ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

!!!ความรู้วันละนิด จิตแจ่มใส!!!
  • สวัสดีคับ ชาวพิท ทุกท่าน:062: มีความรู้ นิดๆหน่อยมาฝากคับ มีคนถาม ผมมาว่า พี่คับ พี่คะ ทำไม หมาไม่กินอาหาร หรือกินน้อย
    ขอยืมพื้นที่ นี้ ตอบเลย นะ คับ ต้อง ขอ กล่าว ก่อน ว่า ที่ผมพูดไป อันไหนดี ก็เอาไปใช้ อันไหนไม่ดี ก็
    โยนทิ้งไป อย่าเอามา ลก สมอง คับ :030: (อย่าเอามาด่า ผมด้วยละ):013::013:
    ที่สุนัข ไม่ค่อยกินอาหาร ส่วนมากเกิดจาก
    1.สุนัข ตัวนั้น อาจะไม่ชอบ อาหาร เหล่า นั้น
    2.สุนัข ตัวนั้น อาจ จะไม่สบาย
    3.(อาจจะเป็นเพราะอากาศ) ที่ร้อน
    4. สุนัขตัวนั้นอาจจะเป็น สัตว์ ***โดยเฉพาะตัวผู้ อาจจะนอนเฝ้าตัวเมียถึงขั้นไม่รู้จักหิว*****

4ประเดน นี้ส่วนมาก จะเกิด ขึ้นบ่อย คับ ของบางท่าน อาจจะพิศดาร หกเขมน ตี ลังกา ยังไง เหตผลประการใด ผมก้
    ไม่ทราบ แต่ ที่ ยกมา4 ข้อ นี้ ส่วน มาก จะ เป็นหลักๆๆ

แล้ว ก็มี พี่ๆน้องๆ มาถาม ต่อ ว่า แล้ว ผม จะ ทำไงดี
    เราต้องสังเกต ก่อนว่า เขา ซึมเศร้า ไหม ถ้าเขาไม่ซึม ตัวไม่ร้อน แล้วยังร่าเริง ข้อที่ 2 ผ่านไปได้ คับ
    จากนั้น เรา ต้อง คิดดูว่า เวลา ที่เราไห้อาหาร สุนัข นั้น เ็ป็นเวลา อะไร ถ้า อยู่ในเวลา5เช้า - 4โมง เย็น สุนัข อาจจะ
    ไม่กิน หรือ กินน้อย ถ้า มัน ไม่กิน เราก็ ลอง เปลี่ยนเวลา ไห้ มันเช้า หน่อย ไม่ก็ เย็น หน่อย เพราะร้อน สุนัข จะ
    หงุดหงิด ประมาน ว่า .. กู ไม่มีอารม จะกิน !!!:013: อย่างสุดท้าย ผม ไม่ค่อยอยาก แนะนำ เท่าไร

การเปลี่ยนอาหาร ทำใ้ห้สุนัข เลือก ที่จะกิน อันไหน กู ชอบ กู ก็ จะกิน แต่อันนั้น :013: หมาบาง ตัว ไม่กิน อาหารเม็ด
    แต่อาจ จะ ไปกินอาหาร ที่มี คราว อาจจะเป็น โคงไก่ต้ม โคงไก่ ดิบ ไม่ก้เศษเนื้อ ต้ม และอีกหลายๆๆ ก็ลองดูว่า
    สุนัขเราชอบแบบไหน แล้ว เรา สะดวก ที่สุด คับ ส่วนเรื่องที่เ็ป็นสัตว์ หรือ ฮีท พอหมดภาวะ เดีียว เขาก็ปรับตัวเป็น
    เหมือนเดิม คับ ผม ถ้าไม่เมือนเดิมก้ ตัว คัยตัวมันคับ :013::013: ล้อเล่นคับ ปรึกษาหมอ เลยคับผม

วันนี้พอแค่ นี้คับ วันหน้า (หรือ วันหลังวะ) :012: จะมาต่อใหม่ ท่านใดที่ มีความรู้นอกเหนือ จาก นี้
    ก็ช่วย ตอบต่อ เืพื่อคน ที่เข้ามาเลี้ยงใหม่จะได้ความรู้ คับ

ปล. ฟังหูไว้หู คับ ท่าน !!:013::013:
  • แจ่มครับ หายคาใจกันไปอีกหลายท่านครับ ขอบคุณ สำหรับความรู้ดีๆครับ:063:
    ไฟล์แนบ
    20090212093001_i_love_pit_bull[1].jpg 21K
  • แหล่มเลย
    :m024:
  • มันเป็นจังซี้ นี่เอง:o037:
  • ดีมากเลยครับ เพราะหมาของผมก็เป็นเช่นนี้

น้องใหม่ ขอขอบคุณ

BULLTUS
  • คราวน่า จะ มา ต่อ เรื่อง อุปนิสัยของเจ้าพิต คับ

ติดตาม ตอน ต่อไป คับ
  • ไวไวนะขอรับ รอ อ่าน อยู่