ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สายกัด สายโชว์ ดูยังไง
  • ถามผู้รู้ครับ สายกัดกับสายโชว์ เราจะดูได้ไงครับ ถ้าดูจากภายนอก ขอความรู้เป็นวิทยาทานครับ
    แล้วตัวนี้สายไหนครับ พอจะดูได้มั้ย 5 เดือนครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG0034A.jpg 10K
    IMG0022A3.jpg 11K
  • ดูที่จินตนาการ........รรรรรรรร ครับ
    ไฟล์แนบ
    100_2284.jpg 89K
  • คล้ายๆสายกัด ดูไปดูมาเหมือนเรดโนด แต่ไม่ใช่สายโชว์แน่นอนครับ..
    ไฟล์แนบ
    godfather.jpg 10K
  • ตัวนี้เรดโนสครับ คนขายบอกว่าสายโชว์ แต่ไม่แน่ใจเลยให้พี่ๆช่วยดูหน่อยครับ
  • อีกรูปครับ อยากรู้จริงๆ
    ไฟล์แนบ
    SANY0594.jpg 63K
    SANY0593.jpg 73K
  • ดูที่โครงสร้างซิครับ ตัวนี้น่าจะเป็นสายกัดนะผมว่า
    ...จากผี....ที่ไม่ใช่กูรู ( กูรู แปลว่า กูรู้ )
  • ผมว่าน่าจะเป็นสายกัดเพราะมันโครงสร้างไม่ใหญ่(ไม่อ้วน)

แต่ยังไงแล้วก็เป็นหมาของคุณแล้ว รักมันให้มากๆเถอะครับ

จะสายกัดสายโชว์ก็พิทบูลเหมือนกัน
  • :m125:ลองเปรียบเทียบกับสายโชว์ของผมสิ เกือบจะ 4 เดือนแล้ว

ดูว่ามันแตกต่างกันตรงไหน มันอยู่ที่ใจครับ

และต้องดูพ่อแม่มันว่าเป็นสายกัดสายโชว์ด้วย
    ไฟล์แนบ
    7783.JPG 44K
  • พิตบูล ก็คือ พิตบูล อย่าไปซีเรียสเลยว่าหมาเราเป็นสายอะไร

สายกัด หากไม่เคยลงสังเวียน จะเรียกสายกัดได้อย่างสนิทใจได้อย่างไร
    สายโชว์ หากไม่เคยประกวด จะเรียกสายโชว์ได้อย่างสนิทใจได้อย่างไรอีกเช่นกัน

เรียกมันว่า หมาพิตบูลก็พอ อย่าไปกังวลเลยครับว่าหมาเราเป็นสายอะไร
    แต่จะเลี้ยงมันเพื่อวัตถุประสงค์อะไร อันนี้สำคัญมากกว่า

การเลี้ยง พิตบูล ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจ หมาผมตัวในรูป ท่านเชื่อหรือไม่ ?
    หากใครถามว่า เป็นสายกัดหรือสายโชว์ ??? ผมก็ไม่รู้ว่าจะตอบว่าอย่างไรดี :003:
    รู้แต่เพียงว่า มันคือ สุดยอดสุนัข สายพันธ์ อเมริกัน พิตบูล เทอร์เรีย ครับผม :005:

และวัตถุประสงค์ ผมเลี้ยงมันเพื่อเป็นสมาชิกในบ้าน ใช้มันทุกวัตถุประสงค์เลย
    เฝ้าบ้าน เป็นเพื่อน ทำกิจกรรม ลากน้ำหนัก ฯลฯ
    ไฟล์แนบ
    DSC04677.jpg 78K
    DSC04680.jpg 113K
  • ถ้า..ทุกคนคิดได้แบบนี้ก็ดีซิครับ...ผมเห็นด้วย
    ไฟล์แนบ
    A30164.jpg 101K
  • ท่านเอ๋ ช่วงนี้มือใหม่เพียบ เป็นธรรมดาที่เขาสับสน ผมก็ไม่รู้จะอธิบายอย่างไร
    เป็นคำถามง่ายๆ แต่หาคำตอบยากมาก

พิทบูล มันหมานอกทฤษฏี ต่างคนต่างเลี้ยงในแบบที่ชอบ หมาชื่อเดียวกัน แต่แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง
    เรียกสายคงลำบาก เรียกตามวัตถุประสงค์ของคนเลี้ยงจะง่ายกว่า

หมาบางตัว บอกสายกัด ส่งลงสังเวียนจริงๆ อาจจะไม่เกิน 5 นาที จอด
    หมาบางตัว บอกสายโชว์ อย่าว่าแต่เอาลงประกวดเลย เดินเฉียดเวทียังไม่มีใครมอง
    หมาบางตัว บอกเป็นบูลลี่ ตัวยาวเป็นม้า หน้ายาวเป็นจรวด ไม่รู้บูลลี่ตรงไหน

สรุป มันคือพิตบูล ทุกตัวครับ
  • พี่มาร์คพูดได้เยี่ยมอีกแว้ว:063:
    ไฟล์แนบ
    Edit Bison copy.jpg 95K
  • หมาท่านเอกโพธาราม ก็เป็นพิทบูลเหมียนกัล
    แต่วัตถุประสงค์ เจ้าของเลี้ยงไว้ หลอกหญิง เย้ๆๆๆๆ

สายเดี่ยว บวกเกาะอก ฮ่าๆๆ
  • ผมเห็นด้วย ไม่ว่าจะเป็นสายโชว์ สายกัด เรดโนส บูลลี่ ฯลฯ มันก็พิทบูลคือกัน เลี้ยงในแบบที่คุณชอบซิ ปัญหาจะไม่เกิดภายหลังครับ.
    >>>ปัญหามา = ปัญญามี
    ไฟล์แนบ
    PIC_2128.jpg 15K
    PIC_2129.jpg 16K
  • นี้ไงสายกัด........
    ไฟล์แนบ
    A23176.jpg 75K
  • ยังไงก็ pitbull :006::005:
  • ชอบแบบสายกัด แต่ตัวใหญ่ ๆ กล้ามเยอะ ๆ แมนดีครับ
  • ขอบคุณสำหรับความเห็นของทุกท่านครับ ที่ถามเพราะอยากรู้ในสิ่งที่มันเป็นจริงๆ แต่ก็เหมือนที่ทุกท่านบอกแหละครับ ไม่ว่าสายไหนขอให้เรารักมันก็พอ
    ซึ่งผมก็รักมันมากๆๆๆๆๆๆ ขนาดลูกสาวที่เคยกลัวแม้กระทั่งหมาตัวเล็ก ปัจจุบันมันทำให้ลูกผมรักและหายกลัวได้อย่างไม่น่าเชื่อจริงๆ
    วัตถุประสงค์ที่เลี้ยงพิตบูล คือ ชอบเป็นการส่วนตัว เฝ้าบ้าน เฝ้าฟาร์ม เป็นเพื่อนที่ดีในครอบครัวจริงๆ ไม่ผิดหวังเลย ขอบคุณครับ
  • ตัวนี้เหมือนเคยเห็นที่หายยาเชียงใหม่ครับ (ไม่รู้ใช่เปล่า)
    ผมไปเฝ้าถามเจ้าของร้านว่าพ่อแม่มันใหญ่ไหม อยากได้เพราะกล้ามเนื้อสวยมาก
    เขาก็ไม่บอก บอกแต่ราคา และก็บอกว่าเป็น red nose
    พอดีเจอกระทู้ที่ขายเจ้าจูล่ง ซะก่อน ไม่งั้นได้มาอยู่กับผมแล้ว
    ไฟล์แนบ
    38.jpg 92K
  • ผมอยู่สัตหีบครับ ได้มา 1 ตัว เจ้าของเดิมบอกว่า สายแก๊ฟ GAFF ก็อยากจะถามชาวพิทบลูอยู่เหมือนกันว่า พิทบลูผสมกับพันธุ์อะไร พอได้อ่านคำตอบของพี่มาค ก็พอเข้าใจ (ช่างหัวเถอะรักมันก็พอ)
  • ใช่แล้วครับท่าน Lerzchai ผมได้มันมาจากร้านที่หายยาครับ ผมมได้ถามถึงพ่อ แม่มันซะด้วย สีสวยเลยชอบครับ
  • :005:ดีคับสวยๆทุกตัวเลย:013:
    ไฟล์แนบ
    DSC01598.JPG 88K
  • ผมก็ยังเรียกไม่ถูกเหมือนกัน 55555 รู้แค่ว่ามันคือพิตบูล:006::006:
  • :005::062:
    ไฟล์แนบ
    106.jpg 49K
  • ขึ้นอยู่ที่คุณไม่ได้อยู่ที่หมา

เป็นตัวของตัว มรึง หน่อย
    ไฟล์แนบ
    DSC00811 (Small)2.jpg 45K
  • สวยมากๆๆเรยครับ สายกัด ตัวข้างบน คอมเมนต์ผม