ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฟามรู้เรื่องอาหารการกิน
  • สุนัข 2 เดือน ควรให้อาหาร กี่เวลางับเลี้ยงหลายตัวควรแยก ถาดอาหาร หรือว่า ให้รับประทานรวมเลยงับ แล้วปริมาณมากหรือน้อยครับผม

ขอ
    ขอบ
    พระ
    คุณ
    ผู้
    คอม
    เม้น
    ให้
    ฟาม
    รู้
    ป๋ม
    งับ
  • ภาษาไทยวิบัติหมดกะพวกนี้ เด๋วเมิงจะได้พูดภษาหมาแน่ๆ
  • เลี้ยงหลายตัว แยกถาดดีกว่าคับ

ปริมาณนี่ก็เอาแค่หมาอิ่มคับ

ส่วนการให้กี่มื้อนั้นก็แล้วแต่ท่าน

แต่อย่าวางทิ้งไว้ ควรกำหนดเวลาให้เค้ากินคับ

ของผมให้ เช้า เย็น ให้เวลากกิน 10 นาที คับ

กันเค้าเสียนิสัยอะ :013:

ปล. ผมมั่วนะคับ :032:
  • เห็นด้วยค่ะ
  • ไม่น่าจะให้กินรวมกันนะ เพราะจะเสียนิสัยเวลาโตครับ เค้าจะแย่งคนอื่นกินเพราะเห็นเป็นของตัวหมด แล้วถ้าแยกคุณจะได้สังเกตว่าตัวไหนกินมากกินน้อย กินเหลือ หรือเลือกกิน(ถ้าไม่ใช่อาหารเม็ดนะ) แล้วคอยฝึกไม่ให้เค้าแย่งคนอื่นกินด้วยนะ นอกจากจะเหลือจริงๆ บ้านเราทำอย่างนี้ มารยาทดี แต่ตายเพราะไตวาย เพราะอาหารเม็ด PD (เกลียดมัน)
  • ถ้าจะตั้งหัวข้อ ช่วยตั้งให้เข้าใจกว่านี้หน่อยได้ไหม อย่าตั้งกำกวมแบบนี้

แล้วภาษาไทย ไม่ใช่ภาษาของคุณคนเดียว อย่าทำลายนะครับ อย่าทำลาย