ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาไทย กัด กับ พิทบูล 4 เดือน
  • แย่งกระดูกกัน อุตส่าห์แบ่ง ให้พิทบูล หมาไทยไม่ยอมดันไปแย่ง หมาไทยโดนไปหลายดอก มีอารมณืค้างจะอาคืน ต้องจับแยก หมาไทยเลือดเยอะแต่ทายาพอไหว สงสารมัน

อยากทราบว่านานไหมถึงจะดีกัน

เมื่อก่อนพิทบูลเด็กยอมตลอด ตอนนี้เหมือนไม่ยอม ผมอยากทราบวิธีให้มันไม่กัดกัน กลัวหมไทยตาย
  • ผมว่าอย่าพึ่งกลัวเลยมั้งคับ

พิทบูลพึ่งจา 4 เดือนยังกัดไม่ถึงตายหรอกคับ

แต่ว่าหมาไทยนี่อายุเท่าไหร่อ่า:013:
  • เตรียมไม้งัดปากไว้ได้เลย !!!!
  • แถวบ้านผมอยู่มาบตาพุตระยอง 5ต่อ1 พิทตัวเดียว หมาไทยตายสอง งับติดคาปากอีกตัวเอาตีนเหยียบไว้ เลือดท่วม หมาไทยแม่งได้แต่ล้อมเห่าอย่างเดียวไม่กล้าเข้าสุดท้ายที่เหลือสามตัววงแตก
    พิทบูลไล่ล่าต่อ แต่หาไม่เจอ ลิมบอกไปพิทตัวนั้นชื่อไอ้ขิง บูลี่หน่อยๆตันสุดๆ ซอยบ้านบนมาบตาพุตนะ
  • ขอบคุณทุกท่านครับ

ตอนนี้จะหากรงหมาขังหมาไทย เพราะหมาไทยมันยังติดใจ ส่วนพิทบูลทำไปเพราะอารมณ์ก็ไปง้อนะ แต่หมายไทยไม่สน

เฮ้อ เข้าใจเลยว่า ทะเลาะเหมือนหมากัดกันเป็นอย่างไร

เห็นเลือดหมาไทยแล้วคิดว่า มันก็หมาเหมือนกัน เหมือนเราที่เป็นคนเหมือนกันยังฆ่าฟันกัน เพราะอารมร์แท้ๆ
  • http://www.youtube.com/watch?v=lXiO_duXa5A
  • สุนัขอยู่ในภาวะ "ไม่สมดุล" ทั้งคู่...จบข่าว
  • ไม่ต้องห่วงคับรับรองว่ามันจะกัดกันทุกครั้งที่มีโอกาศทางที่ดีควรขังตัวใดตัวนึง
  • ทำไมมัน สตาร์ทไวจังคับ 4เดือนกัดเเล้วหรอ สายอะไรคับเนี่ย
  • ในคลิปวีดีโอคุณผี หากฝรั่งมันจับไอ้ตัวดำไปผูกแยกต่างหากก่อน จะแยกสองตัวที่เหลือง่ายกว่าอีก ไม่เสี่ยงโดนกัดมือด้วย
  • อืมม เพราะว่า อาหารเป็นปัจจัย หลักในการดำรงชีวิต ของสัตว์ และหมาไทยมีสัญชาติฝูง อยู่เยอะ

สังเกตุจากการชอบข่ม เพื่อจะรักษาลำดับชั้นของตนในฝูงเอาไว้ ของผมนี่เลี้ยงให้มันกินด้วยกันเลย

จะได้ช่วยลดควางเสี่ยงตรงนี้ลงไป และถ้ามันกินอิ่มมันก็จะไม่ใช่ปัญหาที่จะมีเพื่อนมาแย่งกระดูกจาก

ปากแม้มันกำลังจะสนุกกับกระดูกแท่งนั้น เรื่องนี้ไม่รู้ว่าแก้ปลายเหตุยังไง แต่ถ้าเริ่มตั้งแต่ต้นนี่ก็จะช่วย

ลดการปะทะลงได้ครับ
  • สายโชว์ครับ ไม่มีใบเพ็ด

แต่ตะกละมาก ให้เท่าไรกินหมด กินแล้วขี้เลย กินไม่เคยเหลือสักครั้ง ให้วันละสองมื้อ กินF1 ผสมน้ำ

เมื่อก่อนให้ยูคานูบ้ามันแพงไป

ต่อไปลอง ALPO

จบที่ F1 ผมว่าดีนะ ราคารับได้ส่งถึงบ้านด้วย
  • วันนี้กัดกันอีกแล้ว สองรอบ คนเจ็บด้วย

ถ้าผมจับหมาไทยขังกรง ควรปล่อยออกมากี่รอบๆ รอบละกี่ ชม ดี
  • มีคนเคยบอกผมว่า กินเก่งจะดุ มันดุจริงๆแรงเยอะด้วย ขอคำแนะนำด้วยครับ
  • เช้า กลางวัน เย็น ปลอ่ยออกมาวิ่งสัก 1-2ชั่วโมงก็น่าจะพอ
    แต่ของผมโชดดีตรงที่ว่ามีที่กั้นหน้าบ้านกับหลังบ้านสลับกันอยู่ไม่งั้นงานเขา
    หรือถ้าไม่อยากขังก็ลามเลยคับผมว่าตอนนี้หมาไทยเริมจะไม่กล้าเขาสักเท่าไหล่
    แต่ที่ดีคุณควรจะเป็นผู้คุมและไม่ควรไปโอ๋ตัวใดๆปล่อยให้มันอยู่อย่างนั้นแหละ
    เพราะถ้ายิ่งโอ๋ยิ่งอิจฉา
  • จับแยกเลยคนล่ะที่อย่าประมาทถ้าพิทบูลโตกว่านี้มันเอาตายเเน่มันเคยเกิดขึ้นกับผมเพราะความประมาท
  • หมาไทยเก่งจะตายสัส 5 1 อย่าโม้