ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พี่ๆให้อะไรสุนัขพิทบลูกินบ้าง คับ
  • คือผมอยากจะทราบ ว่าพวก พี่ๆให้อะไร พิทบลูกินกันบ้างคับ

ถ้าผม จะ เอา โครงกระดูกไก่สดๆสับ ให้เค้ากิน จะเป็นอะไรหรือเปล่าคับ ให้กินโครงกระดูไก่สดๆผสมกับอาหารเม็ดF1สีแดง จะดีไหมคับ แล้วโครงไก่นั้นมีประโยชน์ มากน้อยเพียงใด...แล้วพวก พี่ๆให้กินวันละกี่มื้อ ปริมาณมากน้อยเพียงใด คับ
  • อย่าให้ F1 กินกับกล้วยโครงไก่สับ ไข่ต้มและนมน่ะครับกินแล้วหุ่นหมาท่านจะเป็นแบบหมาผมครับ
    ไฟล์แนบ
    yu.jpg 66K
  • อ้วนจ้ำม่ำดีแท้
  • อ้วน..น่ารักจัง
  • ผมให้ ยูคา เนื้อ ไก่ ไข่ สามมื้อ
    ไฟล์แนบ
    bbg.jpg 122K
  • ให้กินทุกอย่างที่ขวางหน้าค่ะ

มันกินทุกอย่างจริงๆอะไรยื่นใส่ปากกินหมด ชอบกิน ไม่ชอบคายทิ้ง- -" กวนป่ะล่ะ

อาหารเม็ด โครงไก่ กระดูกหมู เนื้อ นม ไส้กรอก ลูกชิ้น ขนม(นานๆกินที)
  • ของผมตอนประมาณ 3 เดือนจนถึงเกือบ 1 ขวบให้2มื้อ มื้อเช้า ซี่โครงไก่ประมาณครึ่งตัว+เครื่องในอีกนิดหน่อย เย็น ซี่โครงไก่อีกครึ่งนึง+โยเกิตรสธรรมชาติ บางมื้อก็ให้กินเนื้อวัวสดบ้าง เปลี่ยนกันไปจะได้ไม่เบื่อ แต่ต้องออกกำลังกายด้วยนะครับรับรอง และ เรื่องอาหารเสริมผมก็จะบดแล้วก็ผสมลงไปเลย
  • ของผมลองให้กินอาหารสดมาจะได้ปีแล้วครับ ข้อดี ส่วนตัวแล้วผมว่าขนเค้าดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
    สุขภาพดีมากครับ การขับถ่ายก็โอเคดีเลยครับ ผมว่ามันก็ไม่แพงด้วยครับ
  • ติชมด้วยครับ
  • อืม ผมเห็นด้วยเรื่อง อาหารสดครับ ถ้าไม่ติดเรื่องค่าใช้จ่ายและเวลา เพราะกินแล้วมันดีมากๆ เสริมด้วย

โยเกริต แล้ว ก็ สลัด เป็นบางมื้อน่าจะดีเลย ขับถ่ายดี ขนดี สุขภาพดี แต่ว่าถ้าบางวันมีเวลา บางวันไม่ค่อยมี

ผมแนะนำอย่างผมนะครับ อันนี้หมาจะนิสัยเสียหน่อย เพราะ เวลากิน F1 ต้องผสมของอื่นๆ เพราะผสมมาตั้งแต่เด็ก

แล้วก็ เคยลองให้แบบไม่ผสมแล้วมันไม่กิน แพ้ใจมันก็เลย ต้องผสมต่อไป ตอนเด็กใก้กิน 2 มื้อเช้าเย็น ครับ

พอขึ้น ๑ ปี ให้กิน มื้อเดียวพอ แต่อาจมีเสริมนม หรือ อะไร รองท้อง ตอนเช้าๆ แล้วเย็นค่อยมาให้มื้อหนักอีกที
  • ของผมก้อให้อาหารสดครับโตช้าแต่แข็งแรงถ้าโตเต็มที่ก้อไม่ต่างกันครับ
  • :m008:

ให้อาหารแบบ หมุนเวียนครับ
    F1 /CADINA /R3 / โครงไก่ เนื้อ ไข่ / มีบ้าง ไม่ให้แ ... ก หยิ่งนัก...:m110:
    ก้อสุขภาพดีครับ ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร
    :m107:
  • ลองดูครับ
  • ผมให้ F1+อาหารสำเร็จรูป รสเนือตับ หรือไม่ก็ไก่ (ไม่งั้นมันไม่กิน) บ้างวันก็ +ไข่ต้ม เช้า-เย็น ไม่เคยให้อาหารสดครับ ตอนนี้ 4 เดือน ประมาณ 17 กิโล แต่ต้องพาเดินด้วยนะไม่งั้นเดี๋ยวอ้วน 5555