วยค่ะ แต่ไม่ซึมนะคะ ร่าเริงเหมือนเดิม ลูกสาวเป็นอะไรหรอคะ ถ้าจะพาไปหาหมอที่ไหนดีคะ รบกวนด้วยค่ะ เครียดมากๆเลย
  • อยู่แถวไหนอ่ะครับ อาการแบบนี้ไปหาหมอเลยดีกว่า

ถ้ากินข้าววแล้วอ๊วก อาจจะมีปัญหาเรื่องระบบทางเดินอาหารรึเปล่า ครับ
  • บ้านอยู่บางลำพูค่ะ
  • ไปหาหมอเลยครับ
  • อาการเป็นตุ่มตามตัวนี่ อาจเกิดจากผื่นอับชื้นนะครับ

ส่วนกินแล้วอ้วกนี่ อาจเกิดจากลำไส้อักเสบ ถ้าโชคดีจะติดเชื่อที่ไม่รุนแรง

แต่ยังไงแล้วก็ยังมีอีกหลายสาเหตุนะครับ ผมว่าอย่ารอเลย ไปหาหมเลยดีกว่า

แถวบางลำพูผมไม่รู้เหมือนกันครับ เอาที่ใกล้ๆบ้านก็ได้
  • ระวังหัด
  • ถ้ามีอาเจียร ท้องเสียมีกลิ่นคาวแรงมากมีมูกเลือด ให้ลองจับจมูกดูถ้าแห้ง ๆ อาจเป็นลำใส้อักเสบ แต่ทางที่ดีรีบพาไปหาหมอก่อนดีกว่า
  • แถวบางลำพูไปที่จรัญตามที่บอกในแชตอ่า
    คลินิครักษ์สัตว์อยู่ตรงข้ามโลตัส จรัญสนิทวงศ์ เปิดทุกวัน จันทร์-ศุกร์ 17.00-21.00 น. เสาร์-อาทิตย์ 8.00-12.00 น. เบอร์โทร 02435 - 0803
    ไม่รุ้นะแต่มีคนแนะนำมา เห้นว่ามันอยุ่ใกล้ๆ โทรไปอาจไม่มีคนรับเพราะลุกค้าเยอะมากๆ

ไปที่คลินิกเรย ถามแถวๆนั้นน่าจะมีคนรุ้จัก บอกทางถูกนะคะ

เค้าบอกมาในกระทุ้นี้ค่ะ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=7864&page=1#Item_33

ลองไปดูนะ เอาใจช่วยค่ะ
  • คิดว่าน่าจะเป็นโรคลำไส้อักเสบ พาไปหาหมอด่วนมากๆ ไม่ต้องรออะไรแล้ว!!!
  • คนละกรณีกันครับตุ่มคันเกิดจากอาการแพ้อะไรซักอย่างต้องหาสาเหตุครับแต่อาการอ้วกอาจเกิดจากการที่สุนัขกินหญ้า หรือร้ายแรงกว่านั้นก็อาจจะเป็นหัด ไม่ก็ลำไส้อักเสบครับ ยังไงก็หาหมอดีที่สุดครับ:015::015:
  • ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นมากๆค่ะ นี่แหละค่ะสังคม pitbull zone ไม่เคยทิ้งกัน ขอบคุณจริงๆ ไปหาหมอมาแล้วค่ะ เป็นเกล็ดเลือดต่ำค่ะ ให้น้ำเกลือและยามาทาน ตลิ่งชันค่ะ ร่วมสามพันกว่าบาท นี่ขนาดไม่ได้นอนโรงพยาบาลนะเนี่ย นั่งเฝ้าให้น้ำเกลือไป เกือบ 5ชั่วโมง รอดแล้วค่ะ
  • ยินดีด้วยน๊า....:m084:

หายไวๆค่ะ:m127: