ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โชคดีวันนี้....ที่รอด
  • คราวนี้โชคดีครับที่ไม่โดน.....งูเห่ากัด
    อยู่กับเราไปนานๆนะ....ไอ้ลูกชาย
    ไฟล์แนบ
    IMGP7207-1.jpg 65K
  • ง่ะ!

น่ากลัวแฮะ
  • เจ๋งมาก งูไม่เท่าไร
    ระวังคางคก เด้ออออ...
  • ครับ ดี ครับ

เลี้ยงแล้วมีผลงาน อิอิ
  • ทำไมต้องระวังคางคกหรอครับมีพิษสงค์ร้ายแรงขั้นไหนบอกทีเด้อ
  • เขาว่าอาจถึงตาย
  • good boy
    ไฟล์แนบ
    Resize of DSC00601.JPG 15K
  • คางคกของผมโดนมาแล้วเมื่อ 3 วันก่อนเข้าไปในดงหญ้ากลับออกมาน้ำลายฟูมปากเลยสงสัย
    เดินเข้าไปดูอ้อไปเล่นคางคกนี่เองเลยล้างปากให้ล้วงๆล้างจนกว่าจะสะอาดก็ไม่เป้นไรครับ

มาอีกวันพี่แกยังข้องใจไม่หาย (เห่ามาหลายวันละ) ผมตื่นเช้ามาตรงตีนบันไดมีคราบเลือดกับฟองน้ำลาย
    เยอะมากตอนแรกนึกว่าโดนซะละ ที่ไหนได้คางคงแบนเลยไส้กระจาย ส่วนไอ้ตัวแสบนั่งคาบโยนๆสบายใจ

เลยเอามาล้างปากให้สะอาดเหมือนเดิม สงสัยจะฟัดกันตั้งแต่เมื่อคืน คางคกถ้าไม่กลืนไปทั้งตัวผมว่าคงไม่เท่าไหร่นะครับ
    เพราะล็อทไวทของเพื่อนกลืนไปทั้งตัวเรียบร้อยเลย ต้องระวังครับล้างปากทันทีที่เห็นฟองอย่างน้อยก็ช่วยได้ครับ

:063::063::063:
  • ของผมขังไว้ในกรง มีอยู่วันหนึ่ง
    ัมันเห่าทั้งคืนน่ารำคาญมาก (ปกติไมค่อยเห่า) ผมดุมันแล้ว มันก็ยังไม่เลิกเห่าอีก
    ตอนเช้าว่าจะไปทำโทษซะหน่อย เจอแมงป่องช้างตัวใหญ่มาก
    ไม่งั้นมันคงขึ้นบ้านผมแล้ว...

ผมรู้สึกผิดสุดๆ ...ต่อไปถ้าเห่าอย่างนี้อีก ต้องหาสาเหตุให้เจอ...อย่าไปด่าหมาอีก
  • :006:สุดยอดเลยครับ
  • ขนาดรั้วเป็น กำแพงอิฐสูงขนาดนั้นมันเข้ามายังไงอ่ะพี่ ดีนะเนี่ยที่เชิงดี โฮ่ๆๆ

คางคก โดนภายนอกไม่เท่าไหร่ แค่นํ้าลายเยอะ บางทีก็ซึมไปบ้าง แต่ถ้า

กลืนลงไป สงสัยไม่รอดแน่ๆครับ แต่งูผมว่าร้ายแรงกว่า เพราะถ้ามันไม่หลบ

มันก็โดนงูฉกตาย ผมยังเคยคิดเลย ว่าลองให้มันสู้กะงูเขียวก่อน เพราะพิษไม่แรง

เวลาโดนฉก ก็เจ็บแต่ไม่ตายแล้วก็จะได้จำ เวลาเจองูอีกจะได้ระวังขึ้น แต่ยังหา

งูเขียวไม่ได้ สงสารมันด้วย เหอๆๆ
  • หยก อย่าเอาหมาไปลองกับงูเขียวเลย

ไอ้หมารุ่นเก่าๆ ของพี่ ไล่ฟัดงูเขียวหางไหม้ ตอนช่วงบ่าย
    ตกดึก นึกว่า หัวหมากลายเป็นลูกมะกรูด หัวมันบวม ปูด จมูกบาน เห็นแล้ว ขำไม่ออก
    สงสาร มัน อิ๊บอ๊าย ไล่มันก็ไม่เลิก สมน้ำหน้ามัน ทรมาร ไม่กินข้าว 2-3 วันกว่าจะยุบ

นี่แหละ ผู้คุ้มครองบ้าน 4 ขา เจ็บตัวก็ยอม สู้ตาย ไม่เลิก