ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ขอนำเสนอขาย dutch shepherd หมาอารักขา ที่ถือเป็นหมาสายพันธ์ใช้งานที่หายากที่สุดในโลก

เราเป็น ฟาร์ม เพาะเลี้ยงและ ฝึกหมา สายพันธ์ dutch shepherd และ belgian malinois ที่เอาจริงเอาจังกับการพัฒนาสายพันธ์ นี้ให้เป็นที่แพร่หลาย ในเมืองไทย และ ใน เอเซีย

ลองชมรูปกันก่อนแล้วกัน นะครับ ผมจะทยอยให้รายละเอียดไปเรื่อยๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2382.jpg 53K
  • dutch shepherd หรือ เรียกสั้นๆ ว่า dutchie เป็นหมา ฉลาด ฝึก ง่าย เหมาะ กับงาน อารักขา เช่นกิจการงาน ตำรวจ แบบ k9 หรืองานทหาร ที่ต้องการความแข็งแกร่ง รวดเร็ว เชื่อฟัง คำสั่ง
  • รูปทรง ทะมัดทะแมง สามารถสูงได้ ระหว่าง 60-64 cm ในตัวผู้ และนน ประมาณ 32-36 กก

ตัวที่เห็นนี้ หนักถึง 39 กก ซึ่งถือเป็น heavy weight ของ dutchie ทีเดียว
    ไฟล์แนบ
    IMG_2383.jpg 62K
  • dutchie เป็นหมาทำงาน ฝึกง่าย พร้อม ตอบสนอง แรงขับสูง รวดเร็ว ว่องไว อดทน
    ไฟล์แนบ
    IMG_2392.jpg 52K
  • ตัวนี้ armani เป็นหมาเด็ก ของคอก siam crown เพิ่งจะ 7 เดือน
    ไฟล์แนบ
    IMG_2465.jpg 60K
  • หน้าตา แบบ close up
    ความโดดเด่นที่มองเห็นจากภายนอก ของหมาพันธ์นี้ คือ ลายเสือ หรือ brindle ที่แตะตา ดูแปลก และดุดัน สไตล์ pit bull
    ไฟล์แนบ
    IMG_2483.jpg 32K
  • ลักษณะ สง่า งดงาม รวดเร็ว ในช่วงทำงาน
    ไฟล์แนบ
    IMG_4247.jpg 74K
  • ถ้าชอบ หมาแบบ ดุดัน แต่อารมณ์นิ่ง ปลอดภัยกับสมาชิกในครอบครัว รับรอง ไม่ผิดหว้งครับ

www.siamcrowndog.com

0851190055
    ไฟล์แนบ
    IMG_4346.jpg 86K
  • dutchie ใช้งานสุนัขตำรวจ holland มาก แต่ก็ถือว่าน้อยกว่า malinois ที่มีลักษณะ คล้ายกันมากทั้งรูปร่าง นิสัยใจคอ ต่างกันที่สัเกตได้ง่ายก็ แค่ลายขนเท่านั้น
    ไฟล์แนบ
    IMG_4335.jpg 89K
  • เรายังมี ตัวผูํและ ตัวเมีย อีก เพียงคู่เดียว ครับ ตามภาพ
    ไฟล์แนบ
    Lek canon 009.jpg 34K
  • อายุตอนนี้ก็เพิ่งเดือน ครึ่ง
    คุณพ่อ กับลูก
    เราเลึ้ยงเขาไว้ในบ้าน ครับ แต่พอออกทำงาน หรือฝึก ก็ตามรูปข้างบน นั่นแหละ ดังนั้นไม่ต้องห่วง เรือง อารมณ์ ของ เขา ครับ
    ไฟล์แนบ
    Lek canon 024.jpg 48K
  • nitro ตัวนี้เพิ่งเข้ามา เป็นสมาชิกใหม่ของ siam crown สำหรับเพราะสายเลือดใหม่ ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_4278.jpg 62K
  • หล่อ แบบ โหด เลวดี นะ ผมว่า
    ไฟล์แนบ
    IMG_4316.jpg 44K
  • ตามข้อมูล มีประวัติ dutchie ที่จดทะเบียนเป็นทางการ ไม่ถึง 1 พัน ตัวทั่วโลก ครับ แลยถื่อเป็นหมาหายาก สายพันธ์หนึ่ง
    ไฟล์แนบ
    IMG_4332.jpg 59K
  • http://siamcrowndog.com/
    ไฟล์แนบ
    IMG_4352.jpg 30K
  • ราคาทั้งตัวผู้ เมีย เท่ากัน ครับ
    เราขายอยู่ ห้าหมื่นห้า พันบาท
    ลองศึกษา ดูก่อน ถ้าท่านสนใจ จาก web site เรา
    http://siamcrowndog.com/
    หรือ google ดูใน web ก้ได้ ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_4328.jpg 43K
  • เบอร์ผม 0851190055

รับรอง ไม่ผิดหวัง ถ้าชอบหมา ฉลาด ฝึกง่าย กระฉับกระเฉงครับ

ขอขอบคุณ pitbullzone ที่ให้เนื่อที่ สำหรับ คนรัก หมา แม้เป็นสายพันธ์ อื่น ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_4339.jpg 32K
  • http://www.youtube.com/watch?v=cQyWbjPRsDg

จาก natgeo
  • นับว่าเป็นเกียรติเป็นอย่างมาก ยินดีต้อนรับครับ

เราชอบแตกต่าง แต่ไม่แตกแยก มาช่วยกันพัฒนาสังคมคนเลี้ยงสุนัขให้ดียิ่งๆขึ้นครับ
  • ยินดีต้อนรับครับ:005: นานๆ จะเห็นสุนัขอารักขาสายพันธุ์นี้ในเมืองไทย:017::065:
  • เอามาลากรถแข่งกับพิทบูลดีกว่า

55555
  • D ครับราคามันหนักหนาเอาการเลยนะครับ
  • ขอบคุณที่ต้อนรับ ครับ ยินดี ครับ ที่ได้มีเพื่อนๆ เพิ่ม ในนี้ สมาชิก เยอะ และ board กิจกรรมมากจริงๆ ครับ ผมเพิ่งทราบนี่แหละ ว่า pitbull เป็นที่นิยม มากขนาดนี้ในเมืองไทย
    คุณ ?nol ที่เป็นเพื่อน คุณ Mafia แนะนำ ผมมาครับ

ผมเพิ่งจะเคยเชื้อเชิญ เพื่อนๆ จาก pitbull zone ไปชมการสาธิต เมื่อเดือนที่แล้ว ครับ จากกระทู้เก่า และ มีท่านที่สนใจ ไปจาก web นี้ สองท่านด้วยกัน เห็นบอกว่าอยู่แถว เพชรเกษม ก็เลยสะดวกสำหรับเขา

ลองดูรูปจากคราวที่เราทำการสาธิตหน่อยนะครับ จาก link นี้
    http://www.thaigsdclub.org/gsdboard/index.php?topic=1662.0

เราทำและพัฒนา สายพันธ์ dutch shepherd และ belgian malinois อย่างจริงจังครับ ทั้งเรื่องคัดเลือกสายพันธ์ ระดับ สุดยอด กับ การ เอาใจใส่ดูแลด้าน การฝึก
    ไฟล์แนบ
    IMG_0602.jpg 109K
  • เรื่องแข่งความเกร่ง หรือ กัด กับ pitbull ไม่ขอสู้ครับ อิอิ หมาผมสู้ไม่ได้ หรอก :030:

เพื่อนๆ ที่สนใจในหมาอารักขา ว่าเขาทำอะไร ได้บ้าง ไปชมกันได้ ที่ คอกเรานะครับ แค่ กริ้ง บอกผม ผมจะได้ บอกไปทาง คอกว่า จะมีเพื่อนไปเยี่ยมชม การฝึก ที่เรามี่ เช้าเย็นทุกวัน ยกเว้นวันจันทร์

รูปนี้เป็นหมา เด็ก malinois
    ไฟล์แนบ
    IMG_0618.jpg 118K
  • น่าดูชมเลยครับ
  • ผีไม่เห็นแพร่ม? :o037:
  • เล่นบอร์ดนี้ต้องเผื่อใจไว้หน่อย เพราะอาจจะมีขาป่วนมาก่อกวนให้รำคาญใจ เหมือนพวกปาหินสร้างความเดือดร้อนไปทั่ว

แต่สมาชิกของเราส่วนใหญ่ที่นี่จะน่ารักและมีน้ำใจแทบทั้งนั้น

หากโดนผีก่อกวนก็คิดว่าเป็นคราวซวย โดนป่วนในนี้ ดีกว่าโดนแกงค์ปาหินใส่รถนะครับ ฮ่าๆๆๆ :005::006:
  • จิงยังพี่เค้าบอก555+
  • http://www.youtube.com/watch?v=46psdMxb0vA&feature=related

ดูโหด นะครับ แต่ เป็นมิตร กับทุกคนในบ้าน
  • เจ้า lucky ผู้พ่อของครอก นี้ถ่ายร่วมกับ ลูกสาวผม ตาหยีไปหน่อย แดดมันแรง
    ไฟล์แนบ
    IMG_4230.jpg 81K
  • จ๊ากกกกก 55,000 บาท

เสียดายอย่าง สีตัวมันไม่สวยเลย
  • อันนี้ให้ดูกันเล่นๆ ครับ เป็นวิธีที่เรา ฝึกให้หมา มีสุขภาพดี ร่างกายฟิตพร้อม ปฎิบัติงาน pitbull บางท่านก็คงทำเช่นกัน
    http://siamcrowndog.com/dog_detail.php?id=23

เสร็จแล้วclick ไปที่ video และดู clip blue lucky on treadmill ครับ

lucky วิ่งวันละ 25 นาที ก็ตกประมาณ 4 กม ได้
  • ผมชอบมาลินอยส์แต่ราคาแรงไปหน่อยครับ ถ้าราคาลดลงมาหน่อยผมว่ามีคนสนใจมากอยู่ครับ
  • อบคุณทุกท่านที่สนใจเข้าชม ครับ

เรื่องราคา ผมเองก็ ยอมรับครับว่า ราคาอาจแรง ไปหน่อย แต่ อยากให้ลองศึกษา เชื้อสายของ หมา ทั้งสองสายพันธ์ โดยละเอียด ได้เลยครับ ว่า แต่ละครอกที่เราผสม เรา มีความต้งใจเป็นอย่างยิ่งที่จะให้ได้ หมา ที่มีคุณภาพ ดีที่สุด ที่ลูกค้าจะหาซื้อได้ ไม่ว่าจะจากคอกไหนในโลก ผมยอมรับครับ ว่า ในไทยเอง มี มาลีนัวส์ที่ตั้งราคาขาย ตัวละ หมื่นกว่า ก็มี สองหมืนกว่า ก็ มี แต่ เรา อยากให้ลองนำหมา ที่ได้นั้นมาเปรียบเทียบคุณภาพ กันได้ เลย แบบ ตัวๆ ว่า ลักษณะ ความโดดเด่น เป็นเช่นไร

การทำแผน ผสมพันธ์ ของ siam crown นั้น ไม่ได้ มุ่งหวัง เพื่อผลิตลูกหมามาขาย มากๆ ซึ่ง ถ้ามีโอกาศ เยี่ยมชม web site ของเรา ก็ จะรู้ว่า เรามีหมาคุณภาพ กว่า 30 ตัว พร้อมเป็น พ่อพันธ์ แม่พันธ แต่ เรา ไม่ผสม โดยไม่ทำการศึกษา ถึง ประวัติ รุ่น ที่ 2/3/4/5 เขามาก่อน ครับ ที่สำคัญกว่านั้น เรามีที่ปรึกษา เป็นชาว dutch mr Bert Kikkert ที่จะคอยให้คำแนะนำ ว่า คู่ไหน จะให้ ลูกที่มีคุณภาพ ในลักษณะ สุนัขใช้งาน ไม่ใช่เอาแต่สวยอย่างเดียว

malinois ในเมืองไทย ที่คนยังนิยมเล่นน้อย เพราะ ส่วนมากเจอหมา ที่คุณภาพ ไม่ถึง อาจได้ เรื่อง รูปร่างลักษณะ แต่ จิตประสาท ไม่ดี ขี้ระแวง หวาดกลัว ทำให้ฝึกเพื่อเป็นสุนัขอารักขา ระดับ ดี ไม่ได้

เมื่อสองปีก่อน ทางเรายังเคยไปเยี่ยม ค่ายสุนัข (ใช้ในราชการ ทห..) ที่ปากช่อง มาเลยครับ malinois มีนับไม่ถ้วน แต่พอ ให้ลองทำงาน แบบ อารักขา ถูก ครูฝึก เรา ชาว dutch ต้อนเข้าไปอยู่ที่กรงเท่านั้น หางจุกก้นกันหมด ซึง ประเด็นเหล่านี้ ถ้าไม่มีการพัฒนาสายพันธ์อย่างจริงจังแล้ว คุณภาพก็จะ ด้อยไปเรื่อยๆ คนที่คิดจะมานิยมชมชอบ malinois ก็ สามารถเปลี่ยนใจไปคบหมาอื่นแทนได้เหมือนกัน ครับ

คงพอเห็นภาพนะครับ กว่า เราจะพร้อม ผสมอีก รุ่น ก็น่าจะเป็น ก่อน สิ้นปี นี้เท่านั้นครับ จากเหตุผลที่กล่าวมาข้างต้น

ในภาพเป็น ลูกๆ malinois ครอกล่าสุด ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0555.jpg 104K
  • ผมว่า pitbull ก็เช่นกัน ครับ มีตั้งแต่ราคาไม่กี่พัน จนถึงหลัก หลายหมืน ขึ้นอยู่กับ สายพันธ์
    ไฟล์แนบ
    IMG_1900.jpg 39K
  • :030:
    ไฟล์แนบ
    daisy.jpg 93K
  • dutch shepherd ไม่มีปัญญาอะ...เค้าขอแค่ ดัชชุน ได้มั้ยย....เดี๋ยวนี้หาไม่ค่อยได้เลยย