ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ข้อมูลเพื่อพิจารณา
  • มันเป็นไรไม่รู้ตั้งชื่อกระทู้ไม่ได้ใส่จุดแมร่งเสือกได้..เข้าเรื่องเลยแล้วกันครับ
    หัวข้อ...ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง ม.มหิดลศาลายา(คณะสัตว์..สัตว์ศาสตร์)
    หลายครั้งมากครับ บ้านอยู่ใกล้แต่ไม่มีปัญญารักษา(ไม่มีเงิน)
    1 ทำหมันหมา นน. 25 กก. มันคิด 2,500 บาท ผมเลยหอบหมาไปทำบ้านผม 500
    2 ลูกหมาขาหัก นน. 7 กก. มันคิด 3,000 กว่าบาท ผมปล่อยให้มันขาเป๋ไปเลยครับ
    3 ล่าสุดจะพาหมาไปตรวจหาโรคแท้งติดต่อที่ชาวบ้านชาวช่องเขาไม่ไปตรวจกันมันคิดค่าชุดตรวจ 900 ยังไม่รวมค่าตรวจแล้วชุดตรวจหมดมาเดือน ตค.52 ผมว่าจะปล่อยให้มันระบาด(ทำใจไม่ได้)
    วันนี้ผมเลยโทรไปถาม ม.เกษตรกำแพงแสนถามราคาค่าตรวจ 150/ตัว เป็นไงครับ มีตรวจ 2 แบบครับ ตรวจทางซีรั่มกับเพาะเชื้อ ครับ
    ผมไม่รู้มันจะมี..คณะสัตว์.สัตว์ ไว้ทำซากอะไรครับ
  • แพงมากมาย น่าเลือดๆ
  • เอาตังไปแดรกเหล้าเช่นเคย
  • อืม ถ้าเป็นราคาที่เรารับไม่ได้เนี่ย งั้นก็ลองหาที่อื่นดูสิครับ มันมีหลายที่นี่นา
  • คือราคานี้เค้าจะคิดเพิ่มไปจากคลินิกธรรมดาครับ
    ออกทำนอง เพื่อสนับสนุนทางการศึกษาประมาณนั้น
    ที่คณะผมก็เป็นเหมือนกันครับ
  • เพื่อการศึกษาแล้วค่าเทอมนักศึกษาไม่เสียเหรอครับแล้วชุดตรวจต้องรองบที่เขาอนุมัติมาให้นะครับ..งานนี้รับอย่างเดียว
  • ผมโดนที่เกษตรศาสตร์กำแพงแสน คือหมาตัวเมียที่บ้านมันหลุดแล้วกัดกัน จนปากฉีกเห็นแล้วน่ากลัว พาไปเกษตรศาสตร์กำแพงแสน ดูอาการหมอบอก 3500-4000 บาท โหๆๆ คิดดูก่อน หมาผมก็สงสารนะคับแต่นี้มันหน้าเลือดเกินไป เลยกลับมาที่คลินิกแถวบ้าน สรุปหมดไป700 บาทเย็บแผลสวยด้วย 3500-4000บาทนี่ไม่รู้เขาจะศัลยกรรมอะไรกันก็ไม่รู้แพงจัง:022:
    คิดดูมันเป็นสถานที่ศึกษาเหมือนให้พวกนักษาสัตว์แพทย์ฝึกงานด้วย ผมว่ามันเป็นธุรกิจเกินไปหน่อย ไอพวกลูกจ้างที่เป็นผู้ช่วย ก็ดูจะรังเกียจหมาเหลือเกินไม่ค่อยจะกล้าจับหรือทำอะไรเลย :064:
  • มีข้อมูลก็ดีจะได้ไม่หลงเข้าไปกัน เหอๆ