ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนช่วยหน่อยค่ะ
  • :024::024:คือเรื่องมันมีอยู่ว่า ไอ้เจ้า ปีโป้ พิทบูลตัวน้อย ของหนูมันทำใมตัวเล็กจังนี่จะสองเดือนแล้ว ทั้งๆที่พ่อมันก้อตัวโตนะคะแต่แม่ตัวไม่ใหญ่มาก หัวก็ไม่ใหญ่ ไม่แน่ใจว่าเป็นสายกัดรึเปล่า ต้องดูยังไงคะ แล้วทำไงให้เจ้าปีโป้มันอ้วนขึ้น ทั้งๆที่มันก็กิน เยอะมาก ให้กินต้มตับไก่กะข้าวนะคะ ช่วยบอกกันหน่อยนะคะ
  • ไม่ลงรูปให้ให้ดูแล้วจะรู้ได้เยี่ยงไร ว่า หมาเป็นยังไง
  • 50วัน ตัวแค่นี้เองง่ะ
    ไฟล์แนบ
    DSC01351.JPG 121K
    DSC013592.JPG 122K
  • แต่ซนมากๆชอบเล่นแรงๆ ถ่ายพยาธิได้ตอนไหนคะ
  • ช่วยดูหน่อยนะคะ
    ไฟล์แนบ
    DSC01358.JPG 124K
    DSC01360.JPG 119K
    DSC01353.JPG 117K
  • ไม่เล็กหรอกครับ เดี๋ยวพอถึงช่วงๆหนึ่งของเขา เขา จะเริ่มขยายเอง

น่ารักดีครับ เมื่อก่อนชอบสีและมาคร์กิ้ง แบบนี้มาก เลี้ยงเขาให้ดีๆๆ ให้เขากินดีๆสารอาหารครบถ้วน
    มีเวลาให้เขา ก็พอแล้วครับ แล้วโตขึ้นมาเขาก็สวยเอง แบบ พ่อแม่เขา

ของผมตอน 45 วัน
    ไฟล์แนบ
    45day.jpg 77K
  • ตัวไม่เล็กหรอกครับ เค้ากินอาหารได้ตามปกติก็ดีแล้วครับ

อย่าซีเรียสเลย ดูยาวๆ
  • ใจเย็นก๊าปๆๆ เดี๊ยวก้อออกของผมก้อเหมือนกานตอนเล็กก้อเเบบนี้
    ไฟล์แนบ
    453.jpg 110K
  • ใหญ่เเน่นอนหมาอยู่เเถวไหนครับอยากเหนจังเลย
    ไฟล์แนบ
    45663.jpg 70K
  • ไม่เล็กนะคับ ต่อไปเด๋วก้อขยายเอง ให้เค้าเล่นและกินอย่างเต็มที่ รับรองไม่ผิดหวังยิ่งแรงขับเยอะๆ ยิ่งดีคับสอนง่ายดี
  • ของผมก็ตัวเล็กครับ
    มันก็เป็นตามอายุครับ
    อีกเดี๋ยวมันก็ตัวใหญ่แล้ว
    อย่าให้กินตับเยอะนะ
    มันอันตราย
    ถ้าอยากให้อ้วนภานใย 1 สัปดาห์
    ผมแนะนำแบนเนอร์ครับ อ้วนจริง
  • ถ่ายพยาธิ ได้เลยครับ และ ทุกๆ 3 เดือน
  • สวยครับรอดูยาวๆครับ อีก2-3เดือนโตแบบเห็นชัดครับแต่กว่าจะโตเต็มที่ก้เกือบ2ปีนะครับ
  • ขอบคุณนะคะ สงสัยคิดมากไป เพราะเห็นมีแต่ตัวอ้วนๆน่ารักกันทั้งนั้น
    ที่จริงคอกนี้มีสองตัวเอง ออกมาน้อยมาก ตัวผู้จะป็นสีดำลายเสือหน่อย
    แต่เจอไอ้เจ้าตัวนี้ ชอบสีมันน่ารักดี
    ไฮเปอร์มากๆ
    อยู่นิ่งไม่ค่อยได้ ติดเจ้าของมาก ต้องขึ้นมานอนบนเตียงถึงจะเงียบ
    เลี้ยงตอนเล็กๆ เหมือนเลี้ยงเด็กเลย
  • อยู่ที่อุบลนะคะ
  • ใจเย็นๆ ครับเลี้ยงไปเลื่อยๆ

ปีครึ่ง หรือ2ปี ก็จะรู้ครับว่าใหญ่แค่ไหน

น้องหมาน่ารัก สวยสะอาดดีนะครับ
  • เเล้วคุณก้อจะรู้ว่า ประสาทกินเเน่ ตอนมัน8-9เดือน คึกมาก คุณให้มันกินอาหารเม็ดผสมน้ำให้มันนิ่มๆๆ
  • ไม่ควรให้กินข้าวนะครับ สุนัขเป็บสัตว์กินเนื้อ - -
  • เปลี่ยนจากข้าวให้กิน F1โลดเลยครับ
    สารอาหารครบถ้วนแล้วก็ถ่ายพยาธิได้แล้วครับ
  • เนี่ย ไอ้ตัวพ่อ เจ้าสติ๊ด
    ไฟล์แนบ
    DSC013952.JPG 123K