ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เป็นเพื่อน.ช้างซ่า.ขอบ่นหน่อยเหอะ
  • ก่อนอื่นเลยขอตำหนิ...ไอ้พี่ ๆ ที่เก๋า ๆ ว่าจะไปกระทืบไอ้ช้างอย่างโน้นอย่างนี้หน่อยครับ อยากจะบอกว่าหากพี่ทำไม่ได้ หรือว่าดีแต่พูด

และไม่คิดจะทำ อย่าพูดเลยครับ เพราะไอ้คนที่ลำบากและเดือดร้อนมันพวกผมครับ ที่ต้องคอยมาฟังมันโม้ทุกวัน ตั้งกะวันนั้นจนถึงวันนี้มัน

กี่วันแล้วล่ะครับ พี่แมร่งมันโม้ทุกวันหลังอาหารเลยว่า เช่น "บอกแล้วว่ามันไม่กล้ามาเล่นกรูที่ขอนแก่นหรอก ลองมาจริงเมริงได้รู้จักกูไอ้

ช้างแน่ว่าเป็นไง ไม่เจ๋งจริงไม่ได้เป็นประธานชมรมขอนแก่นหรอกโว้ย มันก็คงรู้แหละว่า มาขอนแก่นแล้วแทนที่จะมาเล่นกู จะมาโดนกู

เล่นมากกว่าเลยไม่กล้ามา ดีแต่เตือนคุยไปงั้นแหละออกลูกเก๋าไม่มีเห้ยไรหรอก กรูล่ะอยากให้มันมาจริง ๆ เดี๋ยวกรูจับถอนหงอกทีละคน

เลย เหอเหอ นี่แค่ตัวอย่างเล็กน้อย 1 ใน ล้านของทั้งหมดนะครับ และที่น่าหมั่นไส้อีกก็คือดันมีเพื่อน ๆ หลายคนในกลุ่ม ชื่นชมและสรร

เสริญมัน มันก็ยิ่งคุย ยิ่งกร่างเข้าไปใหญ่ ทีนี้ปกติจะโม้หลังอาหารแล้ว บางทีมีหลัง ของว่างอีกตะหากเฮ้อ เอียนสุด

........ สรุป ขอครั้งนี้ครั้งเดียวนะพี่ หากดีแต่โม้ว่าจะทำแล้วทำไม่ได้ หรือไม่กล้า ทำคิดก่อนจะพูดนะพี่ พี่ๆ ที่พูดก็โต ๆ กันแล้วไม่ใช่เด็ก ๆ จะพูดไร หรือจะทำไร แล้วทำไม่ได้มันก็มีคนเดือดร้อนนะพี่ จะอ้วกออกมาเป็นคำโม้มันแล้วเนี่ย ขอครั้งนี้ครั้งเดียว นะอย่ามีครั้งที่ 2 นะพี่ เห็นใจพวกผมเถอะ เพราะปกติ พวกผมก็ไม่ค่อยถูกชะตากะมันเท่าไหร่ ถึงจะเป็นเพื่อนมัน และอีกอย่างนะพี่ไม่ใช่ว่าสอนนะ พี่ทำแบบนี้
    กลายเป็นทำให้มันกร่างมากกว่า แอ็ค กว่าเดิม และมีพวกสรรเสริญเยินยอ เข้าข้างมัน มากกว่าเดิมอีก (เยอะซะด้วย) กลายเป็นผมเสียกว่าเดิมอีกนะพี่ ๆ สรุปอีกครั้ง ขอครั้งเดียวนะพี่ ทำไม่ได้ แล้วพี่ไม่ต้องไปพูดหรอก อายคนอื่นเขาด้วยครับ และทำให้คนอื่นเดือนร้อนด้วยครับ
  • มึงนั้นแหละปากเก่งออกมาพูดแทนเพื่อน ถุ้ย! กับไปดูดนมแม่มึงไป ควยถอก ไอ้พวกนักเลงบ้านนอก(ไอ้กระจอก) มึงอย่าคิดว่ามึงเจ๋งสร้างIDขึ้นมาใหม่เพื่อด่าคนอื้น(มึงเจ๋งจริงหวะ)
  • ไม่ใช่เพื่อนช้างหรอก ไอ้นี่ มันมาเสี้ยม ............
  • มันไม่เล่าให้มรึงฟังทั้งหมดแค่นั้น ไอ่สันดาน มันกลัวขี้แตกแล้ว

มันรู้อยู่แก่ใจมันดี ว่าใครตามมันอยู่ คนที่ไม่เกี่ยวอยู่ใกล้ๆมัน เค้าไม่อยากให้มาเจ็บตัวด้วย
  • ตอบ.....คุณ Ghost ปากเก่งแทนเพื่อนอะไรครับ ผมพูดแทนมันตรงไหน ผมแค่บอกว่าผมรำคาญมันมาคุยให้ฟัง ทุกวัน ๆ เจอหน้ากันมันก็คุยเรื่องนี้ตลอด รบกวนอ่านให้ระเอียดหน่อยก่อนจะพูดไรครับ

ตอบ.....คุณ Uzi คุณ Uzi ลองไปหาข้อมูลหรือว่าไปทำความรู้จัก กับไอ้คนที่เป็นเพื่อนช้างจิง ๆ มาสักคนครับ แล้วลองไปคุยกะเขาดูว่าไอ้ที่ผมพูดเนี่ยมันจริงไหม ก่อนจะหาว่า ผมเสี้ยมอะครับ ไม่เจอกับตัวเอง ขอร้องอย่ามาเห่าครับ
  • ผมว่าด้วยนิสัยของช้างจากที่เราเห็น ๆ กันมา พวกเราก็รู้ ๆ กันอยู่ไม่ใช่เหรอ ผมว่าพี่คนนี้ของจริงว่ะ สงสัยคงจะรำคาญไอ้ช้างมาก 555+
    ทำใจพี่ทนไม่ไหวก็อุดหูไว้ 555+
  • เป็นอีกคนหนึ่งที่รู้จักกับเพื่อนของเฮียช้างขอยืนยันอีกคนหนึ่งว่า เฮียช้างแกตอนนี้โม้แต่เรื่องนี้จิง ๆ ครับ แต่ถ้ามีเรื่องกันจิง ๆ ผมว่าก็คง

ไม่มีใครทำไรเฮียเขาได้จิง ๆ นั่นล่ะเพราะเฮียช้างเขาวิ่งเร็วครับ 5555
  • แม่งมาเสี้ยม........และถ้ามึงเป็นเพื่อนไอ้ช้างจริง มึงก็เป็นคนที่คบไม่ได้ เพื่อนคงไม่ทำกับเพื่อนแบบนี้
  • ถึงคุณ friend_Chang_Za ถ้าคุณรู้จักไอ้ช้างช่าดี
    หรือเป้นเพื่อนกัน ทำแบบนี้ไอ้ช้างมันไม่โกรธเหรอครับ เพื่อนมาทำกันแบบนี้นะ ถ้าคุณไม่ชอบมันคุณ ก้ไปดักตีหัวมัน แล้วก้ป้ายความผิดให้ คนอื่นๆๆชิ

เรื่องนี้ไม่เห็นจะยากเลย..ยังไงไอ้ช้างมันก็ป้ายความผิดให้ มาเฟีย อยู่แล้วละ
    เพราะมันไม่ชอบเขานะ

เย็นนี้มึงไปดักตีหัวมันเลยนะ
    ขอ 1ดอกนะ
  • เห็นกระทู้นี้แล้วรู้สึกดีใจแทนทั่น ประธานช้างที่มีเพื่อนรักอยากเห็นเพื่อนได้รับสิ่งดีๆจริงๆว่ะ ชี้แจงแบบคนพอรู้นะครับจริงๆแล้วทั่นประธาน น่าจะโดนส้นตีนตั้งแต่งานมิตติ้งขอนแก่นล่ะ เดชะบุญ ผีกระซิบครับว่า พ่อมุดหัวอยู่นะกลุ่มนะพ่ออย่าออกไปไหน ไปเป็นฝูงเข้าไว้หนูเห็น คอมแบ็ตพ่อรอกระทืบพ่ออยู่นอกงานนี่ล่ะ555 อืมเห็นว่าตอนนี้เถ้าแชร์เค้าเปลี่ยนใจล่ะ เก็บไว้ก่อนล่ะมั้ง เอาไว้ดูเล่นเพราะอะไรผมก็ไม่รู้ ถ้าอยากเห็นท่านประธานกลายเป็นช้างล้ม ด่าเข้าไปเยอะ กร่างเข้าไปมากๆ แต่คงทบต้นทบดอกหนักหน่อยน่ะ ตามอยากเหลือเกินแม่งทำอย่างกับเป็น นินจา กร๊ากกกกกก
  • ว่าจะปล่อยให้ผ่าน ๆ ไปเพราะถือว่ามาบอกแล้ว แต่มาอ่านแล้วบางคนยังแสดงความคิดโง่ ๆ ออกมาอยู่ก็เลยจะมาอธิบายแบบละเอียดอีก

ครั้ง หวังว่าคงจะทำให้หลาย ๆ คนที่มองว่าผมเสี้ยมเลิกกินหญ้าแทนข้าวได้บ้าง ผมเป็นเพื่อนของเพื่อนไอ้ช้างอีกที ก็ไม่ได้สนิทเท่าไหร่นัก

แต่เวลาผมไปกับเพื่อนก็มันจะไปเจอมันด้วยในกลุ่ม ๆ เสมอ ถามจิง ๆ คุณไม่เคยเหรอ เวลาไปเจอเพื่อนของเพื่อนแล้วไม่ถูกชะตา หรือไม่

ก็ เอะทำไม ไอ้นี่มันขี้โม้ นักดู กร่างนัก ทำเหมือนว่าข้าใหญ่ ข้าเจ๋งนัก น่าเอายัดปากส้นตีนยิ่งนัก นี่ละ ผมมองไอ้ช้างมันในลักษณะนี้อยู่

แต่เนื่องด้วย ที่มันเป็นเพื่อนของเพื่อน และมันก็ไม่เคยทำอะไรให้ผมหมั่นไส้ขนาดที่จะมีเรื่องมีราวกับมัน ก็เลยเฉยๆคือไม่ได้ยุ่งไร

แต่พอช่วงหลัง มีเรื่องนี้เกิดขึ้น มันก็เอามาพูดทุกวัน ทำให้ผมยิ่งรำคาญหนักขึ้นและหมั่นไส้มากขึ้น แมร่งพูดตลอด

........แต่ก็ไม่ได้มากขนาดต้องไปดักตีหัวมันให้มีเรื่องมีราวไร เพราะมันก็ไม่เคย มาขู่หรือเอาเรื่องไรกับผม หากมันมาพูดไรแบบนี้ผมไม่

มีมาพูดจะทำโน้นทำนี่หรอกครับ ทำก็ทำเลย ไม่มาจองกะทง กฐิน เห้ยไรให้เสียเวลาหรอก และที่มาพูดนี่ก็แค่มาตำหนิว่า ถ้าไม่ลงมือทำ

แล้วจะมาพูดทำหอกไร คนอื่นเขาเดือนร้อน ที่ต้องมาฟังมันพล่าม แค่นั้นแหละ หวังว่าอธิบายมาขนาดนี้คงจะหายโง่นะ หรือถ้ายังไม่

เข้าใจก็โง่ต่อไปล่ะกันว่ะ ไม่รู้จะอธิบายไงให้เข้าใจได้มากกว่านี้อีกล่ะ
  • สั้นๆน่ะ...เจ้าของกระทู้บอกว่า

จะมาตีจะมาทุบช้างก็รีบๆมา

ถ้าไม่มาก็อย่าโม้ อย่าคุยว่าจะมา เข้าใจ บ่ มันเสียอารมอยากดูมวยก็ไม่ได้ดู 555 สั้นๆน่ะ
  • :024:วอนโดนติง:024:
  • ตอบ......คุณ aoddyUbon ผิดแล้วครับ คุณ aoddy ที่ผมมาตั้งกระทู้นี้จิง ๆ แค่อยากจะมาตำหนิ เรื่องที่ไปพูดว่าจะทำไอ้ช้างแล้ว ก็ไม่ทำ

ทำให้ผมเดือนร้อน ต้องมาฟังมันพล่ามเท่านั้นเอง เพราะจิง ๆ ผมก็เข้าใจว่า การจะไปกระทืบใครสักคนถึงต่างจังหวัดมันไม่ใช่เรื่องสนุกและ

ไม่ง่ายด้วย ..........แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้าทำไม่ได้ก็ไม่ควรมาพูดเท่านั้นเองครับ ผมเข้าใจดีครับว่างานนี้ไอ้ช้างมันไม่โดนอยู่แล้ว พวกผมก็

ต้องรับกรรมฟังมันโม้ต่อไปเท่านั้นเอง
  • รับทราบเจตนาเจ้าของกระทู้ครับพ้ม...

ผมไม่สอดกระทู้นี้แล้วครับ ดูท่าจะไม่ตลกอย่างที่คิดละ ต้องรีบปลีกตัว อิอิอิอิ
  • ถ้ามันตามเจอง่ายๆ มันโดนไปแล้ว คนขอนแก่นด้วยกันยังหากันไม่เจอเลย นี่เขามาจากกรุงเทพ ถ้าเป็นเพื่อนมันไม่ชอบขี้หน้ามันอยากเห็นมันโดนกระทืบเร็วๆ ก็ช่วยเป็นสายส่งข่าวความเคลือนไหวมันมา ไม่ใช่มาแหกปากเสี้ยมแบบนี้ อยากเห็นคนโดนตีนก็ให้ความร่วมมือ จะได้ตามตัวมันง่ายๆ วันๆมันอยู่ที่ไหนบ้าง เอามาลงในบอร์ดเลย จะได้รู้ว่าเพื่อนมันจริงหรือแค่พวกเสี้ยมอยากเห็นมันโดนตีน เหม็นขี้ฟันวะ
  • เห็นเห่ากันจังนะ จะอย่างโน้นอย่างนี้ เจอแน่ กระทืบแน่ รอได้เลย บางคนก็จะยิงมั่งล่ะ เก่งกันจี๊งง เก่งทุกคน
    ก้ไม่เห็นจะมีอะไร รู้อยู่แล้ว ไม่ได้เซี่ยมไม่ได้ยุนะ เห็นไอ้ช้างมันนั่งกระดิกตีนแคะขี้ฟันสบายใจมันเฉิบ ดูเห่ากันมาหลายกระทู้แล้ว เบื่อว่ะ
    จะเห่ากันทำไม ของจริงแม่งไม่มีเลย
  • :o001::o003:เรียกพี่จาพนม มาเลย ***ช้างกุอยู่ไหน** ต้มยำกุ้ง สหมงคล:o010:มาโฆษาเฉยๆๆ
  • ไอ้ friend_chang_za และ พวกผี ที่ไม่รู้หืรู้แตรด อยู่เฉยๆไป

ไอ้ช้างมันเห่าได้อีกไม่นานหรอก มันหนีหัวซุกหัวซุนอยู่

มันไม่กล้าไปไหนคนเดียวด้วยซ้ำพวกกรูเห็น พวกกรูนี่แหละ คนที่จะกระทืบมัน

กรูมาอยู่แถวบ้านมันแล้ว บ้านแมร่งโครตกันดาร

แล้วอีกอย่างพวกกรูไม่อยากกระทืบคนที่ไม่เกี่ยวข้อง

สุดท้าย มันโดนแน่ กรูรับรอง

ทำพวกกรูเสียเวลาไปหลายวัน เดี๋ยวจะจัดให้หนักๆเลย
  • ฉากนี้ นึกว่า โฆษณา เรียก น้ำย่อย จากเพื่อนช้าง
    รอดู หนังฟอร์มยักษ์ ดีฟ่า..........

เพื่อนช้างก็ส่งข่าว บ้างเด๋อ
  • ตกลงไอ้ช้างเนี่ยมันเป็นใคร มันทำอะไรผิดครับ ไม่รู้เรื่องเลยครับ ใครรู้เรื่องจริงๆช่วยเล่าให้ฟังหน่อย จักเป็นพระคุณอย่างสูง
  • ดูๆแล้ว ก็เป็นเรื่องไร้สาระ อย่าเอามาใส่ในหัวให้ รก เลยครับ
    ไครเป็นไงให้เป็นไปตามนั้น อย่าไปสนใจเลยครับไครจะว่าไงก็ตาม
    คนเรา เอาตัวเองให้รอดก่อนดีกว่า ดีกว่าไปยุ่งเรื่องคนอื่น
    ไครทำไครก่อเดี๋ยวก็ได้อย่างนั้น สรุป เรื่องที่ว่ามา
    ไร้สาระ อย่าพิมต่อเลย พิมไปก็เท่านั้น เรื่องไครก็เรื่องมัน

เจ้าของกระทู้เค้าหวังดีครับ เนี่ยแหละคนจริง หวังดีให้ทั้งคนชื่อช้าง กับคนเกลียดช้าง ได้เข้าใจกันและกัน
  • กะทู้ไร้สาระ แห่งปี งี่เง้าว่ะ
    รำคาญไม่พอใจ ก็เลิกคบ หรือว่าป๊อด ไม่มีเพื่อนอีกแล้ว
    หรือมึงว่ามึงแน่ ถ้ามึงแน่ มึงกระทืบเพื่อนมึงโชว์ คนทั้งวงการพิทเลย
    แต่ถ้าทำไม่ได้ก็อย่าเห่า ถ้าเหม็นขี้ฟันเพื่อนมึงมาก มึงก็อย่าไปหามันเดะไอ้โง่ ไอ้ควาย
  • คนโดนไม่ไร้สารระนะครับ.....ฟันธง
  • พี่ ผี ครับ (นักเลงบ้านนอก) มันผิดตรงใหนครับที่อยู่บ้านนอก บอกผมทีครับ แค่อยากรู้
  • เพื่อน ช้างคนนี้ ชื่อไรหรอ
    ช้าง ซ่า นี่ ผมเคยไปถาม พวก พี่ๆ ผม ดู ไม่ยักจะมีใครรู้จักเลย
    อยู่ขอนแก่นแถวไหนครับ
    เด็ก ค่ายศรีฯ ซอย 5 หน้าแฟลช จ๊ะ
  • :020:หวัดดีครับพี่มาเฟีย พี่จุ๊บ และพี่ๆน้องๆ ทุกท่าน
    ผม อาทิตย์ครับ อยู่ขอนแก่น ขอแจ้งให้ทราบบครับว่า จากการเจอกันวันเสาร์ที่แล้ว เนื่องจากได้มีการนัดพูดคุยเรื่องจะนำหมามาทำกิจกรรม ลากน้ำหนักที่ กทม.:020:

ผมเป็นคนหนึ่งอยู่ที่ชมรมขอนแก่น ที่น้องๆให้การเคารพ :014: ผมไม่สบายใจครับ ที่มีคนใช้นามว่า เพื่อนช้างซ่า มาก่อให้เกิดการแตกแยก :064: มากไปกว่านี้ :064: ทั้งๆที่ น้องช้าง ไม่ได้พูดอะไรเลยสักอย่าง และที่ว่าคนในกลุ่มสรรเสริญ ชื่นชม เป็นการกล่าวหาชัดๆ เพื่อให้เกิดอะไรครับ

อ้อ ผมลืม ที่บอกว่า เพื่อนในกลุ่ม ดัน ยุยง สงเสริม ขอชื่อเพ่อน ในกลุ่มนี่ด้วยครับ กรุณาตอบผมด้วย
    ขอบคุณครับ:m025:
  • ไอ้เพ่อนไอ้ช้าง มึงตอบพี่เขาไปสิ มีผีอยากรู้ ว่าจริงป่าว
  • ไหนๆๆ อาทิตย์ มาก้ดีแล้วฝากบอกไอ้ช้าง มันไปเลยแล้วกันนะ

ให้สงบเสงี่ยม เจียมตัวชะบ้าง อันไหนควรไม่ควร

เห็นสนิทกันควรจะบอกกล่าวตักเตือนไอ้ช้างมันบ้างนะ

ไม่ใช่จะปล่อยมันไปทำหูทวนลมชะอย่างงี้

พอๆๆมีคนพุดกระทบถึงกลุ่มก็ร้อนตัวมาเชียว

ถ้าบอกไอ้ช้างได้เรื่องมันคงไม่ไหลไปถึงพวกๆๆคุณๆหรอกครับ

เพราะคนเดียว เลยโดนเหมารวมชะงั้น
  • อ่านที่คุณ TAXI4826 ตอบแล้วตลกจัง ไอ้คนที่มันทำให้มันแตกหัก ก็ไอ้ช้างประธานคุณไม่ใช่รึ ถ้าไม่มีเรื่องเกี่ยวกับ ไอ้

Friend_chang_za มาบอกนี่มันจะไม่แตกหักหรือไงครับ อย่ามาพูดเหมือนไอ้ประธานหัวควย หน้าโนบีตะของคุณดูดีขึ้นเลยครับ และถาม

จิง ไอ้พวกเรื่องเห้ย ๆ ที่มันเคยทำมา พวกคุณในชมรมขอนแก่นไม่รู้ห่าไรกันเลยเหรอ
  • มีแต่เห่า
  • นี่ๆๆๆๆๆ กะทืบกันเมื่อไรเอารูปเอามาให้ดูด้วย เราจะได้รู้ว่าใครปากดี :o037:
  • โชคดีเด้อ ทำสังฆทานให้ครบแล้วหล่ะ ทั้งผีทั้งคน
  • ปัญญาอ่อน:063:
  • ขอดูรูปคนดังที่ชื่อช้างได้ไหม ครับ พี่ๆๆท่านใดมีเอามาโชว์ให้ดูหน่อยดิ

อยากเห็นคนดัง ผมเห็นดังตั้งแต่สมัยผมยังไม่ได้เลี้ยงพิทบูล น่ะ
  • เรียกร้องความสนใจก็แค่นั้น เงียบไปซะเรื่องก็จบแล้ว เด็กครับต้องเข้าใจ
  • คนขอนแก่นให้มันเป็นประธาน ยกย่องมัน แค่นี้ก็บอกได้ถึงอะไรหลายๆอย่างของขอนแก่นแล้ว

ทำเหี้ยเขารู้กันทั้งประเทศ คนขอนแก่นเฉย หมายความว่าเห็นด้วยกับไอ้ช้างอยู่แล้ว

////นิดนึง ว่าเฉพาะที่อยู่ในชมรมเดียวกะไอ้ช้างนะ ขอนแก่นที่ไม่ได้อยู่ด้วยกันกะมันไม่เกี่ยว////
  • หวัดดีครับ พี่ๆน้องๆ ชาวพิทบูลโซน

ผมจะไม่ขอตอบกับท่านที่ไม่ล็อกอินเข้ามาครับถือว่าไม่มีตัวตน โต้เถียงกันก็ไม่ได้มีอะไรขึ้นมา อยากรู้ถามมาครับผมจะตอบให้ เท่าที่ผมทราบ และรู้เห็น
    อาทิตย์
  • 1.ช้างไปป่วนออกลูกนักเลงสถุนท้าคุณมาร์คจริงหรือไม่ แล้วถ้าจริง

2.คนในชมรมขอนแก่นส่วนใหญ่ คิดอย่างไรกับการกระทำของช้าง

3.คนในชมรมขอนแก่นจัดการอย่างไรกับช้างที่เป็นตัวแทน เป็นผู้นำของชมรม แต่ประพฤติตัวไม่เหมาะสม

4.เพราะเหตุใดช้างไม่ออกมาแก้ข่าวหรือชี้แจงอะไรเลยกับการกระทำครั้งนี้
  • ห้ามตอบว่าในชมรมไม่มีใครพูดถึงและสนใจเรื่องนี้ หรือเป็นเรื่องส่วนตัวของแต่ละคนนะครับ
    เพราะคุณอาสาจะให้คำตอบ
    ไฟล์แนบ
    12453430523279.jpg 29K
  • :o058:หมาดีมันไม่เห่าครับ(อย่างเช่นพิทบูล)
    คนใต้ใจเต็ม:o058:
  • เรียนทุกท่าน

ผมต้องขออภัย หากเหตุการณ์ครั้งนี้ ได้สร้างความลำบากใจให้แก่ใคร

แต่ผมก็ไม่เคยไปวุ่นวายเรื่องส่วนตัวของใคร ผมมักจะอยู่ในที่ของผมตลอดเวลา
    ทุกวันนี้ถึงจะสนุกสนานเฮฮา (จนน่าหมั่นใส้) แต่ก็กระทำอยู่ภายในกลุ่มของผมเอง และไม่เคยสร้างความเดือดร้อนให้ใคร
    ถึงผมจะไม่ได้ดีเลิศประเสริฐศรีมาจากไหน แต่เมื่อมีโอกาสก็หาทางตอบแทนสังคมบ้างเท่าที่จะกระทำได้

ผมไม่ชอบการละเมิดสิทธิส่วนบุคคลของใครก่อน แต่ก็จะไม่ยอมให้ใครมาละเมิดสิทธิส่วนบุคคลของผมเช่นกัน
    ผมดีใจและขอบคุณต่อทุกท่านที่ออกมาปกป้อง มันรู้สึกอบอุ่น เขาทำเพราะเขาคือเพื่อนที่เป็นห่วง เมื่อมีโอกาสผมจะต้องตอบแทน
    แต่ผมก็จะไม่เรียกร้องอะไรจากคนที่เพิกเฉย ผมเข้าใจเนื่องจากมันไม่ใช่ธุระอะไรของเขา ปัญหาเรา เราก็ต้องแก้เอง

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว ผมท่องประโยคนี้อยู่เสมอ

สวัสดีครับ
  • สุดท้ายมันก้ไม่กล้า ออกมาตอบเหมือนไอ้ ช้าง

ที่จริง ไอ้ อาทิตย์กับไอ้ช้างนี้ ชี้กันสุดๆๆ
    มันรู้ทุกเรื่องละอยู่ที่มันจะตอบไหมเท่านั้นละ

อย่าเอาตัวเองเข้ามายุ่งให้เจ็บตัวเลย อาทิตย์ แค่ไปบอกไอ้ช้างก้เท่านั้นนะ
  • หวัดีครับพี่มาร์ค
    ขอตอบตามข้อครับ
    1 ที่ทราบมา จริง ครับ
    2 ทุกคนที่ทราบเร่อง ไม่เห็นด้วย
    3 อยู่ระหว่างรอประธานคนใหม่ครับ
    4 ผมได้คุยด้วย และได้บอกไปแล้ว ให้แก้ปัญหาเอง เพราะเป็นเร่องส่วนตัว แต่อย่าเอาชมรมไปเกี่ยวข้อง และไม่ให้น้องๆในชมรม มีการตอบโต้
  • ลืมครับผม เบอร์ครับโทรได้ครับจะได้ทราบลายละเอียดมากกว่านี้ครับ 0874919959 ขอบคุณครับ
  • ขอขอบคุณ คุณอาทิตย์ที่ช่วยชี้แจงครับ

อย่างน้อยก็ทำให้ได้รู้ว่าขอนแก่นไม่ได้เห็นด้วยกับการกระทำของช้าง

ขอให้ได้ประธานคนใหม่เร็วๆ เพื่อกอบกู้ภาพลักษณ์ของชมรมไม่ใหแลดูตกต่ำอย่างทุกวันนี้
  • ขอชื่นชมคุณ TAXI4826 ครับ
    :063::063::063:
  • ถ้าทุกคนคิดได้อย่างคุณอาทิตย์
    สังคมพิทบูลไทย น่าจะเป็นอันหนึ่งอันเดียว ไม่แตกแยกกันเหมือนทุกวันนี้ ....เฮ้อ