ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอรื้อฟื้นเรื่องเก่าๆของหมาๆ
  • ขอรื้อหัวข้อของคุณ lumpotron19 มาอีกครั้งนะคะ
    รบกวนช่วย update ได้ไหมคะว่า คฤหาสน์หมาหลังนั้นทำไงต่อ จบยังไง
    เห็นแค่โครงสร้างคราวก่อน แล้วโดนเลยค่ะ อยากทำให้เด็กๆที่บ้าน
    รบกวนด้วยนะคะ
    ถ้าอยากได้บ้างต้องติดต่อที่ไหนคะ
    ไฟล์แนบ
    netdog.jpg 99K
  • 555555 ช่างสามรายแล้ว ป่านนี้ยังไม่เสร็จ

ยกไปอยู่ที่โรงงานช่างที่ลาดกระบังแล้วจ้า

เด่วจะเร่งช่างอีกทีนะฮ๊า
  • อยู่ที่ใหนครับ ถ้าอยู่ กทม. เดี๋ยวผมให้ลูกน้องไปตีราคาได้
    ตกลงกันได้ก็ลงมือทำกันเลย ...งานประมาณนี้ถ้าของพร้อมก็ประมาณ 1อาทิตย์เสร็จ
    089-148-4751 โต้ง
  • ของเจ๊ ไม่เสดง่ายน่ะ อิอิ
  • คฤหาสน์หมา หลังนี้ได้ข่าวมาว่า
    ผู้รับเหมาจากแดนศิวิไล ทิ้งงานเนื่องจากวิกฤ แฮมเบอร์เกอร์

สร้างผลกระทบให้ เกิดแผ่ไป ทั้ง โลกา

กว่าจะเสร็จ และตกแต่ง โดยสถาปนิก ทีมช่าง อ.กฤต จาก เนชั่นแชนแนล

ก็เลยคาดเดาว่า คงเป็น เรือนหอ ไว้ ให้แก่ ลูกสาวสุด สวย ของ สารวัตร โก้ง และ คุณแม่พร
    เราคนวงนอก คาดหวังไว้ ว่า อีนังโกลเด้น สุดที่ร้าก คงจะได้นอน ก็ผ่านไป 2 ปีพอดี

จาก:สำนักข่าว หัวเขียวๆ
  • ที่ช้าเพราะรอวัสดุบางส่วนอยู่ครับ....
    หินอ่อนสีขาวจากเมืองมะครานา หินอ่อนสีแดงจากเมืองฟาตีบุระ
    หินอ่อนสีเหลือง จากฝั่งแม่น้ำนรภัทฑ์ เพชรตาแมวจากกรุงแบกแดด
    ปะการัง และ หอยมุกจากมหาสมุทรอินเดีย หินเจียรไนสีฟ้าจากเกาะลังขะ
    เพชรจากเมืองบนทลขัณฑ์ ฯลฯ
    :001:
  • ไม่ใช่ๆๆ ความจริงผมจะเล่าให้ฟัง เพราะว่าที่วางคฤหาสถ์หลังนี่อ่ะ เมื่อก่อนมันเป็นป่ารกชัฏ

หญ้าสูงท่วมหัว เลยทำให้ผู้ครอบครองลืมไปว่ามีมันอยู่ ณ ตรงนี้ เลยไม่ได้ทำอะไร ตอนนี้

เวลาล่วงเลยไไปถึง 2 ปีกว่าแล้วก็ยังอยู่เหมือนเดิม ฮ่าๆๆๆๆๆ