ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาชื่อ GIANT น่ารักมาก แต่ถูกทิ้ง
  • พอดีผมมีโอกาศได้ไปดีวัน แล้วได้รับทราบว่าเจ้าของฝากเจ้า GIANT ตัวนี้ ไว้ที่ดีวัน แล้วไปๆมาๆ ไม่รับกลับ ติดต่อกลับไม่ได้ ตอนนี้ปล่อยออกมามันก็จะเดินออกจากศูนย์ฝึกอย่างเดียว เห็นบอกว่าเจ้าGIANTพร้อมเจ้าของได้ไปงานmeetingที่ดีวันด้วย ใครทราบที่มาที่ไป รบกวนติดต่อ พี่อ้อย ที่ดีวันด้วยครับ 086-4007740
    ไฟล์แนบ
    GetAttachmentCAOQXL36.jpg 85K
    GetAttachmentCAOHXDEK.jpg 79K
    GetAttachmentCALY0ORE.jpg 56K
  • หมาหน้ารักขนาดนี้เจ้าของคงไม่ทิ้งมั้งสงสัยเจ้าของเป็นอะไรไปแล้วหรือเปล่า
  • นี้ข้อความส่วนตัวนะครับ จะฝากถึงบรีดเดอร์(ที่สักแต่จะเอาเงิน) และ คนที่อยากจะเลี้ยง(เพราะว่าเท่ห์ หรือ ตามแฟชั่นนะครับ)

ลองอ่านดูนะ

1.ชีวิตของฉันอย่างมาก ก็จะสิ้นสุดเพียงแค่ 10-15 ปีเท่านั้น การต้องแยกจากเธอไม่ว่าด้วยเหตุใดๆ นับเป็นความปวดร้าวอย่างยิ่งของฉัน จึงโปรดสังวรให้จงหนัก.. ก่อนจะรับฉันเข้ามาในชีวิต2.ให้เวลากับฉันสักหน่อย เพื่อทำความเข้าใจให้ชัดเจน ว่าเธอต้องการอะไรจากฉัน
    3.จงเชื่อมั่นในตัวฉัน เพราะเป็นสิ่งสำคัญอย่างยิ่ง สำหรับความเป็นอยู่ของฉัน
    4.อย่าโกรธฉันให้นานนัก และอย่าลงโทษฉันด้วยการกักขัง เธอมีทั้งหน้าที่การงาน ความบันเทิง และมิตรสหาย แต่ฉันนั้น?มีเพียงเธอ
    5.พูดกับฉันบ้าง แม้ฉันจะไม่เข้าใจคำพูด แต่ฉันก็เข้าใจเธอได้จากน้ำเสียง
    6.พึงระลึกอยู่เสมอว่า? ไม่ว่าเธอจะปฏิบัติอย่างไรต่อฉัน ฉันจะไม่มีวันลืมเลือนเลย
    7.โปรดอย่าทุบตีฉัน เพราะแม้ฉันจะทุบตีเธอกลับไม่ได้ แต่ฉันก็สามารถกัดหรือข่วนตะกุยเธอได้ ซึ่งเป็นสิ่งที่ฉันไม่อยากกระทำเลย
    8.ก่อนจะดุด่าฉันสำหรับท่าทีที่คล้ายไม่เชื่อฟัง ดื้อดึง เกียจคร้าน ขอจงได้ถามตัวเธอเองก่อนว่า เกิดสิ่งผิดปกติกับตัวฉันหรือไม่ บางทีอาจจะมาจากเรื่องของอาหาร หรือถูกทิ้งไว้กลางแดดนานเกินไปหรือหัวใจของฉัน แก่ชราและอ่อนล้าเสียแล้ว
    9.ดูแลฉันเมื่อยามแก่เฒ่าด้วย เพราะวันหนึ่งเธอก็ต้องเป็นเช่นนั้น
    10.อยู่กับฉันเมื่อช่วงเวลาสุดท้ายของชีวิตมาถึง ขออย่าได้พูดเป็นอันขาดว่า ?ฉันทนดูไม่ได้ ขออย่าให้มันเกิดขึ้นต่อหน้าเลย? เพราะเรื่องราวทั้งหมดจะง่ายขึ้นหาก?เธออยู่ด้วย

คุณลองมองตามันดูสิ มันเหงาขนาดไหน มันคิดถึงคุณขนาดไหน มันอาจจะไม่ใช่สุดยอดbully หรือ สุดยอดหมาแดง แต่คุณเป็นสุดยอดเจ้าของในสายตามันนะ!!!
    ไฟล์แนบ
    GetAttachmentCAOHXDEK2.jpg 79K
  • น่าสงสารมาก:m009:
    ตอนนี้D1จะกลายเป็นสถาณสงเคราะห์พิทบลูไปแล้วหรือ
    เพื่อนๆท่านใดที่ต้องการรับไจแอ้นไปอุปการะเลี้ยงดู
    ก็ติดต่อทางD1ได้เลยนะครับ
  • โอย นี่ขนาดคนในบอร์ดเคยไปงานมิตติ้งอีกต่างหาก ถ้าจะทิ้งก็แย่มากๆ

แต่ถ้ามีปัญหา ก็คงปัญหาหนักเหมือนกันนะเนี่ยครับ
  • มันไม่ดุครับ เจ้าของฝากไว้เพราะว่า บอกว่าจะไปตจว. แล้วก็ไม่ติดต่อกลับมา ติดต่อก็ไม่รับสาย ไรประมาณนี้ครับ
  • นานๆจะเข้า บอร์ดhardcore ซะที

เปิดมาเจอของดีเลย ปรี๊ดดสสสสสสสสสสส์ แตกอีกคน
    จริงอย่างที่ ขนุน ว่า หมานะครับไม่ใช่ยุง วงจรชีวิตมันถึงจะสั้น
    เลี้ยงได้กะเลี้ยงเป็นไม่เหมือนกันนะค่ะ กรุณาทำความเข้าใจเสียใหม่ ที่บอกนี่ไม่ได้หมายความว่าข้าพเจ้า เทพ
    แค่อยากให้ลองพิจารณาในมุมมองใหม่
    อย่าเลี้ยงแค่แฟชั่น
    อย่าเลี้ยงแค่มันน่ารักตอนเล็กๆ
    อย่าเลี้ยงเพียงเพราะคุณอยาก
    เลี้ยงด้วยรัก และรับผิดชอบ และ เข้าใจ
    พิทบูลมันไม่เหมือน หมา พันธุ์ อื่น
    มันเป็นหมานักสู้ แต่โคตร รักเจ้าของเลย
    แค่รักมันแค่ครึ่งนึงของที่มันรักคุณ ก้อพอ
    กลับบ้านมา กอดมันแน่นๆซักที แค่นี้ มันก้อนอนหลับฝันดีแล้ว
    คุณเจ้าของ กรุณาไปดูมันหน่อยนะค่ะ ไม่ไปรับมันกลับ แวะไปเยี่ยมมันหน่อยก้อยังดี
    มันคิดถึงคุณนะ กรุณาเถอะ
    เพราะมีปัญหาติดขัดตรงไหน ขอคำปรึกษาพี่เขาได้
  • ผมขอโทดนะคับ ไม่รู้ว่า D1 นี้มันอยู่ที่ไหน ละคับ
  • อยู่ซอยกรุงเทพกีฑา33 น่าจะจำไม่ผิด ตรงเข้าซอยอยู่ขวามือเห็นได้ชัดเจนคับ
  • อ่านข้อความของคุณ# Kanoon ซึ้งมากครับ:o048:
    :o048:
  • เจ้าของมาทิ้งได้กี่วันแล้วคับ น้องหมาอายุประมาณเท่าไหร่
  • สถานที่ ดูน้องหมา เศร้า เศร้า อีกตัว
    มันผิดตรงไหน ว่ะเนี่ย
    เวรกำ ของหมา
    ไฟล์แนบ
    d1-map.jpg 63K
  • อ่านแล้วอินไปเลยขอบคุณสำหรัยคำบรรยายเตือนสติคับ
  • ยากครับถ้าพีอ้อยจูบแล้ว
    คงขอยากคับเท่าที่เคยมาครับ
  • น่าสงสาร ตอนนี้มีคนรับไปเลี้ยงยังร๋อนัท น่ารักซะด้วยนะน้องคนนี้

ความคิดถึงและรักเจ้านายของหมา มีมากกว่าที่เจ้านานคิดถึงมัน จนประเมินค่าไม่ได้......
  • น่าสงสารมากๆๆครับ อย่าเพิ่งให้ใครสิครับ
    ลองติดต่อ ตามหาดูก่อนสิครับ

สงสารมันเเย่เรย หวังว่าเจ้าของคงไม่น่าจะทิ้งมันน๊ะครับ
  • ใช่ครับ ตอนนี้พี่อ้อยตามหาเจ้าของอยุ่ครับ ถ้าไม่มีอีกหนึ่งเดือนค่อยว่ากันครับ

ใครสนใจก็ไปนั่งเล่นดูเล่น มันก่อนให้พี่อ้อยรู้ว่ารักจริง แบบจีบหญิงนั้นแหละครับ

เดี๋ยวก็ติดดดด ฮ่าๆๆๆ

วาครับ เท่าที่รู้คือยังไม่มี แต่มีคนสนใจเยอะมากๆๆครับ