ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอบคุณมากน่ะครับ
  • ขอบคุณมากน่ะครับที่ให้คำปรึกษา แต่ว่าอายุช่วงไหนจึงจะสามารถเริ่มฝึกได้ และขั้นตอนการฝึกมีอะไรบ้าง ผู้รู้ช่วยแนะนำน้องใหม่ใจรักพืทบูลบ้าง
  • ฝึกระเบียบวินัย เริ่มตั้งแต่วันแรกที่เข้ามาอยู่ในบ้าน
    ฝึกคำสั่ง ช่วงเวลา 3-6 เดือนแรก หมาจะเรียนรู้เร็วแต่ยังติดมึน
    ฝึกกิจกรรม หลัง 13 เดือน วิ่งลู่ หรือ ลากน้ำหนัก
  • ขอบคุณมากครับ ( mrworathep )