ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สวัสดีครับ ผมน้องใหม่ขอความรู้
  • คือตอนนี้ผมเพิ่งซื้อพิทบูลอายุประมาณ 2 เดือนกว่า ช่วงนี้สามารถฝึกอะไรให้กับเขาได้บ้างเพื่อเป็นการเริ่มต้นในการฟิตกล้ามเนื้อ หรือช่วยแนะนำขั้นตอนการออกกำลังกายอย่างถูกต้อง

ขอบคุณมาก
    BULLTUS
  • :005:ให้เค้ากินและนอนไปก่อนเถอะครับไวกำลังน่ารักอย่าไปคิดถึงกล้ามเนื้อเลยครับ:062:
  • กล้ามเนื้อหลัง 13 เดือนครับพี่น้อง
    ถ้าเป็นคนก็เหมือนเด็กอ่อนทำอะไรได้ไม่นาน
    นอกจากนอนและกินเพื่อเจริญเติบโต
  • ฝึกให้คุ้นเคยกับสายจุงให้เค้ารู้คำสั่งเวลาอยู่ในสายจุงครับ และ คำสั่งต่าง ๆ ครับคำสั่งหยุด
    แต่เพื่อนผมฝึกโหดมากครับตอนมันได้มาก็ประมาณ 2 เดือน มันเอ้าโซ่ประมาณ 1-2 โลใส่ให้ตอนเช้าและเย็นเวลาพาไปเดินเล่นพออายุมากขึ้นก็ค่อยๆเพิ่มขึ้นไปอีก ตอนนี้ ขวบกว่าหมามันยังกับนักกล้ามเลยครับ 2เดือนเรื่องอาหารต้องให้ ๆ เต็มที่ช่วงนี้สำคัญนะครับ
  • ขอบคุณมากครับ
    แล้วอายุประมาณกี่เดือนถึงจะเริ่มได้แล้วมีขั้นตอนอะไรบ้าง กรุณาช่วยแนะนำได้ไหมครับ